PDA

View Full Version : Rắc rối với lệnh cảnh báo "An active X control on this page might unsafe to interract with othe"....

truongxuanpro
28-01-2010, 20:04
Mấy hôm nay máy mình bắt đầu có vấn đề.Khi mình khởi động bất kỳ một chuơng trình nào từ laptop của mình thì ngay lập tức nhân đựoc CẢNH BÁO làm cho chương trình không thể hoạt động đựoc nữa .Ví dụ: Khi mình đăng nhập vào yahoo,click vào một người bất kỳ trong list để liênlac thì lập tức nhận đựoc cảnh báo này từ Yahoo:"An active X control on this page might unsafe to interract with other part of the page.Do you want to allow this interraction?"(tuơng tự với chương trình khác và những cảnh báo từ Internet Explorer) Sau đó thì ko thể chat với ai đựoc nữa.Mình không biết nên xử lý thế nào nữa?công việc của mình đòi hỏi phải dùng yahoo để liên lạc bây giờ đến tin nhắn offine cũng chẳng đọc được nữa(hộp offine thì vẫn hiện ra nhưng nội dung thì chỉ một màu trắng tinh),win media cũng không chạy được nữa..Mình hiện đang học ở Trung Quốc dùng win Vista basic bản quyền.Xin đưoc mọi người giúp đỡ.!Cảm ơn !