PDA

View Full Version : Nhu cầu tạo phản có là nhu cầu chính đáng?

superthin
07-02-2010, 18:13
Mở chủ đề này ra có thể bị các mod và admin trảm không thương tiếc. Dù gì, mình cũng thấy có một hiện tượng lạ, ngoài dự đoán ban đầu.

Xin kể vắn tắt như sau:

Vào một ngày cuối tháng 11/2009, mình nghĩ rằng có vài bài viết đang trong tình huống "bị xem xét" và có thể mình bị khóa / xóa nick (trong quá khứ từng bị đỏ nick) cho nên lập ra một nhóm mang tên Mưu đồ tạo phản (http://ddth.com/group.php?groupid=25).

Mục đích lập nhóm đó có ghi rõ khi các bạn vào viếng thăm nhóm, và nói chung chỉ để tếu táo vui đùa là chính, hổng có nhằm mang binh khí đi tẩm quất mấy ông Gà Rừng, Dê Lỳ, Ác Kền, Ví Khỏa, Đếk Đi Vơ Lốp,... làm gì, bẩn tay chân chết đi được :lick:

Hôm nay mình ghé vào nhóm cảm thấy rất choáng :w00t:, choáng thực sự vì nhóm đã vươn lên đứng thứ nhì (về số lượng thành viên) trong bảng xếp hạng, chỉ còn thua nhóm Spammers.

Như vậy có thể lờ mờ hiểu rằng, nhiều thành viên có nhu cầu tạo phản hoặc đó là nhu cầu ảo, hiện tượng bong bóng? Ai từng học xã hội học và nắm vững phương pháp điều tra giúp mình khảo sát hiện tượng này với.

Năm hết, Tết đến chúc mọi người vui vầy bên gia đình một cái Tết ý nghĩa & nhiều niềm vui.

P/S: tạo phản này không liên quan gì đến phản động nhé các bạn, mình tra từ điển chưa ra từ phản động nên không bình luận về khái niệm này.

gon87
07-02-2010, 23:24
=)) =)) =)) Nhóm có 24 mem mờ đứng thứ 2 cơ đó lol lol lol . Bên nhà bác chơi không vui bằng bên xì pam nhà em. lol lol lol. Mà nhìn đi nhìn lại mem bên Tạo phản toàn là thành viên chủ chốt của hội Xì Pam :emlaugh: :emlaugh: :emlaugh:

superthin
07-02-2010, 23:58
Mà nhìn đi nhìn lại mem bên Tạo phản toàn là thành viên chủ chốt của hội Xì Pam :emlaugh: :emlaugh: :emlaugh:

Thử đem câu này nói ra trước bàn dân thiên hạ xem, người ta sẽ nghĩ đến mối nguy cho bên nào nhỉ? :w00t: