PDA

View Full Version : ai biết rõ đại học FPT cho em hỏi cái?

strawhero
20-01-2010, 10:45
Gần đây trường em có thông tin về học bổng của trường đại học FPT. Theo đó thì học sinh trường chuyên các lớp Toán Lý Hóa Sinh Anh, mỗi lớp được 2 học sinh. Học bổng này là học bổng toàn phần của đại học FPT. Nghĩa là sẽ được học FPT miễn học phí. Nhưng điều kiện thì khá dễ dàng: học sinh giỏi 3 năm cấp III, đạt điểm sàn DH và điểm đỗ kì tuyển sinh DH FPT. Mấy năm trước thì để có học bổng toàn phần rất khó khăn (như phải có giải quốc gia, điểm thi đại học trên 28 điểm...).
Em đã được suât học bổng trên.Nhưng thấy Dk quá dễ dàng như thế thì đúng là nghi ngờ. Cho tới giờ vẫn chưa thấy thông tin chính thức gì trên web đại học FPT về chuyện này. Vì vậy không biêt chuyện này thực hư thế nào. Ai biết rõ chỉ em với...!!
Thanks nhiều lém.

sinhviencongnghe
20-01-2010, 11:18
Miễn phí thì cứ học đi :)

abc_os
20-01-2010, 17:20
cẩn thận, coi chừng bị dụ đó em :)
http://vn.news.yahoo.com/tto/20100120/tsc-bon-nganh-hoc-dat-chuan-asean-cb9871b.html

strawhero
22-01-2010, 13:55
Theo anh abc nói thì chỉ có mấy trường đại học ở thành phố Hồ Chí Minh mới có chứng chỉ quốc tế àh? Đại học FPT cũng có chứng chỉ quốc tế mà. Không lẽ chỉ là lừa bịp??

yahooo
22-01-2010, 14:33
Quốc tế có trường ĐH Quốc tế Hồng Bàng kìa :P ko biết có lừa bịp ko?

viethung72
31-01-2010, 20:38
de? dc hoc bong cua FPT ban phai dc gjai quoc te' quoc gia hay dat tren 28 diem dh ^^! Goodluck

tieuphihoang
31-01-2010, 21:48
Uh, chắc thông tin của bạn không chính xác rồi. Anh là sv của trường. Năm ngoái thi vào thì đk để được học bổng rất khó khăn. Tối thiểu là 28 điểm ĐH, đạt giải 3 trở lên trong các kì thi quốc gia, hoặc đạt được mức điểm mà trường qui định trong kì thi tuyển. Mức điểm này thường từ 88 đến trên 90 trên mức tối đa là 105.
Tuy nhiên các điều kiện trên chỉ là điều kiện cần, điều kiện đủ là bạn phải vượt qua kì phỏng vấn của trường. Và không có gì chắc chắn cho học bổng của bạn nếu bạn không cố gắng. Vì vậy đừng thấy học bổng mà ham, nếu ko học nổi không khéo lại khổ đó. Chương trình học ở FPT là rất rất nặng, vì thế phải xác định mục tiêu từ đầu mà học nhé.
Chúc bạn sẽ trở thành sinh viên của trường.
Thân.