PDA

View Full Version : add lời bài hát chạy karaoke vào file video

min520men
23-01-2010, 08:54
Tình hình là em mới tập tành tạo file video karaoke có dòng chạy lời bài hát ở dưới (như các bài karaoke ở ngoài). Và em mới tìm được phần mềm soạn thảo lời bài hát chạy trong video karoke. Nhưng khổ cái là phần mềm này chỉ cho xuất chữ chạy ở dưới thôi không tiếng và hình mà file xuất ra ở dịnh dạng file đuôi kaj gì đó (ko nhớ cụ thể) nên phải tìm phần mềm khác add cái file chữ này vào video. Tới đây thì họ không có hướng dẫn tiếp nữa mà chỉ thấy họ dùng phần mềm adobe premerie 2.0 và add file hình vào và lồng với file chữ mới tạo. Riêng về add file chữ karaoke vào video thì họ không có hướng dẫn nên giờ bước còn lại là add file chữ karoke vào video thì không biết.
Nên em mới đăng bài này lên để nhờ các cao thủ biết phần mềm nào có thể giúp em việc này.

Dazzle
23-01-2010, 09:58
Mình xem các bài viết của bạn thấy bạn là Newbie trong lĩnh vực công nghệ nói chung chú chưa nói gì đến dựng phim (Từ mua máy tính đến mấy thứ linh tinh khác của phần cứng...). Mình nói thế vì muốn làm Karaoke trước hết phải biết về dựng phim, hiểu biết các phần mềm dùng để dựng phim. Bạn thì lại ngược lại: Xây nhà từ nóc thì đặt nó vào đâu??? Muốn làm Karaoke thì phải có đường hình đường tiếng thì mới căn chỉnh cho hiện chữ và tương thích với lời hát được chứ?! Vì vậy có muốn giúp cũng chả ai giúp được bạn khi bạn chưa biết về dựng phim. Mình chỉ khuyên bạn: Nên học dựng phim trước rồi hãng làm Karaoke!