PDA

View Full Version : NIIT sắp ra trường rồi, bây giờ học gì nữa?

Zend
09-02-2010, 10:48
Tình hình là còn hơn 2 tháng nữa là em xong khóa 2 năm của NIIT (Network Engeneering, bên Linux). Hiện giờ phân vân quá vì ko biết nên học gì tiếp theo. Theo các bác thì lựa chọn nào hợp lí:
1. Học tiếp chương trình 3 năm của NIIT.
2. Qua học thêm bên lĩnh vực ngân hàng, vì em thích sau này được làm trong đấy hơn, vì được làm gần nhà.
3. Học liên thông với các trường đại học khác để có được 1 tầm bằng cử nhân (có thể trong nước hoặc nước ngoài).

Về lựa chọn số 2 thì nếu muốn lấy xong 1 tấm bằng đại học thì chắc phải mất tầm 4-5 năm nữa, vì em chắc chắn là ko đủ sức để đậu kì thi đại học rồi :(.
Lựa chọn số 3 thì hiện giờ ko biết ở VN có nơi nào chấp nhận liên thông với NIIT cả, vấn đề liên thông với NIIT em mù tịt :crying:

Rất mong nhận được lời khuyên của các bác :)

Viic
09-02-2010, 11:37
1 + 3 //
3. TOPICA > Thạc Sĩ

ImMe
09-02-2010, 14:38
Mình nghĩ cậu có thể học thêm kiến thức ngân hàng, kết hợp với những gì bạn đã học ở NIIT chắc chắn sẽ có ích cho công việc :)

TongNghien
09-02-2010, 15:25
Học việc. :yes:

(cố gắng tìm việc gì đó gần với chuyên môn, rồi sau đó học song song thêm)

Sugarman
09-02-2010, 15:49
Tình hình là còn hơn 2 tháng nữa là em xong khóa 2 năm của NIIT (Network Engeneering, bên Linux). Hiện giờ phân vân quá vì ko biết nên học gì tiếp theo. Theo các bác thì lựa chọn nào hợp lí:
1. Học tiếp chương trình 3 năm của NIIT.
2. Qua học thêm bên lĩnh vực ngân hàng, vì em thích sau này được làm trong đấy hơn, vì được làm gần nhà.
3. Học liên thông với các trường đại học khác để có được 1 tầm bằng cử nhân (có thể trong nước hoặc nước ngoài).

Về lựa chọn số 2 thì nếu muốn lấy xong 1 tấm bằng đại học thì chắc phải mất tầm 4-5 năm nữa, vì em chắc chắn là ko đủ sức để đậu kì thi đại học rồi :(.
Lựa chọn số 3 thì hiện giờ ko biết ở VN có nơi nào chấp nhận liên thông với NIIT cả, vấn đề liên thông với NIIT em mù tịt :crying:

Rất mong nhận được lời khuyên của các bác :)
Sao bạn biết chắc học ngân hàng sẽ được làm gần nhà vậy. Nếu được vậy thì học luôn đi khỏi suy nghĩ, bỏ 4-5 năm còn hơn phí cả đời.

EnterTheNewLife
09-02-2010, 16:38
Greenwich University - FPT University campus
http://www.gre.fpt.edu.vn
BS 1 year:) (final year)
$4000
->master
The short way for you , good luck !

anst_11
09-02-2010, 18:29
Học thêm an ninh mạng AN2S của Athena.

http://athena.edu.vn/?vnTRUST=mod:study|sID:24

www.athena.edu.vn

Zend
11-02-2010, 20:05
Cảm ơn các bác rất nhiều.
chắc em sẽ chọn Greenwich, nhưng ko biết bên NIIT, học Network có chuyển về đấy được ko nhỉ :(

Viic
11-02-2010, 21:25
Chuyển tẹt bô :D

khonggiannet
11-02-2010, 23:53
Ko thích học đại học thì học thạc sĩ vậy.

adsensebeginner
12-02-2010, 07:44
Google University là đỉnh

hoangkcuong
12-02-2010, 13:08
Mình cũng mới tốt nghiệp NIIT, cái này theo mình biết là có thể liên thông lên E rờ mít.

thecarpenter
12-02-2010, 15:34
Hay là học tiếp Aptech để liên thông được nhiều hơn!

ichuot
12-02-2010, 18:42
học xong rồi àh? Về nhà cưới vợ đi... rồi đêm đêm lên đây 8 cùng AE

yahooo
12-02-2010, 20:00
Đi làm đi :P

(<ddth.com>

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 20 characters)

khonggiannet
13-02-2010, 04:01
20 ktự :D

khaoeoe
27-03-2010, 09:29
đúng rùi lấy vợ đi, để vợ nuôi cho khỏe, hehhee

zinaki
27-03-2010, 09:50
đi làm lấy kinh nghiệm 1 thời gian, tự khắc sẽ biết mình cần học thêm gì, chúc may mắn

minhquyen1808
27-03-2010, 10:24
tình hình là học network ở NIIT thì ko được liên thông ở greenwich, bên đó chỉ nhân liên thông bên soft thôi. Mình đã gọi điên hỏi thăm, tại mình cũng sắp tốt nghiệp net bên NIIT, tính học liên thông mà giờ ko liên thông bên đó được, tính qua AUT nè.

nguyenlongvn2004
27-03-2010, 15:24
làm tình ý lộn làm việc đi chứ còn hỏi gì nữa trùi

Mr X
27-03-2010, 18:43
Bọn này năng lực không có lấy gì đi làm :D toàn ba cái bọn xin việc không được rồi quay sang học liên thông lên cao... đi khoe khắp nơi. Giống tụi bạn tớ đó, học CĐ ra, xin việc không được (chỉ chổ cho đi xin mà phỏng vấn bị rớt liên tục). uay qua học liên thông, lấy lý do bận đi học nên không đi làm (nghe phát tỡn). Giờ tụi nó đang học lên Cao học, giờ tui thì vừa đi làm vừa đi học liên thông lên ĐH... chưa có bằng ĐH nữa mà kiến thức thì chắc không thua dân ĐH :D

Zixzax
27-03-2010, 21:52
Bọn này năng lực không có lấy gì đi làm :D toàn ba cái bọn xin việc không được rồi quay sang học liên thông lên cao... đi khoe khắp nơi. Giống tụi bạn tớ đó, học CĐ ra, xin việc không được (chỉ chổ cho đi xin mà phỏng vấn bị rớt liên tục). uay qua học liên thông, lấy lý do bận đi học nên không đi làm (nghe phát tỡn). Giờ tụi nó đang học lên Cao học, giờ tui thì vừa đi làm vừa đi học liên thông lên ĐH... chưa có bằng ĐH nữa mà kiến thức thì chắc không thua dân ĐH :D

Cứ tự hào về mình đi ! Mình là nhất, mình là số 1 !

tvn28
27-03-2010, 22:01

Con người quá tự cao rùi đấy ! Núi cao có núi cao hơn :)

Mr X
27-03-2010, 22:12
Không dám tự cao, tui nói trình độ tui chỉ có CĐ chưa có bằng ĐH... trình độ còn kém... Chỉ nói những ai: Tìm việc không được, đành đi học liên thông hoặc bằng 2 ... rồi lấp liếm cho sự "thất nghiệp" của mình: bận đi học không đi làm được.

Nói trúng ai thì tự hiểu... :D hy vọng không trúng 2 cậu.

Zixzax
27-03-2010, 22:28
Không dám tự cao, tui nói trình độ tui chỉ có CĐ chưa có bằng ĐH... trình độ còn kém... Chỉ nói những ai: Tìm việc không được, đành đi học liên thông hoặc bằng 2 ... rồi lấp liếm cho sự "thất nghiệp" của mình: bận đi học không đi làm được.

Nói trúng ai thì tự hiểu... :D hy vọng không trúng 2 cậu.

Không ai bàn đến tự mình nói rồi tự mình chửi. Topic này đang bàn đến việc liên thông bạn có thấy mình quá lãng nhách không. Tự nhiên đâm ra chửi người khác.

Bị góp ý rồi đâm ra chống chế, chửi đổng. Có ai nói gì đến học vấn bạn đâu.

Mr X
27-03-2010, 22:33
Có 2 luồn ý kiến trong đây:

- Ra trường học liên thông tiếp liền.
- Ra trường đi làm một thời gian rồi học liên thông (vừa đi học vừa đi làm).

Tớ phản bác luồn nào thì cậu tử hiểu. Đi làm là lúc ta hỏi rất nhiều kiến thức, lúc đó ta đem kiến thức a của trong trường ra đế nhân lên thành 2a, 3a, 4a... na :)

ichuot
27-03-2010, 22:35
Có tiền thì liên thông có đời bớt khổ... Mà chú ấy học Anh văn chưa mà liên thông?!

Mr X
27-03-2010, 22:36
Có tiền thì liên thông có đời bớt khổ... Mà chú ấy học Anh văn chưa mà liên thông?!

ba cái NIIT vớ vẫn ra trường bác hỏi 10 thằng thì hết 8-9 thằng có cái đầu English như học sinh cấp 3 rồi.

Zixzax
27-03-2010, 22:45
Có 2 luồn ý kiến trong đây:

- Ra trường học liên thông tiếp liền.
- Ra trường đi làm một thời gian rồi học liên thông (vừa đi học vừa đi làm).

Tớ phản bác luồn nào thì cậu tử hiểu. Đi làm là lúc ta hỏi rất nhiều kiến thức, lúc đó ta đem kiến thức a của trong trường ra đế nhân lên thành 2a, 3a, 4a... na :)

Tôi thì xem các bài viết chỉ thấy bạn gần như thích mắng người khác hơn là góp ý thảo luận. Topic này kể từ lúc bạn reply là thấy loãng và lãng.

Mạn phép ngừng tranh luận với bạn.

@Zend: Mình nghĩ bạn nên Học tiếp chương trình 3 năm của NIIT.

ichuot
27-03-2010, 22:56
ba cái NIIT vớ vẫn ra trường bác hỏi 10 thằng thì hết 8-9 thằng có cái đầu English như học sinh cấp 3 rồi.

Mình học ở Aptech... chú nói như giỡn chơi ấy nhỉ. Bên Apt lười thì có mà nghĩ học sớm, lấy gì mà ra sau 2 năm hở bác? Từ 1 lớp vài chục người thì còn vài người ra mà thôi... quy luật từ đào thải đó mà.

Thôi ko spammmm nữa... đi học bài thôi. :w00t:

tvn28
27-03-2010, 23:05

Tui thì vô góp ý cho topic thui. Nhưng không biết bạn có trình đến đâu mà chê những đứa học xong NIIT mà đầu english chỉ cỡ cấp 3.Cho xin hỏi trình độ anh văn bạn tới đâu mà dám nói như thế? Topic này chỉ để góp ý cho người cần hỏi chứ không phải vô chê bai như bạn . Nói thật cho dù bạn giỏi cách mấy đi nữa , với cách nói chuyện và chỉ trích chê bai người khác đủ để chứng minh bạn là "người" như thế nào rồi . Mình không tranh luận với bạn và hi vọng bạn cũng thế . Đừng làm loãng topic đi . Nhiều người vô đây cần 1 ý kiến sáng suốt chứ không phải cần thấy những câu đâm chọt chỉ trích nhau.

PS chủ topic : nếu có trình độ anh văn và kinh tế thì cứ wa rmit mà học hoặc học tiếp năm 3 NIIT, nếu còn thời gian học thêm 1 gì khác ngoài CNTT có lẽ có ích cho bạn sau này. Còn nghĩ mình không có khả năng học tiếp tốt nhất ra đi làm lấy kinh nghiệm . CŨng như Mr X đừng lấy lí do bận học nên không làm việc được . Chỉ tốn tiền bạc và thời gian bạn mà thôi !

Coffee Prince
06-04-2010, 14:02
Không biết trong này có ai đang học tại Greenwich FPT không. Không biết chương trình của Greenwich có thích hợp cho những bạn học NIIT chuyên ngành mạng không ? hay chỉ phù hợp với những bạn học chuyên ngành lập trình. Mong nhận được câu trả lời của những bạn có thông tin chính xác.