PDA

View Full Version : Fake pagerank

nguaden
04-02-2010, 11:53
Fake trang xếp hạng là một lừa SEO phổ biến bạn cần phải nhận thức khi thực hiện một số điều từ mua một tên miền hấp dẫn để mua trang liên kết hoặc quảng cáo. Tên miền với một PR giả thường cấm được lập chỉ mục của google nhưng ngay lập tức quan trọng là nhiều người bán hàng sẽ quảng cáo những tên miền như PR7 ví dụ để nâng cao giá mà bạn trả tiền cho nó.

Nhiều quản trị web mua PR cho trang web của họ. Họ tìm thấy một trang web đó có một PR của 8 ví dụ và mua một liên kết đến trang web của họ. Sau một thời gian, trang web của bạn kết thúc với một (cao er) PR và bạn lần lượt có thể bán PR hoặc trang web toàn bộ; cung cấp các trang web mà bạn đang mua từ không có Fake PR.

Vì vậy, mà đặt ra câu hỏi - Làm thế nào để bạn chắc chắn rằng bạn không phải đánh bắt hết không?

Để phát hiện Fake Pagerank, chỉ cần nhập vào các trang web, như www.yoursitename.com vào tìm kiếm của Google và nhìn vào bộ nhớ cache. Bộ nhớ cache sẽ không có các trang web với Fake PR, nó sẽ được các trang web với các PR thực tế.

Dưới đây là một ví dụ về những gì mã Fake PR hình như:

/* insert a cloaking script here to detect whether the visitor is Googlebot */

if (Googlebot) {

echo '‘;

exit(); }

else {

echo “

My PR10 page! “; }

?>
Xem chi tiết: http://joomlapanel.com/joomla-article/joomla-news/174-be-a-ware-of-pagerank-pr-faking.html

khuongCOMPUTER
04-02-2010, 12:13
Fake trang xếp hạng là một lừa SEO phổ biến
Con này mới nè :| lừa SEO là con gì? Google Translate để spam link à?

www.SimDep.us
04-02-2010, 12:31
Cái này em nói mãi mà nhiều anh em không tin! Anh em vào mấy site này để kiểm tra xem có phải Site này fake rank không nhé!
http://www.pagerankpr.com/fake-rank-checker.php
http://www.vinatop.com/tools/seo/fake-rank-checker/

nguaden
05-02-2010, 14:43
hi hi ko biết dịch dùng google translate, chẳng lẽ giờ copy nguyên bảng tiếng anh, mà mình có để link gốc của nó đó. thấy thông tin hay share mà kêu spam gì

khuongCOMPUTER
05-02-2010, 15:00
Không biết dịch -> dùng Google translate -> thấy thông tin hay.
Nếu không biết dịch thì thấy thông tin nó hay chỗ nào? Câu trước câu sau đá vào mặt nhau thế à?

nguaden
05-02-2010, 19:04
thì đọc hiểu 1 phần nào đó thấy cái tiêu đề là cũng hiểu sơ sơ rùi mà. rùi dùng google dịch đọc thêm tí nữa he he

keronii
11-02-2010, 17:31
Chả thằng nào có web PR bằng 8 mà đi bán cả cậu ạ! Nói đùa như thật! Việt Nam xem lại được mấy trang PR8, họa may có ông VNExpress và ông DHQG HN

0988338837
26-07-2010, 19:18
Chả thằng nào có web PR bằng 8 mà đi bán cả cậu ạ! Nói đùa như thật! Việt Nam xem lại được mấy trang PR8, họa may có ông VNExpress và ông DHQG HN

Rất nhiều site cao đó bạn à !

- PR 9 VN cũng có đó: joomlart.com

- PR8 có mấy trang như: www.moet.gov.vn.........

- Trang vnexpress, web DHQG Hà nội chỉ pr 7 thôi...

Có mấy cách Fake Pagerank dựa vào Redirect 301 nhưng cách này ko tồn tại được lâu dài

vuatintac
27-07-2010, 10:43
Cho hỏi lừa rank alexa có lợi gì không? em cần truy cập thật...

thanhnam26
27-07-2010, 13:25
Dù sao cũng lừa được khối người. Có thể không phát triển nó, mà dùng nó làm công cụ để phát triển các trang khác. Trò đời!

Tunghia4
28-07-2010, 08:30
CÁi này dung cho bọn bán domain

tenbanchon.com
28-07-2010, 08:33
Đấy chỉ là 1 cách fake, còn nhiều cách khác hay hơn

cntt.org
09-04-2011, 15:18
trò này có lâu rồi , ko hiệu quả , nên seo chân chính thì tốt hơn là fake kiểu này .seo chừng 1 tháng , gỡ ra rồi về lại rank 0 , không khéo vào backlist hay rơt vào hố cát thì mệt , mình đang có 1 site mới lập , đang bị rớt hố cát ( seo đàng hoàng , ko seo fake ) , hic .. đang chờ nó leo lên .

Đúng quá bác ! Mình chơi đẹp thì em Google chơi đẹp, còn mình chơi xấu, em nghỉ chơi với mình là mệt lắm, khó làm lành !! :D:D:D

kpg.com.vn
02-05-2012, 15:02
nó chỉ lừa chương trình đọc PR thôi, bác dùng thử mấy chương trình khác xem có dc ko?

2bdecor
03-05-2012, 10:50
có thật thì có giả thôi, vn mình có hàng fake từ thời An Dương Vương rùi, nỏ thần còn fake

N-design
14-05-2012, 19:40
Fake pagerank thì cũng sớm bị google phát hiện mà cũng đâu có ích gì đâu

bds-anvy
18-05-2012, 22:16
Fake như cái Kim trong Bọc vậy ...
Nói chung càng ngày làm càng khó..
Mà mọi thứ kiến thức chỉ đến vậy..
CHỉ có ông Goog là hay thay đổi ...
VÌ ông ý ngày càng thông minh hơn..

Loc_rabbirt
19-05-2012, 15:04
anh em cho hỏi hình như blogspot đc GG ưu ái đúng ko nhỉ, cái blog cùi của mình mà đc 1 PR :w00t: