PDA

View Full Version : Cần mọi người giúp về VGA

hung_bibibi
02-02-2010, 21:25
Em đang định sau tết sẽ nâng cấp.thay VGA onboard bằng VGA rời.Em có tầm 900k->1T.Định mua con VGA nào có thông số 512Mb,128bit tất nhiên là DDR2.Còn đây là thông số máy em đang dùng
Main board:ASUS P5KPL-AM SE
Pentium Dual core E5200 2.5Ghz
Intel G33/G31 Express Chipset Family
Mọi người giúp em nha.em cảm ơn

dinhkhoa_it9x
02-02-2010, 23:16
1,Đây là một cách bảo mật thông tin rất là tốt cho các tài liệu quan trọng,và máy của bạn đang dùng.
Trước hết là cách đặt pass.trước hết các bạn vào Run đánh:syskye, nó sẽ xuất hiện một thư mục, bạn chọn update, nó sẽ xuất hiện thêm một thư mục mới rồi cá bạn đặt pass thôi.lưu ý là pass chỉ nên gới hạn trong phạm vi 4_6 ký tự rồi nhấn ok là xong
Một lưu ý nữa là chỉ nên đặt pass này đối với những ổ đĩa ATA còn đối với ổ SATA thì không nên.
2,cách khắc phục:
cách bảo mật này trước khi vào win nó sẽ hỏi mật khẩu liền vì vậy nó có hai cách khắc phục:
cach1:bạn vào lại vào run và làm lại thườn như trước nhưng có điều lần này bạn hãy chọn....disabled và thoát pass(chỉ áp dụng cho ổ ATA)
cách2: chỉ cần cài wwin lại thế là xong

emperor666
03-02-2010, 00:02
1,Đây là một cách bảo mật thông tin rất là tốt cho các tài liệu quan trọng,và máy của bạn đang dùng.
Trước hết là cách đặt pass.trước hết các bạn vào Run đánh:syskye, nó sẽ xuất hiện một thư mục, bạn chọn update, nó sẽ xuất hiện thêm một thư mục mới rồi cá bạn đặt pass thôi.lưu ý là pass chỉ nên gới hạn trong phạm vi 4_6 ký tự rồi nhấn ok là xong
Một lưu ý nữa là chỉ nên đặt pass này đối với những ổ đĩa ATA còn đối với ổ SATA thì không nên.
2,cách khắc phục:
cách bảo mật này trước khi vào win nó sẽ hỏi mật khẩu liền vì vậy nó có hai cách khắc phục:
cach1:bạn vào lại vào run và làm lại thườn như trước nhưng có điều lần này bạn hãy chọn....disabled và thoát pass(chỉ áp dụng cho ổ ATA)
cách2: chỉ cần cài wwin lại thế là xong

tốt nhất ko làm theo :)) còn bạn hiền chủ thớt thì cố thêm tí nữa đi ít ra thì cũng đc con hd 4650 tầm củ 3