PDA

View Full Version : Tìm file trên CD_ROM

dathao
02-08-2002, 08:19
Mình không hiểu các bài trả lời của các bạn, trong chuyên đề tìm kiếm trên trang web tĩnh, các bạn có thể chỉ rõ hơn được không ?

theo như các bài trẻ lời, mình có xem code chức năng tìm kiếm của trang ATOMZ, cũng giống như mong muốn của mình, nhưng trong form action tìm kiếm có

< form ation=http://promosearch.atomz.com/search/promosearch ...

nhưng làm sao để tìm được file action đó

nói lại vấn đề là như thế này:

" Mình đang chuẩn bị sx ra một đĩa CD về văn hóa du lịch, mình đang muốn bổ xung vào chức năng tìm kiếm trên những trang tĩnh đó. (không dùng cơ sở dữ liệu)"

ví dụ như: muốn tìm một chuỗi "văn hóa" thì chương trình hiển thị địa chỉ những trang có chuỗi "văn hóa" trên. không biết có được không ?

Chào các anh ...
mong trả lời sớm

vikhoa
02-08-2002, 09:32
1. Vui lòng lần sau không dùng tiêu đề theo kiểu như "tin khẩn" nữa. Bạn hãy ghi rõ điều bạn muốn hỏi.

2. Trên CD thì không chạy được các loại file script như vậy đâu. Chắc bạn phải tìm 1 cái Java applet, hoặc tìm 1 chương trình publish file HTML lên CD, hoặc đưa tất cả vào dạng CHM là tốt nhất, vừa gọn, vừa tìm kiếm được.

ktvnguyenchien
02-08-2002, 16:54
Để tìm kiếm trên CD, bạn sử dụng hàm tìm kiếm của Windows (có thể viết bằng VBScript).
{Hiện giờ mình không có tài liệu về vấn đề này, bạn nào có hãy post lên dùm nha.

thihao
23-11-2007, 10:39
Dễ mà, dùng hàm tìm kiếm VBScript ấy