PDA

View Full Version : Sử dụng 1 CPU với 2 màn hình

thanh1683
02-02-2010, 15:26
Chào các bạn. Thay vì mình phải mua màn hình lớn để gắn với CPU làm việc, thì hiện nay mình có sẵn 2 cái màn hình, mình muốn sử dụng 1 CPU, 1 chuột, 1 bàn phím nhưng mà lại sử dụng 2 màn hình. Ví dụ như: nếu sử dụng 1 màn hình, khi mình đang lướt web trang ddth thì khi ấy nội dung trang web thể hiện trong 1 màn hình thôi. Nhưng nếu mình sử dụng 2 màn hình thì nội dung trang web sẽ thể hiện từ màn hình từ trái qua phải luôn. Các bạn nào biết xin chỉ dùm. Cám ơn

tam_giang
02-02-2010, 15:53
CPU thì làm sao nối với màn hình được. Bạn muốn dùng 2 màn hình cho 1 máy vi tính (computer) bạn cần có video card hỗ trợ 2 màn hình (quan trọng) hoặc dùng adapter (không bõ tốn tiền).

ndddtph
02-02-2010, 16:42
Công nghệ mạng như vậy gọi là HiShare(search đi). yêu cầu phải có thêm 2 card hình, và các cổng usb để có thể Share bàn phím và chuột

lillgle
19-06-2010, 12:04
bạn có thể dùng Thiết bị chia 1 CPU thành 2 màn hình USB To VGA-KVJ 1920, thao tác nhiều công việc trên 2 .... màn hình CRT hay LCD với PC hay notebook thông qua cổng USB.

tam_giang
19-06-2010, 12:21
bạn có thể dùng Thiết bị chia 1 CPU thành 2 màn hình USB To VGA-KVJ 1920, thao tác nhiều công việc trên 2 .... màn hình CRT hay LCD với PC hay notebook thông qua cổng USB.
Không có thiết bị nào chia CPU ra 2 màn hình hết. Giúp thì phải biết hãy giúp còn không biết thì đừng giúp.

user_84_gialam
19-06-2010, 12:22
cũng đơn giản thôi mà bạn. Bạn xài card màn hình là xong, các card màn hình hiện tại có thể xuất ra nhiều hơn 1 đường tín hiệu hình ảnh (1 VGA; 1 DVI; 1 HDMI) hoặc 4 ngõ ra tín hiệu hình ảnh nếu sử dụng chế độ card màn hình đôi (Dual Graphics card) và 6 ngõ ra tín hiệu hình ảnh nếu sử dụng chế độ card màn hình 3 (Tripple Graphics Card) nếu bạn sử dụng PC (Personal Computer). Còn đối với bạn dùng máy xách tay (laptop) thì bạn sử dụng 1 màn hình hoặc máy chiếu (projector) cắm vào cổng VGA trên laptop của bạn hoặc bạn dùng bộ KVM cũng đc đó bạn. Tùy bạn lựa chọn

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Không có thiết bị nào chia CPU ra 2 màn hình hết. Giúp thì phải biết hãy giúp còn không biết thì đừng giúp.

Pác đâu cần fải xét nét quá như vậy đâu! trong 4rum này có ng biết về máy tính có ng ko mà. Nghĩ thoáng cho ng ta chút đi pác.

tam_giang
19-06-2010, 12:32
... Pác đâu cần fải xét nét quá như vậy đâu! trong 4rum này có ng biết về máy tính có ng ko mà. Nghĩ thoáng cho ng ta chút đi pác.
Như vậy biết đến bao giờ mới mở mắt ra :no: - buồn.

lqkhoi
19-06-2010, 17:41
Có gì đâu mà buồn bác Tam Giang. Có vẻ bác chưa quen với ngôn từ Tin Học ở VN. Chữ CPU ở VN đôi khi đồng nghĩa với nguyên 1 cái PC (without Monitor). Vì vậy câu hỏi đầu tiên người ta viết em cũng hiểu được nghĩa mà :).

thagnv
05-07-2010, 21:55
Em ko rành phần cứng lắm cho em hỏi cái này chút,

Máy dựng phim của em đang xài card Geforce 7300 GT 512MB, hiện tại có một màn hình đang gắn cổng HDMI, còn dư một cổng VGA, giờ em xách tiền đi mua thêm cái màn hình nữa gắn vô cổng VGA đó thì hiệu năng nó có được là 1 máy tính với 2 màn hình ko?

Hay là nên mua cái card màn hình mới. Haizzz... cái mainboard của em giờ hổng biết mua card nào là hợp nữa. (Em chỉ biết mở dxdiag lên coi card màn hình thôi chứ hổng biết coi mainboard chỗ nào?)

Đừng xúi em mua nguyên bộ mới nha, mua được thì đã mua rồi! lol

The Old Man
05-07-2010, 22:09
Em ko rành phần cứng lắm cho em hỏi cái này chút,

Máy dựng phim của em đang xài card Geforce 7300 GT 512MB, hiện tại có một màn hình đang gắn cổng HDMI, còn dư một cổng VGA, giờ em xách tiền đi mua thêm cái màn hình nữa gắn vô cổng VGA đó thì hiệu năng nó có được là 1 máy tính với 2 màn hình ko?

Hay là nên mua cái card màn hình mới. Haizzz... cái mainboard của em giờ hổng biết mua card nào là hợp nữa. (Em chỉ biết mở dxdiag lên coi card màn hình thôi chứ hổng biết coi mainboard chỗ nào?)

Đừng xúi em mua nguyên bộ mới nha, mua được thì đã mua rồi! lol

Chỉ cần kiếm thêm cái monitor VGA là máy của cháu có thể dùng hai màn hình riêng rẻ hay nối tiếp tùy theo ý.
Nếu làm phim thì nên chọn cách riêng rẻ, một màn hình làm phim còn màn hình kia coi preview play-back. Hoặc vừa làm phim ở một màn hình còn màn hình thứ hai thì dạo web.

phaitimvay
25-06-2013, 12:32
Chào các bạn. Thay vì mình phải mua màn hình lớn để gắn với CPU làm việc, thì hiện nay mình có sẵn 2 cái màn hình, mình muốn sử dụng 1 CPU, 1 chuột, 1 bàn phím nhưng mà lại sử dụng 2 màn hình. Ví dụ như: nếu sử dụng 1 màn hình, khi mình đang lướt web trang ddth thì khi ấy nội dung trang web thể hiện trong 1 màn hình thôi. Nhưng nếu mình sử dụng 2 màn hình thì nội dung trang web sẽ thể hiện từ màn hình từ trái qua phải luôn. Các bạn nào biết xin chỉ dùm. Cám ơn

Đọc xong mới thấy các Pác nhà mình cũng không mấy ai sài 2 màn hình trên 1 cpu !
vấn đề này rất đơn giản. Bạn chỉ cần dùng card vga có 2 cổng ra (1 VGA và 1 DVI)
cái VGA thì cổng có sẵn rồi, bạn chỉ cần cắm màn hình là đc
cái DVI thì thường màn hình ko có đầu cắm dạng này, bạn fải mua thêm một cái đầu chuyển đổi

Còn vấn đề dùng chương trình nào trên màn hình nào thì chỉ đơn giản bạn kéo và thả cửa sổ làm việc trên vào màn hình đó là đc thôi, chuột nó chạy qua chạy lại ở hai màn hình được mà !!
dùng thế này làmviệc rất sướng !!