PDA

View Full Version : Heo mi với các bạn ơi

alcapone
20-01-2010, 19:52
hizz,mình có 1 cái destop compac máy nằm từ thời xưa(cái loại chỉ để làm văn phòng ý)do hok có $ với ham rẻ nên mình mua nó về chơi kím thế.Thời gian đầu chạy ngon lắm nhưng dạo gần đây nó dở chứng các lỗi như sau:
1:rất hay sảy ra tình trạng máy hok khởi động được.Khi bật máy nó kêu tút tút (1 hồi dài 2 hồi ngắn)đèn màn hình và phím capslock nháy như điên,1 lúc sau lại báo "màn hình xanh"
2:nếu vượt qua được bươc1 thì nó hok chạy được các chương trình nặng,đang chơi nó đứng im lại rồi 1 lúc nó báo "màn hình xanh".Bi giờ mình dùng cái destop đó chỉ để vào web mà thôi
3:nếu vượt qua được cả 2 bước thì thỉnh thoảng nó lại báo lỗi win32(mình quên mat cái thông báo như nào rồi nhưng nó hok cho mình vào win
Mình đã dùng nhìu phương pháp để sửa chữa(hoặc phá không chừng) như sau:
ghost lại win===>vẫn lỗi như cũ
thay ổ cứng mới===>vẫn bị lỗi
quét virust==>hok có con nào và lỗi vẫn như xưa
tháo ram để lau chùi(thằng bạn nó bảo kêu tút tút la do ram )===>vẫn hòng như thường
Vậy nên mình lên for4m nhờ các bạn xem dùm cho mình cái destop của mình nó làm sao? chả lẽ đã đến lúc nó được "yên nghỉ vĩnh hằng"

emperor666
20-01-2010, 20:22
thay thử cái nguồn khác xem

nino
20-01-2010, 21:24
chả lẽ đã đến lúc nó được "yên nghỉ vĩnh hằng"

bác nói đúng đó .

mrlight
20-01-2010, 21:40
thay thử cái nguồn khác xem

thay nguyên cái máy khác cho chắc ăn bác ah :punk:
trước cũng ham rẻ hay mua đồ sài rồi về sài nhưng sài chả dc mấy là die :buck: thề ko bao giờ mua đồ cũ nữa

ServerVn
20-01-2010, 21:45
bác hãy đừng đánh thức nó dậy mà tội nghiệp :D