PDA

View Full Version : giúp em về code php với

nguyenminhquan
23-01-2010, 16:51
em có bài code php này,nó bị 1 số vấn đề,ai pro thì sửa giúp em với
thứ nhất,cái giỏ hàng,khi chọn sản phẩm xong và điền thông tin để thanh toán xong,hóa đơn nó hiện ra cẳng có j cả,giờ em muốn khi kich vào thanh toán xong thì sẽ hiện ra n~ sản phẩm mình chọn,giá của nó..vvv..,như 1 cái hóa đơn bình thường ý.
thứ 2, em muốn thêm 1 phần vào trang web,đó là khi ta xem thông tin chi tiết 1 sản phẩm,thì ở cuối trang,sẽ có 1 danh sách các link đến các sản phẩm cùng hãng,như kiểu mấy trang tin tức ý( khi vào đọc 1 tin thì sẽ có 1 danh sách các tin cùng chủ đề ở phía dưới
thứ 3 trong phần góp ý ,user gửi góp ý lên được,nhưng admin chưa gửi phản hồi được,
mọi người giúp em với nha,em mới học chưa biết gì nhiều,mà cái báo cáo này sắp phải nộp rồi, thx mọi người
http://www.mediafire.com/?dmdiwdzzily
user và pass admin là chữ a

ngoc_viet08
23-01-2010, 18:11
sax. tự làm đi pro . ko biết gì thì hỏi , chờ mọi người làm giúp hả :lick:

lenggiauit
23-01-2010, 21:04
1 .Dùng cookie lưu lại sản phẩm
2 .Chỉ việc select mấy cái thông tin sản phẩm cùng loại đưa lên chứ có gì đâu ?
3 . Trong phần user tạo thêm 1 trường là tinnhan,
và thêm 1 Table TinnhanAdmin sẽ lưu Tên user gởi tin đó và nội dung.
Dựa vào cái user đó mà admin gởi lại tin nhắn vào trường tinnhan của user thế thôi :huh:

nguyenminhquan
24-01-2010, 10:58
thank anh,nói qua qua thế là em cũng hiểu rồi,em sẽ code tiếp rùi hỏi sau,hihi
à,em không tìm thấy nút thank,sory anh,hihi

chothapcam.net
26-01-2010, 14:44
Ừ bạn cố gắng tự làm đi, chẳng qua lấy thông tin cookies chưa đúng thôi :)

diepnghitinh
27-01-2010, 18:22
làm dễ nhưng nhiều thật :)

mrhientchq
27-01-2010, 21:38
Có anh nào biết làm cái này không chỉ em với đi:
Xây dựng 1 website với yo cầu sau: cho phép người sd chọn mua số lượng hàng, với giá tương ứng với từng mặt hàng, sau đó xuất tổng tiền(đã bao gồm thuế VAT 10%).
Ý em là lập trình như thế nào để làm theo yo cầu chứ ko phải tạo luôn 1 website nha mấy anh. Em đang cần gấp lắm, mấy anh làm giúp em nha(bằng .php)