PDA

View Full Version : Host in vn ==> badly... !!??

eightteenboy
04-03-2004, 03:50
Ở VN chẳng không có tổ chức nào bán host sử dụng được lâu dài sao ?!, em đã sử dụng rất nhiều nhà cung cấp host (????) nhưng hoạt động cứ theo qui luật là nếu bạn mua host từ 1$ thì cứ theo qui luật thì bạn chỉ được sử dụng 1 tuần thôi thì bắt đầu bị down dài dài ... (em sử dụng nhiều host của nhiều nhà cung cấp nhà cung cấp nào cũng vậy ... ) và bắt đầu chơi bài làm lơ ..... !! khuyên mọi người nên suy nghĩ thật ..thật ..thật ... kỹ trước khi mua host tại VN, đừng bị các câu giới thiệu và giá cả hấp dẫn (chất lượng thì không) làm các bạn mù cả mắt và điếc cả tai đấy nha .... mình bị nhiều lần nên không thể không lên tiếng không được và không muốn các bạn khác bị như vậy nữa .... (mình chỉ là học sinh thôi nhưng mình rất sợ... rất sợ ..host tại VN))

VietDuc
04-03-2004, 04:08
Bài này nhờ những Member khác góp ý cho khách quan nhé, grrrrrrrr ngứa quá mà.... thế này thì.......

gate2vn
04-03-2004, 04:16
ok, bạn nói là đã dùng nhiều nhà cung cấp khác nhau, và bây giờ, không thể không lên tiếng, bạn có thể list luôn bạn đã dùng những nơi nào không? để tránh cho người đi sau không bị như bạn :) để khỏi tranh cãi, bạn list luôn ra tên domain bạn đã đăng ký với từng nhà cung cấp đó, được chứ?

thanks

fcnet
04-03-2004, 04:53
ok, bạn nói là đã dùng nhiều nhà cung cấp khác nhau, và bây giờ, không thể không lên tiếng, bạn có thể list luôn bạn đã dùng những nơi nào không? để tránh cho người đi sau không bị như bạn :) để khỏi tranh cãi, bạn list luôn ra tên domain bạn đã đăng ký với từng nhà cung cấp đó, được chứ?

thanks

Ý kiến hay đó :-)

vanlang
04-03-2004, 06:18
đồng ý .. bạn list cái nhà cung cấp đó ra ... để mọi người tránh :)

Babywolf
04-03-2004, 06:21
Yes, đồng ý 2 tay 2 chân luôn. :)

truongton
04-03-2004, 11:35
Hic liếc con mắt bên trái lé con mắt bên phải nhìn qua nhỉn lại thấy toàn Lời nói của bên gate2vn và đồng bọn ý quên đồng sự (he he).Nhưng cũng đúng bạn hãy list cái nhà bán host cho bạn đi và cả cái domain nữa đẻ mọi người biết mà tránh :D

VietDuc
04-03-2004, 13:31
Vậy à? anh bóp mũi chú giờ Hoàng Tử Pha Lê. Lo vụ ChanhOnline đi, chú đủ tuổi cho ra Tòa rùi đấy kekkekekeke

ITbaby
04-03-2004, 18:32
Bài này nhờ những Member khác góp ý cho khách quan nhé, grrrrrrrr ngứa quá mà.... thế này thì.......
grrrrrrrrrr, grrrrrrrrrrr, he he. Grrrrrrrrrrrr, lại thêm 1 đứa nữa. Chắc là 1 tên Host nào ở nước ngoài đây. Grrrrrrrr. Mún ăn :chair: huh ?? . MEmber có quyền wậy à nha :lick:

eightteenboy
04-03-2004, 18:32
Em sợ khi list ra thì xảy ra "ẩu đả" đấy, nói ra cho mọi người biết cũng nhằm thứ tỉnh nhà cung cấp nào mà "dở ẹt" thì nên dẹp quách đi ..... đừng làm cho người ta khổ nữa (vì mất tiền ...)

Terry
04-03-2004, 18:45
www.vnwebhosting.com <------------ hãy thử xem sao

gate2vn
04-03-2004, 18:55
chà... nếu đã dở ẹt thì bạn có nói hay không, có lẽ họ cũng không để ý đâu, chỉ có điều, là nói ra thì những người đi sau không mắc phải, vậy thôi :)

vanlang
04-03-2004, 20:16
hit ... ném đá dấu tay ....

eightteenboy
04-03-2004, 20:30
Em ko phải ném đá dấu tay, mà bởi vì qúa bức xúc trước những kiểu kinh doanh như vậy ( là một học sinh từ trước đến giờ mua host em đã bị thiệt biết bao nhiêu ...)

SaLanHost.com
04-03-2004, 22:00
Nói như bạn thật sự không thuyết phục. Tôi chắc chắn nơi cung cấp hosting mà bạn nói không có trong danh sách dưới đây:

- www.SaLanHost.com
- www.ProHostVN.com
- www.VietFirm.com
- www.Gate2VN.net

Những nơi khác xin lỗi không biết và không có ý kiến.

gate2vn
04-03-2004, 22:37
thank you, Salanhost.com. Tuy nhiên, xin sửa lại 1 chút, địa chỉ của gate2vn là www.gate2vn.net :)

thanks

VietDuc
05-03-2004, 00:58
Em sợ khi list ra thì xảy ra "ẩu đả" đấy, nói ra cho mọi người biết cũng nhằm thứ tỉnh nhà cung cấp nào mà "dở ẹt" thì nên dẹp quách đi ..... đừng làm cho người ta khổ nữa (vì mất tiền ...)

Nghe cái giọng điệu này là biết liền, giống vừa đấm vừa xoa, nhưng càng giống đâm bị thóc, chọc bị gạo. Nếu cậu dại thật thì nên dại 1 - 2 lân thôi chứ như nghe cậu nói thì nhà cung cấp nào cũng tưng được cậu tới làm khách hàng ---> oách nhỉ??? Ai nên khôn chẳng dại đôi lần nhưng cậu thì chắc có bao nhiêu nhà cung cấp thì bấy nhiêu lần cậu dại. Vậy mà còn la lớn. hmmm khó hiểu.

phpnmysql
05-03-2004, 02:00
Thì cũng bởi những lời giới thiệu hấp dẫn nhưng giả dối của các nhà cung cấp host "dở ẹt" ấy đã đánh vào lòng tin của người đang cần host để thực hiện ước mơ của mình (lập một website ...), nếu nhà cung cấp ấy không có khả năng như vậy thì đừng quãng bá rầm rộ lên để rồi làm người sử dụng thất vọng ..... ( mà còn tức nữa )!

eightteenboy
05-03-2004, 02:09
Bạn phpnmysql nói đúng trường hợp của mình đấy....!!!

Nghe cái giọng điệu này là biết liền, giống vừa đấm vừa xoa, nhưng càng giống đâm bị thóc, chọc bị gạo. Nếu cậu dại thật thì nên dại 1 - 2 lân thôi chứ như nghe cậu nói thì nhà cung cấp nào cũng tưng được cậu tới làm khách hàng ---> oách nhỉ??? Ai nên khôn chẳng dại đôi lần nhưng cậu thì chắc có bao nhiêu nhà cung cấp thì bấy nhiêu lần cậu dại. Vậy mà còn la lớn. hmmm khó hiểu.

Em mua 4 lần rồi đấy, lần nào cũng vậy ... theo anh thì có tức ko chứ ...

websanhdieu
05-03-2004, 02:26
Tôi nghĩ bạn nên list ra danh sách những nhà cung cấp mà bạn đã dùng host nhưng hoạt động không tốt. Còn nếu cứ nói như vậy thì nó quá rộng. Vì hiện tại cũng có rất nhiều nhà cung cấp tốt đang hoạt động ở VN. Bạn nói ra để họ biết được những nhược điểm của họ để họ có thể sửa chữa được.

HoPro
05-03-2004, 03:49
Như cái này cũng tuyệt chứ các bạn : http://potay.gate2vn.net tôi cũng đang host tại http://www.gate2vn.net đây nói chung là phục vụ tốt, nhiệt tình

ThahươngClub
05-03-2004, 04:55
Bạn phpnmysql nói đúng trường hợp của mình đấy....!!!

Em mua 4 lần rồi đấy, lần nào cũng vậy ... theo anh thì có tức ko chứ ...
Bạn đã mua 4 lần & bị cả 4. Vậy bạn nên list danh sách ra để mọi người cùng biết . Bạn nói chỉ nói chung chung như vậy chắc mọi người sẽ hiểu là bạn đang có mục đích khác đó

Tha hương

VietDuc
05-03-2004, 06:40

Diễn dàn là một tập thể, mà tập thể thì không có gì mà phải sợ mấy cái "con sâ làm rầu nồi canh" cả. Cậu cứ List 4 nhà cung cấp đó ra đây coi. Chẳng lẽ cậu muốn người khác không biết đạp lên vết xe đổ sao? Come on....

Babywolf
05-03-2004, 18:08
nói đi nói lại chẳng thấy list đâu cả.

vanlang
06-03-2004, 01:45
làm gì có mà có list .. mà các bạn nhìn cái nick này có liên tưởng đến cái nick nào kô .. vl thì có nghĩ ngay tới 1 nick đó ... kô biết có đúng kô ... nếu đúng thì quả thật là ... :D

eightteenboy
06-03-2004, 02:36
Nếu các anh nóng lòng muốn biết thì em cũng xin list ra cho các anh coi (em xin list 2 nhà cung cấp mà em từng mua host nhưng hiện giờ họ đã bì out rồi)
Lần 1. Viethello
2. ???? (vẫn còng đang hoạt động bán host)
3.VNChoice
4.????(vẫn còng đang hoạt động bán host)
Em chỉ muốn nêu danh 2 nhà thôi, nếu nêu nữa em sợ lắm .... (vì nếu ảnh hưởng đến họ ko biết em có còn lành lặn ko nữa , 2 nhà kia bị out rồi nên em mới can đảm nói cho các anh biết) ...

command
06-03-2004, 04:39
he he không biết cha này có xạo không nữa hay là thấy người ta die rồi bây giờ chỉch trích người ta vậy.

vanlang
06-03-2004, 05:03
thấy có vấn đề ... em có thể list theo thứ tự các nhà cung cấp mà em đã mua , ví dụ lần thứ nhất em mua ở đâu, lần thứ 2 em mua ở đâu, còn về viethello và vnchoice đã bàn rất nhiều trong diễn đàn này.

phpnmysql
06-03-2004, 06:26
Mình tin eightteenboy nói đúng đấy, mình cũng có mua qua host của Viethello cũng bị die mà cũng đâu được hoàn lại $$$ đâu!!??

VietDuc
06-03-2004, 09:05
Nếu các anh nóng lòng muốn biết thì em cũng xin list ra cho các anh coi (em xin list 2 nhà cung cấp mà em từng mua host nhưng hiện giờ họ đã bì out rồi)
Lần 1. Viethello
2. ???? (vẫn còng đang hoạt động bán host)
3.VNChoice
4.????(vẫn còng đang hoạt động bán host)
Em chỉ muốn nêu danh 2 nhà thôi, nếu nêu nữa em sợ lắm .... (vì nếu ảnh hưởng đến họ ko biết em có còn lành lặn ko nữa , 2 nhà kia bị out rồi nên em mới can đảm nói cho các anh biết) ...

Nếu hèn thế thì Open Topic này làm cái gì hả? Đao to búa lớn ở bài đầu tiên lắm mà. Cậu cứ nói ra, ai dám làm gì cậu? Dù sao cậu cũng là nạn nhân thì sợ cái gì chứ. Đừng làm trò mèo nữa. OKIE?

fcnet
06-03-2004, 17:59
Nếu hèn thế thì Open Topic này làm cái gì hả? Đao to búa lớn ở bài đầu tiên lắm mà. Cậu cứ nói ra, ai dám làm gì cậu? Dù sao cậu cũng là nạn nhân thì sợ cái gì chứ. Đừng làm trò mèo nữa. OKIE?

TDHN chỉ được cái nói đúng :-)

vanlang
06-03-2004, 19:10
Đã nói rùi ... chiện này là có vấn đề đây mà ... vl cũng đã nói cái nick này làm cho vl nhớ tới 1 người .. sau khi vào đây post vài bài thì .... cũng biết mất tiêu gùi ... bộ mọi người không nghĩ đến cái níck đó hả

command
07-03-2004, 03:11
tui nghĩ có nói nhiều cũng vậy mà thôi nhưng những lời lẽ của ông này khó mà tin được. Nói cho cùng là ngu ráng chịu(không chịu tìm hiểu kỹ) he heee

eightteenboy
07-03-2004, 16:56
Thôi, ko ai tin thì thôi, mặc kệ cho ai giẫm lên cái "hố" tiếp ...... em đã cảnh báo cho mọi người biết rồi ... nếu như ai mà như em mua host nữa rồi lại bị giống em thì đừng có hối hận ....

gate2vn
07-03-2004, 19:35
Thôi, ko ai tin thì thôi, mặc kệ cho ai giẫm lên cái "hố" tiếp ...... em đã cảnh báo cho mọi người biết rồi ... nếu như ai mà như em mua host nữa rồi lại bị giống em thì đừng có hối hận ....

đáng tiếc là bạn chẳng làm được cái gì cả, lời nói của bạn chỉ làm cho mọi người thêm cảm thấy bạn chẳng ra sao. sorry, nếu tôi nói thẳng như vậy. bạn đưa ra tên 2 nhà cung cấp đã ngừng hoạt động, để "cảnh báo" mọi người cái gì??? tôi có cảm giác, bạn là người của 1 trong 2 nhà cung cấp còn lại, đang tung hỏa mù thì đúng hơn.

"Em chỉ muốn nêu danh 2 nhà thôi, nếu nêu nữa em sợ lắm .... (vì nếu ảnh hưởng đến họ ko biết em có còn lành lặn ko nữa , 2 nhà kia bị out rồi nên em mới can đảm nói cho các anh biết) ..." <<< bạn nói ra thì người ta thuê côn đồ đến nhà bạn gây sự hả??? :fear: :fear: mà bạn không ngán những người của viethello và vnchoices ngày trước gây sự với bạn hả. họ cũng bắt đầu làm host mới rồi đó :glare:

nói túm lại, cái topic này, nghe thì có vẻ thiện chí lắm, nhưng cuối cùng chỉ chẳng làm được cái gì cả. nhờ mod close nó giùm đi

:innocent:

VietDuc
07-03-2004, 21:30

Xin lỗi tôi nói hơi bậy. Thằng ôn con này ói ra 1 bãi rồi kệ cha ai ngử phải thì ráng chịu, vậy đấy. Trên DDTH có nhiều thể loại thế này lắm. Chọc gậy bánh xe, đâm bị thóc, chọc bị gạo. MODS đâu rùi, closed dùm nha. Bà con chịu khó cảnh giác với nhữqng giọng điệu kiểu thằng 18boy này nhé.

HoiAmNhac
07-03-2004, 21:35
Chời ơi! Nghe mấy pác nói chiện y như chiến tranh lạnh á!(Lắc đầu) :) ! Bớt giận bớt giận! Hít thật sâu một hơi dài vào nè :)

cfmanager
08-03-2004, 00:16
bó tay! người ta bị một lần đã tởn tới già, thằng này bị tới bốn lần mà còn than vãn gì! nếu như những lời này là thật thì cậu ta chắc bị vấn đề về thần kinh rồi! còn nếu như giả thì "no table"!

langtucodoc
08-03-2004, 18:10
những dịch vụ đó thì đúng là mất uy tín thật. Nhưng phần nào cũng là do bạn thôi, vì bạn là người mua mà, bạn có thể tự quyết định được cho chính mình, bạn đã chấp nhận mua thì phải chịu. "Tiền nào của nấy", đừng thấy rẻ mà ham, tôi thấy các bạn khi thấy một bảng giá host đắt tiền là bắt đầu chê lên chê xuống là giá cao, không ưu đãi này nọ. Lao đầu vào những chỗ rẻ cuối cùng bị gạt.

alan
09-03-2004, 07:32
mịa vòng qua vòng lại cũng chỉ lôi được 2 thằng đã chết,sao kô lôi 2 thằng còn sống ra mà cảnh báo để khỏi giẫm.

Sao có thằng chuối thế kô biết

badboy
09-03-2004, 10:08
khỉ thật , định spam dd à , nói ra đi , kô thù close topic , theo dõi mệt quá