PDA

View Full Version : Giúp tui một chút về Driver sound cũ!!!

Kado
02-10-2002, 19:01
Mấy bồ cho hỏi : Những Card Sound cũ như Creative Vibra 128 ,Yamaha XWave ... dùng những Driver của nó trong CD thì không thể sử dụng đuợc trong WinXP phải không? Nếu không sử dung được thì có thể cho địa chỉ để Down mấy cái Driver đó được không? Driver của Yamaha, Creative ...

nofear
02-10-2002, 19:17
Card yamaha thì ngộ không biết, nhưng WinXp hình như là nhận được Creative 128 vi thực ra card này cũng k cũ lắm và hiện giờ vẫn còn hàng bán ở các Shop vi tính. Nếu bác cần driver update của card Creative thì lên trang :

http://www.soundblaster.com

có đầy đủ các driver từ xưa như trái đất đến mới nhất. ;)

hphai1980
04-10-2002, 12:35
yamaha xwave van xai duoc trong Xp minh khoi can cai driver vi xp co driver san roi
minh dang xai day nhung trong 2000 thi co van de do

ltson12a13
04-10-2002, 17:28
Win Xp tự nhận Driver của 2 Card đó.Sure với bạn chuyện đó luôn

voicon
31-10-2002, 09:58
Cha`o ca'c ba.n,
mi`nh co ca'i sound card PCI-32 ma` 0 co cai driver (vi` ma'y cu~ ng` ta cho) , ca'i sound card na`y hi`nh nhu* la` cu~ la('m rô`i thi` pha?i. Ca'c ba.n co ' bie^'t o*? ddâu co' the^? download dduoc cai driver nay 0 , la`m o*n chi? mi`nh vo*'i

Ca?m on ca'c ba.n!!

:) :) :)

quycoctu
31-10-2002, 10:07
Phải nói Win XP của bác Bill Gates rất tuyệt gần như không có driver nào lại không có kể cả Xware, creative... song, có lẽ win XP của Bác ấy là con gái nên hơi đỏng đảnh, có khi nhận được có khi không. Trường hợp của bạn cũng vậy, thử rút card sound ra xong cắm lại thử xem có được không. Nếu không đành tìm driver cài vô vậy.
Bạn không cho biết xwave nào(tại có nhiều lắm) nên không thể gửi cho bạn được.
Có gì thông tin lại nha bạn.
Chúc vui

voicon
31-10-2002, 10:52
Cam on ban,
nhung minh chi co win 2000 professional thoi chu 0 co winXP.
Xwave la gi vay, ban lam on noi cho minh biet voi vi minh biet rat it ve computer. Tren cai sound card minh thay co mieng giay ghi la STD Sound Card PCI-32, ban co biet cho nao dde^? ta?i driver cua cai sound card nay 0?

Cam on ban nhieu nhe'!
Chu'c vui
:):):)

quycoctu
31-10-2002, 21:49
Xware là các phiên bản driver của card sound Yamaha đó. Tuỳ theo từng card sẽ có những driver tương thích.
Bạn thông cảm, có lẽ trình độ mình còn hạn chế nên qua thông tin bạn đưa không thể xác định được dùng driver nào. Bạn có thể dung chương trình sisoft sandra 2002 test để biết card sound loại gì. Khi đó hi vọng sẽ giúp bạn nhiều hơn.
Chúc vui

anhcodon1011087
01-11-2002, 11:30
Cả hai card sound yamaha và creative đối với winxp thì đều nhận được, không có vấn đề gì cả. Bạn có thể ra các shop bán dĩa đều có thể tìm thấy những source sound tùy theo máy của bạn cần nó.
Luôn luôn có những source từ trước đến nay. Không có chổ này bạn đi chổ khác kiếm dùm mình nha. Thanks

Hungry_Ghost
01-11-2002, 23:52
Tui dùng Xwave 4000 nhưng win Xp pro đâu có tự nhạn đâu các bạn đã thử chưa vậy

voicon
02-11-2002, 09:45
cam on cac ban nhieu!
nhung nhu minh dda noi, minh chi co win 2000 thoi chu 0 co winxp! win0 0 co tu ddong detect dduoc driver....

:):):)

tuannq
02-11-2002, 10:23
Một nơi tập hợp rất nhiều driver device từ cũ cho đến mới...
Các bạn xem thử: http://www.driverguide.com
account: driver
password: all

duc_anh80
02-01-2003, 19:57
neu ban vao trang http://www.driveguide.com voi pass: drivers va user: all thi ban doc cac fie readme cua bo cai de vao trang web cua hang de down driver moi, nen chu y la dung so hieu cua card. Thong thuong hti tu winme den win xp ho tro cho cac driver nay ke ca u den may cung duoc, tui cung dang dung card Creative Vibra 128 Pci nhu cua ban va khong can driver moi van chay tot.Chuc ban thanh cong

nguyenducmy
13-08-2004, 04:03
tôi cần địa chỉ chính xác để download driver sound xware 3000 dành cho Win XP rất gấp.
các bạn chỉ giúp tôi nhé.
cảm ơn rất nhiều
Gấp gấp gấp

v2385
06-09-2004, 01:09
Phải nói Win XP của bác Bill Gates rất tuyệt gần như không có driver nào lại không có kể cả Xware, creative... song, có lẽ win XP của Bác ấy là con gái nên hơi đỏng đảnh, có khi nhận được có khi không. Trường hợp của bạn cũng vậy, thử rút card sound ra xong cắm lại thử xem có được không. Nếu không đành tìm driver cài vô vậy.
Bạn không cho biết xwave nào(tại có nhiều lắm) nên không thể gửi cho bạn được.
Có gì thông tin lại nha bạn.
Chúc vui

sound card xware wha571-t2
Anh có driver không, chỉ giúp tôi với.
Tôi dùng WIN98
thanks.