PDA

View Full Version : Bạn có dùng comdom khi quan hệ tình dục?

loading ...
08-02-2010, 16:28
sau khi bạn gái mình phân tích về khoảng time an toàn thì bọn mình bắt đầu thực hiện chính sách anti-comdom. Chỉ dùng khi thực sự cần.
Theo đó, bọn mình sẽ anti-comdom trong lân cận 7 ngày của khoảng time bắt đầu có và mất kinh, hay nói khác hơn là trong bán kính 7 ngày lấy khoảng time có và mất kinh làm tâm là an toàn - it's safe! - cô ấy nói vs mình như thế. Và mình cũng tin là như thế. Bọn mình bắt đầu thực hiện chế độ nầy đc hơn tháng ròy nên cũng hok chắc là có okie hok nhưng đc cái tin vào vốn kiến thức ít ỏi của cô ý.Hok dùng bao thật là thích, em và cô ý fải công nhận điều nầy.
Còn bạn bạn nghĩ gí! xin mời vote và nói lên suy nghĩ cũng như chia sẻ kinh nghiệm của bạn
Còn bạn nào nghĩ nó nhạy cảm gì gì đó hok nói thì chỉ nên vote. OKie

Chú ý: poll thăm dò chỉ áp dụng cho quan hệ yêu đương thực sự nhé

tiểu dân
08-02-2010, 16:50
"Khoảng time bắt đầu có và mất kinh" nghĩa là ... sao dạ? Có thể nói cụ thể hơn không ạ?

Theo vốn kiến thức ít ỏi của Dân thì như thế này:

1. Trứng tươi trong vòng 3 đến 5 ngày. 5 ngày sau khi rụng, trứng không còn tươi nữa và mất khả năng thụ tinh.

2. Tinh trùng sống từ 2 đến 4 ngày. 4 ngày sau khi được xuất, tinh trùng sẽ chết và đương nhiên là không có khả năng thụ tinh.

3. Nếu gọi ngày có kinh đầu tiên là ngày 1 thì thông thường sau đúng 2 tuần (14 ngày) trứng sẽ rụng từ buồng trứng vào ống dẫn trứng.

==> Nếu quan hệ tình dục trong vòng 1 tuần kể từ ngày đầu tiên có kinh, ngày 1, thì an toàn bởi tinh trùng chỉ sống từ 2 đến 4 ngày, khi trứng rụng vào ngày thứ 14 thì tinh trùng đã chết hết và không có khả năng thụ thai.

==> nếu quan hệ tình dục trong vòng 1 tuần từ ngày thứ 21 đến ngày thứ 28
thì cũng an toàn bởi trứng đã quá già (trứng chỉ tương trong vờng 3 đến 5 ngày) và cũng không có khả năng thụ tinh.

----> nếu gọi ngày có kinh đầu tiên là ngày 1 thì quan hệ tình dục được coi là an toàn trong 2 tuần lễ, từ ngày 21 đến ngày 7.

Tuy nhiên, đó chỉ là thông thường, còn có những trường hợp bất thường khác:

1. Xuất huyết âm đạo do nội thương: dễ bị hiểu lầm là có kinh ==> tính toán sai chu kỳ ==> có thể mang thai.

2. Trứng rụng 2 lần (trường hợp của các cặp sinh đôi không cùng trứng): Tuy quả trứng cũ (rụng vào ngày thứ 14 hay 15) đã quá già và không có khả năng thụ tinh, song quả trứng mới rụng sau đó thì vẫn còn non và có thể thụ tinh.

3. Kinh không đúng chu kỳ (chu kỳ ngắn hơn hoặc dài hơn 28 ngày).

4. Trứng rụng sớm/trễ.

==> Căn ngày tháng không phải là biện pháp an toàn tuyệt đối. Và cũng xin nói luôn rằng không có biện pháp nào tránh thai tuyệt đối nhưng phương pháp an toàn nhất, ít rủi ro nhất vẫn là sử dụng bao cao su và phương pháp chắc ăn nhất vẫn là ... phá thai.

Bồ tát sợ "nhân" chúng sanh sợ "quả". Nếu bạn đã sợ "quả" thì tốt hơn hết là đừng gieo nhân.

Jester_
08-02-2010, 16:54
"comdom" là zì thía nhỉ :D

wdtech.net
08-02-2010, 16:57
comdom là bcs đó, đừng nói là không biết bcs là cái gì nhé ^^!, vấn đề này tế nhị em xin thua, hì ^^

qingsong
08-02-2010, 16:59
Hix, chưa đủ tuổi :(

loading ...
08-02-2010, 17:01
@Dan:
-----7 ngày an toàn-----[có kinh rùi mất hẳn]-----7 ngày an toàn-----

Đoạn cuối bạn có nói về vấn đề nhân đạo. Mình hoàn toàn đồng ý vs câu đã sợ quả thì đừng gieo. Mình hok bao h nghĩ đến chuyện nếu nhỡ ra thì đưa nhau đi xử lý hậu quả cả. Mình lun cho đó là một điềm lành & vc đi xử lý là 1 tội ác. mặc dù cô ý của mình đang học năm thư 2

Valentine sắp tới chúc mọi người lun hạnh phúc & thành đạt

yahooo
08-02-2010, 17:08
Em tra từ điển ko có từ comdom :(

loading ...
08-02-2010, 17:16
Em tra từ điển ko có từ comdom :(

Mình viết sai... Mod biét thì sửa giúp mình nhé condom hok fải comdom
thanks bạn đã sớm fát hiện, mong mod sớm sửa.

@to all: Mọi người ngại vote hay sao ý.

tiểu dân
08-02-2010, 17:31
7 ngày an toàn phải tính từ ngày đầu tiên có kinh chứ không thể tính từ ngày đầu tiên hết kinh. Tính như vậy là sai và rất nguy hiểm. Giả sử cô ấy có kinh trong vòng 4 ngày, dứt kinh vào ngày thứ 5, cộng với 7 ngày an toàn theo định nghĩa của bạn, bạn quan hệ với cô ấy vào ngày thứ 13, không đậu thai tớ đi bằng đầu!

thongdoanvan
08-02-2010, 17:43
7 ngày an toàn phải tính từ ngày đầu tiên có kinh chứ không thể tính từ ngày đầu tiên hết kinh. Tính như vậy là sai và rất nguy hiểm. Giả sử cô ấy có kinh trong vòng 4 ngày, dứt kinh vào ngày thứ 5, cộng với 7 ngày an toàn theo định nghĩa của bạn, bạn quan hệ với cô ấy vào ngày thứ 13, không đậu thai tớ đi bằng đầu!

Hồi trước mình có đọc quấn sách. Họ có nói, trong những ngày mà phụ nữ có kinh, họ rất ngại vấn đề đó. Không biết có phải sách sai không?

tiểu dân
08-02-2010, 17:45
ai bít, tớ có viết sách đó đâu mà hỏi tớ!

thongdoanvan
08-02-2010, 18:04
Em thì em hổng biết mấy vụ này, em còn nhỏ mà, hi hi hi.........

Kiến thức về giới tính. Sao các trường không dạy mấy cái này nhỉ? Trong khi mấy cái linh tinh lại dạy. Chán..

buinguyenvan83
08-02-2010, 18:15
Nếu biết chắc là đối tác của ta an toàn và bản thân ta cũng đang an toàn thì không cần comdom
Nếu đối tác cần cảm giác mạnh thì buộc phải cần đến comdom cảm giác mạnh

caonho
08-02-2010, 18:16
Em thì em hổng biết mấy vụ này, em còn nhỏ mà, hi hi hi.........

Sách vở, fim ảnh đầy ra. Ko biết mới lạ. ;)

Hồi trước mình có đọc quấn sách. Họ có nói, trong những ngày mà phụ nữ có kinh, họ rất ngại vấn đề đó. Không biết có phải sách sai không?
Những ngày này dễ viêm nhiễm nên phụ nữ cũng ngại. Đàn ông sợ dơ. Nói chung là không nên.

loithitham
08-02-2010, 18:31
Kiến thức về giới tính. Sao các trường không dạy mấy cái này nhỉ? Trong khi mấy cái linh tinh lại dạy. Chán..

ôi dào , đừng nói đến GD , nói tới càng nản :emlaugh:

qingsong
08-02-2010, 19:19
Trường sư phạm chưa có khoa này mà, lấy ai ra dạy, đem mấy thầy/cô chả biết gì về điện đem tập huấn mấy bữa dạy có mà tiêu à, còn bác sỹ chuyên ngành thì lại hông có sư phạm dạy còn tiêu bạo:D
Túm lại không vì mục đích bảo tồn nòi giống hay để giữ hạnh phúc thì không nên quan hệ linh tinh, nhất là với những người đang tìm hiểu để đưa lên chức Xã sau này:lick:

nino
08-02-2010, 22:48
sao không ai hỏi tui về chuyện này vậy ta lol lol lol

lqkhoi
08-02-2010, 22:56
@loading: chả trách VN có tỷ lệ phá thai cao nhất thế giới. Chuyện gì sẽ xảy ra nếu cậu bị vỡ kế hoạch đặc biệt khi bạn gái cậu mới học năm 2. Cậu có bao giờ nghĩ đến hậu quả trước khi kèm cái chữ "rất thích" ấy không nhỉ?
Như tiểu dân phân tích xác suất đoán trứng rụng là một trong những phương pháp cổ xưa nhất và có xác suất thành công thấp nhất. Chỉ vì "thích", 2 bạn (hay chỉ có mình bạn?) chọn 1 phương pháp cực kỳ nguy hiểm với rủi ro có thể ảnh hưởng cả đời của 2 bạn đặc biệt là bạn gái bạn thì có lẽ bạn nên suy nghĩ lại cho nó chín chắn xíu.

...
08-02-2010, 23:04
ddth nổi tiếng với những poll vớ vẫn kiểu này >.<

loading ...
09-02-2010, 09:20
@loading: chả trách VN có tỷ lệ phá thai cao nhất thế giới. Chuyện gì sẽ xảy ra nếu cậu bị vỡ kế hoạch đặc biệt khi bạn gái cậu mới học năm 2. Cậu có bao giờ nghĩ đến hậu quả trước khi kèm cái chữ "rất thích" ấy không nhỉ?
Như tiểu dân phân tích xác suất đoán trứng rụng là một trong những phương pháp cổ xưa nhất và có xác suất thành công thấp nhất. Chỉ vì "thích", 2 bạn (hay chỉ có mình bạn?) chọn 1 phương pháp cực kỳ nguy hiểm với rủi ro có thể ảnh hưởng cả đời của 2 bạn đặc biệt là bạn gái bạn thì có lẽ bạn nên suy nghĩ lại cho nó chín chắn xíu.

Bọn mình làm vc đó có cơ sở chứ có làm bừa đâu, cũng tính toán cẩn thận mà. Còn thích hay rất thich mình chỉ muốn nói đến cảm giác thực thôi.
theo như phân tích của bạn tieudan thì mình chưa chạm đến ngày 13 mà. {4~5}+7 = {11~12} chưa chạm ngày 13 hì. vỡ kế hoạch thì pause 1 năm ròy học típ. hổng sao hết hi

Osama Binladen
09-02-2010, 11:01
Có 4 cách sau, độ an toàn giảm dần, ai thích chọn cách gì thì chọn:emlaugh:

1. Dùng bcs
2. Dùng thuốc tránh thai
3. Đặt vòng tránh thai
4. Tính chu kỳ rụng trứng

Tốt nhất là luôn kết hợp 1 và 2 cho chắc cú, còn về cảm giác thì đâu phải do cái bcs nó cản trở đâu, đôi khi nó lại gây hưng phấn hơn nữa là khác:w00t:

lqkhoi
09-02-2010, 11:08
Bọn mình làm vc đó có cơ sở chứ có làm bừa đâu, cũng tính toán cẩn thận mà. Còn thích hay rất thich mình chỉ muốn nói đến cảm giác thực thôi.
theo như phân tích của bạn tieudan thì mình chưa chạm đến ngày 13 mà. {4~5}+7 = {11~12} chưa chạm ngày 13 hì. vỡ kế hoạch thì pause 1 năm ròy học típ. hổng sao hết hi

Xin làm ơn đọc lại, một trong những khuyết điểm chết ngược của phương pháp đó là đòi hỏi người phụ nữ phải có vòng kinh cực đều. Mà như cậu biết ở thời điểm hiện nay, stress cũng như mọi thứ có ảnh hưởng rất nhiều đến cycle và chỉ cần một lần sai lầm thì ...

Và tôi vẫn không hiểu tại sao cậu nghĩ mọi chuyện cực kỳ đơn giản: pause 1 năm rồi học tiếp. Ai pause? Cậu pause hay cô bạn của cậu pause và sau đó thì ai nuôi con của 2 người Khi cả 2 làm không ra bao nhiêu tiền? ? Ở VN học ĐH chính quy có bao nhiêu phụ nữ có em bé < 3 tuổi đang đi học?

Anyway, đó là lựa chọn của cậu tôi chẳng có ý kiến, tôi cũng chẳng phải là cha mẹ hay người thân của cậu để dạy đời cậu. Tôi chỉ muốn nhấn mạnh đến hậu quả? Mà đó là cái thiếu trầm trọng của nền GD VN về Giáo Dục Giới Tính.

thaychuatungkinh
09-02-2010, 11:23
ở Việt Nam, nói về Tình Dục, nói về sinh dục... Là coi như có đứa trố con mắt dòm mình. Bẩu rằng thứ gì nói chuyện tục tĩu !!! :(

Tỷ lệ phá thai ngược lại với giáo dục đào tạo

Người ta chỉ mải mê sửa giáo khoa sao cho hợp với "lý tưởng" . Sống mòn trong quá khứ, tôn vinh một thứ đã qua đi từ rất lâu. Mà quên đi các vấn đề thời sự, kinh tế và định hướng giao dục của con người

Lèo mịa!! :mad:

Mà cũng đúng, bà Bình mà còn làm tới bộ trưởng bộ Giáo Dục. Sẽ dễ hiểu tại sao lớp 6x, 7x chẳng mấy người có kiến thức thực tế

dly
09-02-2010, 11:24
Tiếp với anh Khôi

Thêm một điều đáng suy nghĩ nữa là pháp luật VN cho phép phá thai vì thế nên thanh thiếu niên hiên nay không còn khái niệm, khi anh phá thai là anh phạm tội. một tội ác rất lớn. Tội Giết Người

Đứng trên khía cạnh nhân đạo thì riêng việc này đã là điều đáng lên án. Các anh chị cần suy nghĩ cẩn thận hơn khi "yêu nhau"

Mr_zoro
09-02-2010, 13:26
mình vẫn còn zin :>"

Mình thuộc típ người rất tôn trọng người iu!

làm ẩu rồi đi phá ! xem nhẹ chuyện đó thật đáng trách !

loading ...
09-02-2010, 14:12
Xin làm ơn đọc lại, một trong những khuyết điểm chết ngược của phương pháp đó là đòi hỏi người phụ nữ phải có vòng kinh cực đều. Mà như cậu biết ở thời điểm hiện nay, stress cũng như mọi thứ có ảnh hưởng rất nhiều đến cycle và chỉ cần một lần sai lầm thì ...

Và tôi vẫn không hiểu tại sao cậu nghĩ mọi chuyện cực kỳ đơn giản: pause 1 năm rồi học tiếp. Ai pause? Cậu pause hay cô bạn của cậu pause và sau đó thì ai nuôi con của 2 người Khi cả 2 làm không ra bao nhiêu tiền? ? Ở VN học ĐH chính quy có bao nhiêu phụ nữ có em bé < 3 tuổi đang đi học?

Anyway, đó là lựa chọn của cậu tôi chẳng có ý kiến, tôi cũng chẳng phải là cha mẹ hay người thân của cậu để dạy đời cậu. Tôi chỉ muốn nhấn mạnh đến hậu quả? Mà đó là cái thiếu trầm trọng của nền GD VN về Giáo Dục Giới Tính.
Mình rất lưu ý đến hậu quả mà bạn nhắc đến ở đây, nhưng để xảy ra điều này xác suất rất thấp. Còn lỡ xảy ra ròy thì đành phải cuốn theo chiều gió thui. chứ mình hok bao h & cố í cũng hok nghĩ dến chuyện phá bỏ như thế phạm tội ác cực lớn. Mình thì cũng đi làm ròy chắc chỉ đủ ăn thoy, lập trình viên mới ra trường mà. Cái này đúng là mình chưa tính kĩ về kinh tế. Nhưng chẳng nhẽ xác suất thấp như thế mà bỏ qua thì cũng hok nên. Bọn mình sẽ tính rất cẩn thận hì hì. Tính toán cẩn thận cũng còn hơn là bị nhỡ ra đối vs những trường hợp bấn quá làm liều hoặc những trường hợp xuất tinh ngoài nhưng hok kịp là tèo thoy :(

Àh mà còn cái nữa muốn hỏi ý kiến mọi người: mình có nghe nói cho bạn gái uống thuốc dù chỉ một lần cũng hok có lợi choa sk bạn ý. thế nên mình chẳng bh dùng thuốc. Mọi người nghĩ thế nào

security_plus
09-02-2010, 14:51
Tính toán cẩn thận cũng còn hơn là bị nhỡ ra đối vs những trường hợp bấn quá làm liều hoặc những trường hợp xuất tinh ngoài nhưng hok kịp là tèo thoy :(

Nhớ đọc đâu đó là xuất ngoài vẫn có thể đậu thai do trong quá trình ấy thì đã có các chú em lọt ra ngoài rồi.

dly
09-02-2010, 14:59
Những tai hại của việc sủ dụng thuốc ngừa thai.

Sau một thời gian dài sử dụng thuốc ngừa thai thường xuyên khi muốn có con lại đôi vợ chồng ngưng dùng thuốc vàcần kiêng cữ tối thiểu 6 tháng rồi hẫy nghĩ đến chuyênj có thai vì trong khoảng thời gian này nếu thụ thai, thai nhi thương bị dị dạng, khuyết tật.

Người phụ nữ thường dễ lâm vào cảnh hiếm muộn, khó thụ thai hơn bình thường, sác xuất rối loạn nội tiết khá cao (thường phải điều trị thời gian dài)

tiểu dân
09-02-2010, 16:45
Đó là thuốc ngừa thai của thập niên ... 90 chú ạ. Thuốc ngừa thai bây giờ lại được bác sỹ khuyên dùng. Cháu được kê thuốc ngừa thai cho nguyên cả năm mỗi khi đi khám định kỳ dùng để điều kinh và điều hoà nội tiết tố nữ giới. Đây là loại thuốc ngừa thai uống mỗi ngày như ... thuốc bổ chứ không phải là loại 72 giờ "tối vui sáng uống, miễn trong vòng 72h sau khi quan hệ". Loại 72h hay "Plan B" thì rất mắc và có lẽ có hại cho sức khoẻ, cháu đoán vậy.

khaplienhoa
09-02-2010, 16:45
Bạn loading... muốn cảm giác thích thì dùng loại siêu mỏng, tuyết đối không nên đùa với tương lai như thế. Phá hỏng tương lai của bản thân đã là tội lỗi với 20 năm nuôi dưỡng của cha mẹ, có con khi bạn không đủ khả năng kinh tế cũng như kiến thức để nuôi nó thành người cũng là một tội lớn khác.

Trước khi về Việt Nam, thằng bạn cùng nhà nhét cho mình một cái condom siêu mỏng vào bóp, còn chỉ cho cách dùng làm sao cho nhanh nữa, ặc ặc. Nó bảo nếu mà về VN lần này có thể dùng thì khi quay lại nó sẽ đãi ăn món Nhật. :(

lqkhoi
09-02-2010, 17:30
Bổ sung thêm 1 tí cho cô Dân kẻo ông già Dê cứ chơi với đồ cổ.

Hiện tại bác sỹ chỉ yêu cầu có em bé sau khi ngưng thuốc 1 tháng. Tuy nhiên bà con ai cũng ít nhất 3 tháng cho chắc cú.

Và như cô Dân nói ở trên ngày càng có nhiều loại thuốc ra đời và có rất ít tác dụng phụ nếu không nói là đôi khi đem lại nhiều tác dụng phụ tốt như: điều kinh hay da dẻ đẹp hơn vì nội tiết tố được quản lý tốt hơn.

Plan B không được dùng quá 3 lần/tháng và nếu dùng người phụ nữ cũng bị ảnh hưởng nhẹ cả tháng trời sau.

Tuy nhiên thuốc gì thì thuốc nó chỉ thích hợp với vợ chồng còn nếu còn bồ bịch không control/không ràng buộc về mặt pháp lý thì BCS vẫn là phương tiện tốt nhất vì ngoài chuyện ngừa thai nó còn phòng cả nhiều bệnh lây qua đường tình dục. Nó chứng minh sự chia sẻ problem của bọn con trai trong quan hệ.

Osama Binladen
09-02-2010, 17:40
Đó là thuốc ngừa thai của thập niên ... 90 chú ạ. Thuốc ngừa thai bây giờ lại được bác sỹ khuyên dùng. Cháu được kê thuốc ngừa thai cho nguyên cả năm mỗi khi đi khám định kỳ dùng để điều kinh và điều hoà nội tiết tố nữ giới. Đây là loại thuốc ngừa thai uống mỗi ngày như ... thuốc bổ chứ không phải là loại 72 giờ "tối vui sáng uống, miễn trong vòng 72h sau khi quan hệ". Loại 72h hay "Plan B" thì rất mắc và có lẽ có hại cho sức khoẻ, cháu đoán vậy.

Đọc cái này của cô Dân mới yên tâm, vì đọc bài của bác Dê cứ tưởng BS ở VN nói bừa thuốc mới giờ an toàn tí nữa bảo bà xã quẳng đi mất. Hèn chi dạo này thấy bả xinh hẳn ra:w00t:

lqkhoi
09-02-2010, 20:09
@lão Khấp: Nhục như con cá nục, hổng biết tự đi mua hay sao mà phải để cho nó nhét cái 002 vào bóp thế này. hehehe, dân VN chẳng nhiều em biết em 002 đâu coi chừng bị chúng nó mắng anh xài đồ gì Sing kiều mà không Durex thế kia á :D.

@Bin: hết chuyện nghe lời lão Dê. Lão ấy xì tốp xài mấy cái thứ đó 20 năm dìa trước rùi. Hỏi là phải hỏi đám hậu sinh khả ố như tớ nè :p

khaplienhoa
09-02-2010, 20:34
@Khôi, em chưa từng... lần nào, cũng không biết 002 là cái gì. :( Lần trước nhóm single trong công ty thuê một căn biệt thự ở ngoại ô đi chơi, em uống được hai lon là ngà ngà nên mò vào phòng ngủ, nửa đêm tỉnh dậy có con bé Malay người tàu mằn bên cạnh ôm cổ, thích quá nhưng không có condom nên không dám làm gì, sợ để lại hậu quả. :( Về kể cho thằng bạn bị chửi là không biết thủ sẵn condom trong bóp. Nên lần này nó nhét vào bóp cho. *_*

kiettt
09-02-2010, 23:50
Tớ đề nghị chuyển dần nội dung của thớt này sang chuyện chia xẻ kinh nghiệm của những người tạm gọi là có kinh nghiệm, cho các bạn trẻ - nói thế nào nhỉ - cố gắng tránh để không phải tự mình rút kinh nghiệm.

@chú Khạp, xin cúi đầu tỏ lòng kính phục chú vì trong hoàn cảnh đó mà chú còn kịp nghĩ đến hậu quả và "không dám làm gì". Nếu lần này chú mang nguyên vẹn cái 002 (thật ra mình cũng chả biết nó là cái gì) về trả lại cho bạn chú, trước khi chú đi anh đãi chú chầu thịt chó, ngon bằng chán đồ Nhật.

@chú Bin, đúng là các loại thuốc dùng hàng ngày càng ngày càng được cải tiến, giảm các khó chịu, tăng tác dụng phụ có lợi cho người dùng (chẳng hạn như làm thím ấy đẹp ra), nhưng nói chung đã là thuốc thì bản chất của nó cũng vẫn là thuốc, có thể hợp với người này nhưng không hợp với người khác. Gặp người khoẻ mạnh có thể nó chả có tác dụng phụ nào nhưng gặp người cơ địa nhạy cảm nó sẽ có những phiền phức dễ làm người ta bỏ không uống nữa.

@all, theo như tớ biết, các phương pháp dược coi là tự nhiên, không có tác dụng phụ ngoài chuyện cho ra ngoài - rất khó thực hiện và xác suất thất bại cao - chỉ còn cách tính ngày. Nhưng các bạn cần phân biệt rõ ràng các mốc thời gian, khi nói ngày đầu tiên, tất cả các tài liệu và người huấn luyện đều nhấn mạnh là ngày đầu tiên thấy nó, chứ không phải là ngày cuối cùng (thấy nó). Tức là bạn phải đếm từ ngày đầu tiên, chờ đến khi sạch sẽ, nên cộng thêm một ngày nữa (kinh nghiệm của tớ, sẽ làm cho partner của bạn yên tâm hơn) tổng cộng là 7 ngày. Nên đừng ngạc nhiên nếu số ngày gọi là an toàn chỉ còn là hai hoặc ba. Và tất nhiên là nếu cycle của bạn gái không đều đặn thì không nên tính đến đoạn sau. Chắc ăn nhất là nhịn thèm.

Xin phép được nhấn mạnh thêm ý của chú Khôi, bọn con trai phải có trách nhiệm tính toán và chịu trách nhiệm về bài tính của mình, dù gì các bạn cũng là người chủ động, không có X thì cái Y chả là gì cả, và nhất là đừng nói thánh nói tướng, coi nó như là chuyện vặt, cái gì mà bất quá thì pause một năm ? Bộ con nít chỉ cần chăm sóc 1 năm thôi là có thể bỏ lơ được rồi à.

Quote lại mấy tấm hình cũ mong sẽ làm các bạn chú ý hơn, một đứa bé sống trong cô nhi viện trong khi bố mẹ nó nhiều khi ở ngay bên cạnh hàng rào, tự lo cho bản thân còn chưa được.

Em bé này là kết quả 1 cuôc tình mà mẹ mới 13, cha 15 tuổi, khi gia đình của cha và mẹ bé biết chuyện thì thai quá lớn. Các Sr đã nuôi Mẹ của bé cho tới ngày bé được chào đời. Và họ cũng giao bé lại cho Co Nhi Viện chăm sóc luôn

http://img194.imageshack.us/img194/5391/dsc0098l.jpg (https://addons.mozilla.org/firefox/1174)
Tất cả các em bé trong hình trên đều ở trong tình trạng cha mẹ dưới tuổi vị thành niên. Các Sr đã đùm bọc mẹ bé đến ngày bé chào đời và bị bỏ lại Cô Nhi Viện

tranvu007
10-02-2010, 00:56
mình nên dùng BCS khi quan hệ tình dục,an toàn cho mình và cho cả bạn gái. Phụ nữ lúc nào cũng thiệt thòi hơn đàn ông con trai, vì vậy đừng làm họ khổ thêm nữa.

tiểu dân
10-02-2010, 03:43
Bé dễ thương quá, chắc mai mốt về lụm 1 đứa đem đi, không biết thủ tục có khó khăn hông ta?

dly
10-02-2010, 05:48
Bé dễ thương quá, chắc mai mốt về lụm 1 đứa đem đi, không biết thủ tục có khó khăn hông ta?

Nếu Dân làm đuơc việc này chú ủng hộ bằng cách bảo lãnh cho Dân cùng một thủ tục nhanh, gọn :)

All: không biết các bạn thấy sao, riêng tôi thì thấy quanh mình còn khá nhiều người đang phải vất vả chạy chữa để kiếm 1 bé con sau thời gian dài uống thuốc ngừa thai. Về dị tật cho trẻ do không có nắm chăc nên không dám bàn nhưng ảnh hưởng thụ thai thì tôi nghĩ vẫn cần lưu ý.

Osama Binladen
10-02-2010, 08:35
Đọc mấy bác nói lai hết yên tâm rồi, Bin đang động viên bà xã cố ráng liền thêm đứa nữa cho yên tâm nhưng chưa chịu:no:

Thôi thì theo cách 1 vậy:w00t:

loading ...
10-02-2010, 08:39
đọc bài của mấy bro chia sẻ mới thấy đc mình mắc nhiều thiếu sót, nghĩ đơn giản quá hu hu. Càng nghĩ lại thấy iu cổ nhìu hơn mặc dù mấy bữa nay đang căng thẳng

khaplienhoa
10-02-2010, 08:50
Bác Dly nói vậy, tôi cũng xin cho một thống kê nho nhỏ. Mẹ tôi là bác sĩ nội tiết, vì chữa một bệnh nhân để có con có thể kéo dài cả năm trời nên các đây 4 năm tôi đã viết một chương trình để lưu thông tin bệnh nhân cho mẹ tôi. Trong 3000 bệnh nhân thì khoảng 2000 cặp có ít nhất một đứa con, trong 1000 cặp không có con còn lại thì tôi được biết khoảng 500 người đã ly dị. Trong đó những người vô sinh vì rối loạn ức chế nội tiết đẫn đến khô xyz không phải là ít, một phần nhỏ là do dùng thuốc tránh thai không đúng cách.

Tôi không dám phản lại những nghiên cứu về tác dụng phụ của thuốc ngừa thai của các nhà khoa học hàng đầu. Nhưng quan điểm của tôi, cơ thể con người là một bộ máy phức tạp còn chứa ẩn nhiều điều chưa khám phá, và bản thân mỗi người mang một bộ gene khác nhau, kết quả của một nghiên cứu trên cơ thể của một người này không phải lúc nào cũng hoàn toàn đúng đối với người khác. Bạn gái nào có thể biết chắc rằng buồng trứng của bạn có dị ứng với các thành phần của thuốc hay không. Nếu không cần thiết thì không nên đi ngược lại hay điều chỉnh tự nhiên làm gì, đặc biệt là về mặt sinh học. Dùng phương pháp vật lý như condom vẫn tốt hơn.

lqkhoi
10-02-2010, 09:19
Mấy cha này nhất định không thèm search google để biết cái 002 là cái gì hỉ :p

http://www.google.com.sg/search?client=opera&rls=en&q=002+condom&sourceid=opera&ie=utf-8&oe=utf-8

Nó là 1 condom của Jap nổi tiếng về độ mỏng 0.02mm. Nó cũng rất nổi tiếng trong giới Advertisement vì rất chịu crazy trong mấy cái quảng cáo trên TV. Durex xét về thin thua xa 002 nhiều.

Em đọc cứ thấy các xếp cứ nhất định thuốc là có vấn đề và nhất định tạo điều kiện cho cái lão Durex đã giàu nay còn giàu thêm :p. Mịa ai biết cái latex lão Durex xài nó bỏ cái gì trong đó, mai mốt 5 10 năm nữa lại phát hiện ra cái gel nó bôi ở ngoài chứa chất gây ung thư cho phụ nữ thì còn tiêu bạo nữa :p Thử nhẩm tính Mr Kiệt ngày 3 lần tháng 30 ngày vị chi là 9 hộp (khỏe ghê nha) --> 1 hộp 100 ngàn (đúng hun? em hổng biết giá VN) suy ra hết 900 ngàn :D.

Nói đùa thôi chứ em vẫn chủ trương dùng thuốc tất nhiên là đối với những người có gia đình muốn kế hoạch lâu dài. Không biết các xếp có biết trên thị trường giờ có rất nhiều hãng khác nhau và cũng rất nhiều chất thuốc khác nhau. Và cũng như bất cứ thứ gì, khi xài ở thời gian đầu phải theo dõi xem coi có chịu loại đó không, thông báo cho bác sỹ ngay khi có vấn đề xảy ra, và thông thường sau 1 2 tháng sẽ biết ngay là nó có thích hợp hay không. Thuốc đã được sử dụng vài chục năm nay ở khắp nơi trên thế giới và được kiểm định tốt hơn nhiều bởi các hãng dược phẩm cũng như các cục quản lý thuốc. So sánh với Mr Condom vì quá dễ làm nên hàng giả tràn lan. Lúc em sang Tàu, nó vừa phát hiện các em làm Condom dùng dầu dừa để bôi trơn :D (cái đó còn nhân đạo, có đứa còn đồn dùng dầu bôi trơn máy để thay thế). Và như thường lệ em Durex bị làm giả rất nhiều vì quá nổi tiếng. You'll be warned :D

loading ...
10-02-2010, 12:53
Nghe men phân tích mấy vụ thuốc giả, condom giả mà thấy ớn wa'.Như vậy tính cẩn cẩn thận vẫn là giải pháp tốt nhất đúng hem. Từ lúc mở topic cũng chưa thấy man nào kêu mình tính sai cả ==> càng chắc cú hi' hi'.

kiettt
10-02-2010, 14:23
Đâu mà giữ vậy, chú không trừ ra mấy ngày an toàn à, tạm coi như tiết kiệm được trăm nghìn, còn 800 thui. :punk:

Thật ra tớ không phải là phản đối thuốc, chỉ muốn lưu ý anh em về các tác dụng phụ của nó vì không phải ai cũng hợp, hơn nữa các loại thế hệ 2, thế hệ 3 ở VN đâu có nhiều lựa chọn đâu.

PS: một cô người Phi đồng nghiệp của bà xã được bác sĩ kê toa cho uống thuốc ngừa thai để trị mụn trứng cá, mỗi lần đi đón bả về mà gặp cô này là qua hôm sau bị cổ chọc "tao uống hết vỉ này tới vỉ khác mà thấy nó lãng phí quá, hay bữa nào mày cho tao mượn ông chồng mày đi"

huongct
10-02-2010, 15:13
PS: một cô người Phi đồng nghiệp của bà xã được bác sĩ kê toa cho uống thuốc ngừa thai để trị mụn trứng cá, mỗi lần đi đón bả về mà gặp cô này là qua hôm sau bị cổ chọc "tao uống hết vỉ này tới vỉ khác mà thấy nó lãng phí quá, hay bữa nào mày cho tao mượn ông chồng mày đi"

Thế lỡ bà xã anh gật đầu cái rụp thì anh có từ chối hông hả ? lol

havidu
10-02-2010, 17:11

Lão ấy mà đợi bả gật sao???

duykhuong-it
11-02-2010, 20:10
comdom là gì thế ạh?

kiettt
11-02-2010, 23:33

Hic hic, tớ biết chuyện này gần 2 năm sau đó, khi cô nàng đã chuyển công tác sang nước khác rùi.

Đương nhiên là từ chối rồi, tớ thích tự tay nấu cơm ăn cơ, chứ thứ gì mà bưng lên tận miệng thì chán bỏ xừ.

PS: Cơm có vợ nấu rồi nên chả cần tự nấu. Phẻ re :punk:

dly
12-02-2010, 07:49
Ủa cô ấy biết nấu rồi à. Lúc trước tớ nghe nhà anh nói cô chì cho ăn cơm hâm không mà :lick:

nino
12-02-2010, 08:15
Những tai hại của việc sủ dụng thuốc ngừa thai.

Sau một thời gian dài sử dụng thuốc ngừa thai thường xuyên khi muốn có con lại đôi vợ chồng ngưng dùng thuốc vàcần kiêng cữ tối thiểu 6 tháng rồi hẫy nghĩ đến chuyênj có thai vì trong khoảng thời gian này nếu thụ thai, thai nhi thương bị dị dạng, khuyết tật.

Người phụ nữ thường dễ lâm vào cảnh hiếm muộn, khó thụ thai hơn bình thường, sác xuất rối loạn nội tiết khá cao (thường phải điều trị thời gian dài)

he he, bác dê nhà mình chưa update thông tin mới (lĩnh vực này bỏ lâu rồi... nên quên ):lick:
khà khà, TD nói lung tung gì vậy ta??
BS cho TD dùng loại thuốc này vì thuốc đó ngoài tác dụng ngừa thai nó còn 1 tác dụng phụ nữa là điều hòa kinh nguyệt, làm điều hòa nội tiết tố nữ và trị mụn trứng cá đối với cá bé nữ vào tuổi dậy thì, nên nhớ nó là thuốc chứ không phải thuốc bổ, việc sử dụng nó cũng có những quy định phải tuân thủ nghiêm ngặt như phải uống đều, đúng giờ (thì kết quả sẽ cao hơn), cũng phải tuân thủ các quy định khi uống mà bị quên...
loại 24 giờ hồi đó không có bán nên không biết :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

comdom là gì thế ạh?

chắc bị viết nhầm (dotcom lol)

kiettt
12-02-2010, 10:10
@Dly, chắc bác nhầm iem với ai rồi, em làm gì mà dám phạm thượng giữ vậy. :lick: iem chỉ là cái thứ không sợ trời, không sợ đất thui, chứ vợ thì iem vưỡn sợ ạ.

@Nino, he he he, cha mập này cãi lý với con nhỏ đã ngồi vài năm trong lớp sinh hóa, bộ ông ỉ có vài năm kinh nghiệm rồi át giọng người ta hả.

@Duy khuong, condom có nghĩa là bao cao su, còn cậu không biết nó là cái gì luôn thì nên tìm hiểu từ bây giờ luôn là vừa. Tìm trong mấy cái site về thường thức y tế ấy, đừng kiếm trong mấy chỗ bậy bạ nhé. Nói nghiêm chỉnh đấy.

thagnv
12-02-2010, 10:24
Tới bây giờ e mới biết tính ngày như thế nào... hic hic...

kiettt
12-02-2010, 10:33
Tới bây giờ e mới biết tính ngày như thế nào... hic hic...

Thế cũng còn may, chứ bây giờ mà chú phải ngồi đếm xem còn bao nhiêu tuần nữa thì . . .:no:

longlivevietnam
18-02-2010, 17:30
Nói chung là cứ xài , lỡ cái thì toi =)) .Mà xài là phải xài Durex chứ OK thì an toàn 20% buồn buồn lủng cái là khóc lun.

miss_you_hanoi
23-02-2010, 08:34
Không dùng, làm bạn gái mang bầu tính sao đây?! :D

nguyentuhd
28-02-2010, 21:50
các cậu nói đi nói lại . nhưng tớ chảng hiểu j cả. bùn thật . có bạn nào có kinh nghiệm nói tớ nghe với. nới riêng nhé. send nhanh nhé

poorbussiness
01-03-2010, 13:02
ô hay nhỉ? lỡ hứng lên mà không có cái "comdom" thì sao ? hay là tính ngày rồi mới hứng :D

loading ...
10-03-2010, 13:55
hu hu hu bạn gái em chậm mất 4 ngày rồi.... Topic mới lập đc coá tháng trời, chủ thớt lại sắp thành bố ròy :((
bh em chỉ còn nước bế em bé choa người iu đi học thoy :((

to me

show details 9:15 AM (4 hours ago)

These messages were sent while you were offline.

9:15 AM panda: anh ko onl ah
9:16 AM co the e co em be rui anh ah, e lo lam, ko biet co ko nua

_9x_
15-03-2010, 21:44
hu hu hu bạn gái em chậm mất 4 ngày rồi.... Topic mới lập đc coá tháng trời, chủ thớt lại sắp thành bố ròy :((
bh em chỉ còn nước bế em bé choa người iu đi học thoy :((
Gớm quá.

Mà em nghe nói ở nước ngoài khi tới tuổi dậy thì thì trong cặp con trai sẽ có bcs còn cặp con gái có thuốc tránh thai. Cái này không biết có thiệt không ha, hay đọc được của thằng nào nói bậy chơi không chừng.

nino
16-03-2010, 07:08
comdom là gì vậy mí bác?

apple270985
18-03-2010, 16:12
Mình k thích mấy vụ này, vô tham gia cho vui thôi.