PDA

View Full Version : Bên lề "Mạng xã hội mang bản sắc Việt Nam"

taychoitapsu
10-01-2010, 15:57
Để link đth.com không bị cho đi bụi mấy tướng ơi!

tuyetnong
10-01-2010, 18:23
đêm 30 tớ sẽ lặn xuống cắt hết cáp rồi về ngũ.
mùng 1 tết đón chào một nạng xã hội thuần Vn

kiemkhachanhai
11-01-2010, 15:12
chắc ddth.com chuẩn bị sập vì chính trị :D

Mr.Triết
11-01-2010, 15:15
sáng nay bị lỗi database đó :D

danthanh.aweb
11-01-2010, 16:29
sáng nay bị lỗi database đó :D

Chính xác là sáng nay bị lỗi database và disconect.

Jester_
11-01-2010, 16:33
sáng nay chỉ vào đc topic + forumdislay lol
index ngủm :lick:

kuangnd
11-01-2010, 16:42
Chặn gì thì chặn cũng phải để mạng của CCCC phát triển.

thuongshoo
11-01-2010, 16:51
mình về quê ra tiệm. Tiệm ở quê chắc cú là xài vnn rồi! đổi dns thành cái opendns và google mà xài 0 được đó!

huylvt
11-01-2010, 17:43
đêm 30 tớ sẽ lặn xuống cắt hết cáp rồi về ngũ.
mùng 1 tết đón chào một nạng xã hội thuần Vn

Bác cắt cap đem bán lấy tiền lì xì em ít nhá.

teenblog.vn
11-01-2010, 21:05
Mấy bố suy diễn ghê quá đấy. Người ta nổ kệ người ta, người ta hy vọng kệ người ta. Tôi thấy nhiều ông rất là tư tưởng phản động, có triển vọng bóc lịch lắm đấy. Thêm mấy cái ông bảo chặn Yahoo, Google thì nếu làm lãnh đạo cũng sẽ toàn phát biểu ba linh tinh thôi, hơn gì người khác mà nói.

jundat.alo
11-01-2010, 22:51
thế thần nào ...................

relax
12-01-2010, 08:02
Mấy bố suy diễn ghê quá đấy. Người ta nổ kệ người ta, người ta hy vọng kệ người ta. Tôi thấy nhiều ông rất là tư tưởng phản động, có triển vọng bóc lịch lắm đấy. Thêm mấy cái ông bảo chặn Yahoo, Google thì nếu làm lãnh đạo cũng sẽ toàn phát biểu ba linh tinh thôi, hơn gì người khác mà nói.

Bạn hiểu nghĩa chính xác của từ "phản động" ko? Khai sáng giúp mình với.

Sẽ chẳng ai quan tâm tới chuyện "người ta" của bạn nổ và hy vọng như thế nào nếu như các hành động của "người ta" ấy không ảnh hưởng tới quyền lợi chính đáng của mọi người, và quan trọng hơn hết là mọi người không bị "người ta" của bạn lãnh đạo.

P/S: dùng 2 tiếng "người ta" nghe sao mà yêu thế không biết :)

hailuanon
12-01-2010, 08:25
Vậy người ta nói kệ người ta, hay muốn độc quyền nói, độc quyền nổ?

vodanhxxx
12-01-2010, 18:30
đã bảo là thông tin mật mà mấy bác cứ bình loạn ra thế , coi chừng bị vu vào tội phản động đấy ;))

tin_truc22
12-01-2010, 18:43
Bác Án kền đâu rồi. Dự đoán của bác quả thật chính xác =))

Tôi thấy nhiều ông rất là tư tưởng phản động, có triển vọng bóc lịch lắm đấy. Thêm mấy cái ông bảo chặn Yahoo, Google thì nếu làm lãnh đạo cũng sẽ toàn phát biểu ba linh tinh thôi, hơn gì người khác mà nói.
Vài bửa có một đống choai choai vào đây và bảo dùng Facebook là phản động dùng facebook là không yêu nước cho mà xem :-s

tienhunga2
13-01-2010, 11:09
Bạn hiểu nghĩa chính xác của từ "phản động" ko? Khai sáng giúp mình với.

Sẽ chẳng ai quan tâm tới chuyện "người ta" của bạn nổ và hy vọng như thế nào nếu như các hành động của "người ta" ấy không ảnh hưởng tới quyền lợi chính đáng của mọi người, và quan trọng hơn hết là mọi người không bị "người ta" của bạn lãnh đạo.

P/S: dùng 2 tiếng "người ta" nghe sao mà yêu thế không biết :)

"Người ta" cứ nói tôi yêu "em" là ngu,
Tôi yêu "em" là ngơ, tôi yêu "em" là khờ
Vì trong tình yêu "em" chỉ muốn đùa cho vui
Không thật lòng với ai.
"Người ta" cũng nói con tim "em" cằn khô
"Em" ko yêu một ai, "em" vui chơi qua đường
Rằng bên đời "em" ko chỉ có mình tôi thôi
Quá nhiều điều về "em".

Kệ "người ta" nói, tôi ko nghe "người ta"
Mặc "người ta" nói tôi ko cần bận tâm,
Tại vì khi yêu "em" tôi ko cần toan tính được gì và mất chi.

Quan tâm làm chi những lời nói của "người ta".

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

"Bản sắc Việt" ôi "bản sắc việt" .Chỉ còn thiếu YouTube nữa là sẽ giống "bản sắc Trung Quốc".

BoTayConGaQuay
13-01-2010, 11:53
Hồi trc lên fb thấy có banner quảng cáo kêu gọi thả Nguyễn Thành Trung. Cóc bít nó là thèng nào. Kích vô thấy liên quan đến chính trị. Mịa cái bọn phản động chỉ phá anh em sài internet thoai.

Nguyễn Thành Trung là anh hùng của các cụ đấy nhé bác, dám nói là phản động à lol?

http://vi.wikipedia.org/wiki/Nguy%E1%BB%85n_Th%C3%A0nh_Trung

teenblog.vn
14-01-2010, 21:14
Bác Án kền đâu rồi. Dự đoán của bác quả thật chính xác =))

Vài bửa có một đống choai choai vào đây và bảo dùng Facebook là phản động dùng facebook là không yêu nước cho mà xem :-s
Bác nói nghe chả có tí gì khớp, thanh niên choai choai như tôi lại rất yêu Facebook nhưng nó chẳng liên quan gì đến các mạng xã hội của VN như 1 số bác suy diễn. Và 1 số bác lấy cơ sở đâu mà dự đoán VN sẽ chặn Yahoo hay Google. Nghe có ngứa tai kém gì nhưng câu phát biểu trong bài báo mà mấy bác cho là ảnh hưởng quyền lợi ko. Trong khi tôi cũng chưa hiểu là việc phát triển mạng xã hội VN ảnh hưởng gì đến quyền lợi của 1 số bác, mong các bác giải thích cho. Tui nói tư tưởng phản động là nói 1 số bác trong topic này chứ ko phải nói việc dùng FB nhé lol tôi hoàn toàn ủng hộ FB. Đừng có cái gì cũng đổ cho nhà nước. Các bác xứng tuổi cha chú tôi mà có cái suy nghĩ như vậy thì tôi cũng ko hiểu nổi.

hoabinh
14-01-2010, 23:54
thấy VN còn đỡ ấy, tụi China đuổi Google rồi kìa.

ntlntl
14-01-2010, 23:59
Giờ ở VN có cách nào vào đc FB vậy ?

tìm đc rồi, nhưng ko work...

leavemealone
15-01-2010, 00:14
Bọn ISP ở VN nó ko ngu đến nỗi ko biết chúng ta vẫn vào đc FB qua proxy , OpenDNS... chắc ^^! , nó cố tình chừa lại cho chúng ta có thể vào đc FB, chứ nó mà như thằng China, chặn hoàn toàn thì các bác có vào bằng răng :D
Mà cũng tại 1 số người lợi dụng FB để viết linh tinh, chứ nếu cứ bình thường như anh em ta, thì chả bao h lo bị chặn, FB đc làm ra đâu phải với mục đích tuyên truyền vớ vẩn :D

up2store
15-01-2010, 13:40
Chử la gì, ở VN cấm thì chịu thôi, muốn thì qua Mẽo mà sống

Quỉ hà, cứ ngồi đó mà chóc mỏ chử là sao??

danthanh.aweb
15-01-2010, 13:56
Buồn quá, bức xút nói cũng bị đuổi qua Mẽo.

Hình như mình là "Chủ" mà, đâu phải "Đầy tớ" đâu.

up2store
15-01-2010, 14:02
Tất cả mọi người đều sinh ra có quyền bình đẳng. tạo hóa cho họ những quyền không ai có thể xâm phạm được; trong những quyền ấy, có quyền được sống, quyền tự do và quyền mưu cầu hạnh phúc

Ở Việt Nam con giỏi ba mẹ có quyền đánh, con đúng ba mẹ có quyền chửi, con ngoan ba mẹ có quyền cấm..

Thì hà cớ gì nhà nước không có quyền cấm người dân??? :boxing:

MrBinMSA
16-01-2010, 14:21
các bác đừng nên bình luận quá.Đến tai mấy ổng ở trển là có khi diễn đàn bị xóa sổ luôn đó

koutouyo
16-01-2010, 15:26
Toàn là lũ quan tham ăn không đã rồi đạp đây là cái kiểu độc quyền tụi nó muốn làm như fb để thu lợi nhuận đấy đúng là lũ điên thật là hối hận khi sinh ra ở cái nước mang tên VN bị lũ tham quan bụng phệ ấy quản lý. Đất nước ngày càng phát triển làm chuyện xấu xa tham nhũng sợ bọn trẻ biết đấy vaǹg thật không sợ lửa kiểu này thì là vàng giả rồi.

ntlntl
16-01-2010, 15:32
bác nói quá, em muốn làm quan bụng phệ lắm ;))

tranvu007
16-01-2010, 17:01
Toàn là lũ quan tham ăn không đã rồi đạp đây là cái kiểu độc quyền tụi nó muốn làm như fb để thu lợi nhuận đấy đúng là lũ điên thật là hối hận khi sinh ra ở cái nước mang tên VN bị lũ tham quan bụng phệ ấy quản lý. Đất nước ngày càng phát triển làm chuyện xấu xa tham nhũng sợ bọn trẻ biết đấy vaǹg thật không sợ lửa kiểu này thì là vàng giả rồi.

thế mà khối người vẫn muốn làm bụng phệ :D
nước nào,chế độ nào thì cũng có tham nhũng điều quan trọng là cách quản lý, cách xử lý ra sao kìa;quản lý yếu kém thì tham nhũng sẽ diễn ra 1 cách có hệ thống . những vụ tham nhũng ,những chuyện "thối" thì xảy ra ngày càng nhiều và riết rồi trở thành 1 điều gì đó tất yếu tồn tại trong xã hội này. chuyện đơn cử thôi,lấy chuyện phim nhé: xem phim Taxi, thấy nhân vật làm Tổ phó tổ dân phố, kí dùm tờ giấy xác nhận ko có tranh chấp để 1 người trong khu phố có thể xây nhà; sau khi kí xong, bà hàng xóm gửi tặng lại 1 gói 3 số 555 cho anh tổ phó tổ dân phố vì đã giúp đỡ.
đấy là những chuyện nhỏ nhặt nhất trong đời sống hàng ngày mà ta phải chấp nhận thôi. chuyện trái khoáy xảy ra hàng ngày như cơm bữa riết roài quen, phải chấp nhận khi sống ở xã hôi này thôi

tranvu007
16-01-2010, 19:51
Gioi nhieu tien thi sang My song, con ko thi dung noi gi. FB bi chan thi thoi ta sai Zing cung duoc, chuc nang tot, jphong phu ma la hang viet nam nua

hàng việt nam -gốc bên tàu
tự nhiên kêu người ta qua Mỹ sống????
nội ko cái chuyện viết tiếng việt mà ko có dấu thì cũng đã là xúc phạm tiếng mẹ đẻ đấy.
hàng việt nam thì có giỏi cạnh tranh công bằng lành mạnh, người tiêu dùng thấy cái nào chất lượng hơn thì sẽ dùng.việc gì phải chặn site của người ta

koutouyo
16-01-2010, 23:08
thế mà khối người vẫn muốn làm bụng phệ :D
nước nào,chế độ nào thì cũng có tham nhũng điều quan trọng là cách quản lý, cách xử lý ra sao kìa;quản lý yếu kém thì tham nhũng sẽ diễn ra 1 cách có hệ thống . những vụ tham nhũng ,những chuyện "thối" thì xảy ra ngày càng nhiều và riết rồi trở thành 1 điều gì đó tất yếu tồn tại trong xã hội này. chuyện đơn cử thôi,lấy chuyện phim nhé: xem phim Taxi, thấy nhân vật làm Tổ phó tổ dân phố, kí dùm tờ giấy xác nhận ko có tranh chấp để 1 người trong khu phố có thể xây nhà; sau khi kí xong, bà hàng xóm gửi tặng lại 1 gói 3 số 555 cho anh tổ phó tổ dân phố vì đã giúp đỡ.
đấy là những chuyện nhỏ nhặt nhất trong đời sống hàng ngày mà ta phải chấp nhận thôi. chuyện trái khoáy xảy ra hàng ngày như cơm bữa riết roài quen, phải chấp nhận khi sống ở xã hôi này thôi

Bro nói kiểu này thì thật hết ý kiến, có như vậy thôi thì chả sao, sợ cho bao thuốc lần sau nó đòi cả thùng. Tham nhũng thì phải chiến đấu đập bẹp nó phải có ý chí. Tôi thì không thiếu ai mà thành lập câu lạc bộ chống tham nhũng thì tôi tham gia đầu tiên.

Limode
16-01-2010, 23:17
Những thầy tu của giới CNTT việt nam như những lập trình gia trên DDTH này rất nhiều, và tớ tin chắc rằng họ cũng - đã - hoặc đang có ước mơ xây dựng cho mình một cái gì đó, hoặc một mạng xã hội như bao người khác ngoài biên giới.
Nhưng sự thật thì sao ? Những người ở đây ai đủ khả năng làm ra nhưng có đủ khả năng trống đỡ nổi với sóng gió của tranh chấp vị thế, kinh tế hay không ?

Nói một cách đời thường thì muốn chen chân để góp sức xây dựng một phần nền tảng CNTT nước nhà thêm phát triển không phải điều dễ dàng - không hẳn có sức mà có thể làm được.
Tớ cá chắc nhiều người ở đây bức xúc bởi vì chỉ biết đứng nhìn những người vừa có tiền vừa có quyền đang làm được mà không mắc phải những vấn đề đáng lo ngại như "luật pháp" chẳng hạn.

Theo ý kiến cá nhân tớ thì thay vì chúng ta cứ mãi xoáy vàng những vấn đề mà người ta đang nói, đang làm, dù là đúng hay sai ! Tại sao chúng ta không tự làm - dù có thể là "bị" vùi dập theo nhiều cách mà những tấm gương hiện rất nhiều - nhưng 1-2-3-4-5 thì có thể, những 10-100 thập chí là 1000 thì có thể làm mờ nhạt đi những gì mà họ đang và sẽ làm như trên. Cho con người có nhiều lựa trọn hơn !
Vì nền CNTT và vì chính con em , chúng ta hãy tiếp nhận những mặt tích cực của nhà nước và bù đắp lại những thiếu xót đang hiện hữu bằng chính sức của chúng ta thì hơn !

Xin được nói thêm :
Nhìn sang trung quốc - họ phát triển theo con đường như thế nào?
Ngoài những mặt tiêu cực tự xuy luận đc thì họ luôn luôn đề cao sự sáng tạo, luôn luôn thúc đẩy nhân dân họ xây dựng và cạnh tranh để họ có thể bằng những nước khác.
Xin lấy một ví dụ rất đơn giản, nếu là người TQ, bạn sẽ phải bỏ cả tháng trời ra để lựa trọn cho mình một CMS - hoặc một Open souece made in China. ( xin dẫn chứng http://down.chinaz.com - có từ PHP, ASP.NET , JAVA ..có CMS, blog, bulletin board, eCommerce, Social networking ... )
Nhưng ở việt nam chúng ta thì sao ? Ai đã làm gì để thúc đẩy sự phát triển và tiến bộ từ những điều nhỏ nhất này ?
Đăm đăm mà nhìn vào những điều chúng ta cho là không phù hợp, sai trái mà làm gì! Bản thân tớ cũng thấy làm tiếc vì những điều đang chăn chở của mọi người ở trên rằng giá mà không có bọn phản động, không có bọn chống phá thì có phải chúng ta được thoải mái hơn không ?

Xin đừng ai không đồng tình mà nói tớ là kẻ gàn dở - không hiểu biết, nhưng nhìn từ một góc độ nào đó thì có ai mà không đăm đăm nghĩ đến lợi nhuận và quyền lợi của mình ở thời buổi này cơ chứ ?

Khi tham gia vào đây và biết về "Tin học xanh" mà nhiều người ở đây đang tham gia tớ vô cùng ngưỡng mộ! Nhưng ngược lại thì có nhiều người chẳng bao giờ phí sức vào cộng đồng những lại đòi hỏi cộng đồng phải "vì" tôi - chúng tôi !

Tớ cũng muốn kêu gọi nhiều người tài ở đây những dấu diếm hoặc không quan tâm đến những điều nhỏ bé như những người láng riềng đang vã đã làm như trên kia, nhưng cá chắc dù nói gì thì cũng chẳng ai thèm nghe, còn có thể coi tớ như thằng điên là khác.

Nhìn vào anh Vikhoa - anh có niềm đam mê riêng, và cũng bỏ nhiều công sức vào để cho cộng đồng như thế, và cũng có rất nhiều người làm như thế nữa ! Sao chúng ta không ngồi lại và bàn xem nên làm gì, hãy làm gì để người khác có thêm lựa trọn, hãy bỏ qua một phần lợi ích mà xây dựng cho cộng đồng - có như thế thì nhà nước mới có đủ tin tưởng để cho chúng ta sống và xây dựng đc !

relax
16-01-2010, 23:54
@Limode: Uhm, đừng hỏi chính quyền đã làm gì cho ta, mà hãy hỏi ta đã làm gì cho chính quyền tin yêu.

SVPro
17-01-2010, 22:34
Tại sao lại cứ thích lồng những câu mang tính chính trị vào những bài viết chả có liên quan gì đến nó nhỉ?

relax
18-01-2010, 13:23
Tại sao lại cứ thích lồng những câu mang tính chính trị vào những bài viết chả có liên quan gì đến nó nhỉ?

Tại vì chả có bài viết nào liên quan trực tiếp đến chính trị được public để người ta lồng các câu đó vào. Hở ra một chút là "Ý... chính trị... phản động, ghê quá đi àh!". :D

Trong khi thực ra ở VN có được mấy chuyện mà không bị ảnh hưởng bởi chính trị đâu?

1n1
18-01-2010, 14:03
các bác bàn luận vấn đề nhạy cảm thế này thì nói bé thôi không là ddth.com cũng bị đóng cửa đấy ;))

danthanh.aweb
18-01-2010, 14:43
các bác bàn luận vấn đề nhạy cảm thế này thì nói bé thôi không là ddth.com cũng bị đóng cửa đấy ;))

Dám đóng cửa diên đàn tin hoc không?

Vẫn biết là bạn chỉ nói đùa nhưng tôi vẫn nói như vạy.

KuJangSung
18-01-2010, 15:10
không bàn đến chuyện "mấy ỗng" làm gì, có ý định gì. nhưng về facebook tôi thấy cũng hay, tuy nhiên cũng xuất hiện khá nhiều mặt trái của nó. như tôi tiếp xúc với dân biết về facebook thì 95% chỉ quan tâm đến game trên facebook còn những thứ khác họ không quan tâm lắm. vì phần nào có yahoo, blog ... đảm nhận về mặt thông tin liên lạc nên không thể nói facebook nổi trội về mặt này đc. thực tế thì đã có những bài báo viết về chuyện chơi game của nhân viên như "sếp đau đầu vì nhân viên trồng cây, vợ đốt nhà vì chồng nghiện nông trại ..." đại loại vậy. thử hỏi 1 công ty mà nhân viên như thế liệu có hoạt động tốt hơn? xét theo diện rộng thì biết hậu quả nó ra sao rồi.
Facebook nổi lên cũng phần lớn do game của nó khá cuốn hút và đc đông đảo mọi người tham gia một phần cũng vì dễ dàng tiếp cận, chỉ cần lướt web là chơi đc chứ ko như các game khác phải cài đặt và đòi hỏi cấu hình của máy ... Nên theo tôi nghĩ, hiện tại cái mà facebook mang lại rất lợi hại (hại có phần hơn) Nếu như là cấm, tôi nghĩ nên cấm luôn các trò game khác, hoặc hạn chế thêm chứ từ khi game online ra đời giới trẻ có vẻ "xuống dốc" rất nhanh. giải trí thì đc nhưng số lượng nghiện game, nhất là game bạo lực tăng mạnh là hiểm họa cho xã hội ... chỉ ngồi nghĩ ko cũng đủ thấy sẽ xảy ra chuyện gì cho mai này. đó là suy nghĩ của riêng tôi, còn tôi không thích cái kiểu đưa ý kiến ra để chửi xéo nhau làm gì cả.

p/s: trước khi các bạn phát ngôn tôi muốn nhắc lại một câu, có thể ko đ1ung lắm nhưg ý là thế này "đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta mà hãy hỏi ta đã làm gì cho tổ quốc" hãy xem lại mình đã là gì, đã làm đc gì, đã đóng góp đc gì ... mà mở miệng ra là "đúng là vn, vn có khác, hàng vn chất lượng "cao" ... với thái độ mỉa mai" cứ tư tưởng như vậy hoài thì các bạn sẽ chẳng bao h sánh ngang với các nước khác đc.người lãnh đạo chỉ là người định hướng, mỗi chúng ta phải biết tự giác chứ.

relax
18-01-2010, 15:24
p/s: trước khi các bạn phát ngôn tôi muốn nhắc lại một câu, có thể ko đ1ung lắm nhưg ý là thế này "đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta mà hãy hỏi ta đã làm gì cho tổ quốc" hãy xem lại mình đã là gì, đã làm đc gì, đã đóng góp đc gì ... mà mở miệng ra là "đúng là vn, vn có khác, hàng vn chất lượng "cao" ... với thái độ mỉa mai" cứ tư tưởng như vậy hoài thì các bạn sẽ chẳng bao h sánh ngang với các nước khác đc.người lãnh đạo chỉ là người định hướng, mỗi chúng ta phải biết tự giác chứ.

Các nhận xét về lãnh đạo giống như bạn thì... "DUYỆT" :D

tin_truc22
18-01-2010, 21:43
p/s: trước khi các bạn phát ngôn tôi muốn nhắc lại một câu, có thể ko đ1ung lắm nhưg ý là thế này "đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta mà hãy hỏi ta đã làm gì cho tổ quốc" hãy xem lại mình đã là gì, đã làm đc gì, đã đóng góp đc gì ... mà mở miệng ra là "đúng là vn, vn có khác, hàng vn chất lượng "cao" ... với thái độ mỉa mai" cứ tư tưởng như vậy hoài thì các bạn sẽ chẳng bao h sánh ngang với các nước khác đc.người lãnh đạo chỉ là người định hướng, mỗi chúng ta phải biết tự giác chứ.Ư
Hoan hô cho chữ tự giác, nhưng giờ tự giác cái gì mà có liên quan tới Facebook? Tự giác tẩy chay nó chăng.

Chuyện chơi game thì mình không biết sao, còn trong list mình thì bạn bè toàn chỉ comment, nói chuyện với nhau chứ ít khi chơi game. Các chức năng liên lạc quá tốt.
Nếu nói vì Facebook mà này này nọ, thì bạn cứ lên các trang báo, các trang teen mà đọc mấy vụ cướp, giết hiếp ... cứ giới nghiêm xe ra đường là chống lại kẹt xe, và không có tai nạn sao thông. Cấm đá banh thế nào cũng chả có lý do để đi bão ...Cái lý do quan trọng cho những cái đó (ý thức của mọi người ai cũng có) không giải quyết được mà đổ lên đầu một cái website, phần mềm vô tri vô giác (mà thật sự mình nghĩ Facebook không chỉ là như vậy :D)

KuJangSung
18-01-2010, 21:53
Ư
Hoan hô cho chữ tự giác, nhưng giờ tự giác cái gì mà có liên quan tới Facebook? Tự giác tẩy chay nó chăng.

Chuyện chơi game thì mình không biết sao, còn trong list mình thì bạn bè toàn chỉ comment, nói chuyện với nhau chứ ít khi chơi game. Các chức năng liên lạc quá tốt.
Nếu nói vì Facebook mà này này nọ, thì bạn cứ lên các trang báo, các trang teen mà đọc mấy vụ cướp, giết hiếp ... cứ giới nghiêm xe ra đường là chống lại kẹt xe, và không có tai nạn sao thông. Cấm đá banh thế nào cũng chả có lý do để đi bão ...Cái lý do quan trọng cho những cái đó (ý thức của mọi người ai cũng có) không giải quyết được mà đổ lên đầu một cái website, phần mềm vô tri vô giác (mà thật sự mình nghĩ Facebook không chỉ là như vậy :D)

tôi mới bàn đến chuyện game trong facebook thôi chứ ko hề nói nó này này nọ như bạn nghĩ. Không hề khẳng định 100% dùng facebook là để chơi game hết nhưng tôi dám khẳng định không game facebook sẽ không còn là mình. tính ra cũng tầm như twitter, yahoo, blog ... mà thôi. còn vì sao thì chỉ đưa ra các bài báo nói về hậu quả của game từ facebook làm dẫn chứng cho bạn đọc, bạn cũng đủ hiểu vì sao tôi dám khẳng định như vậy. còn bạn không chấp nhận cái gọi là tự giác thì thật sự đừng bao h mong đến cái gì tốt đẹp cả. ngay cả bản thân mình, chỉ những người biết tự giác mới sống tốt đc. ngay cả khi bạn quản lý 1 con người thôi, ví như họ không có tính tự giác, thử hỏi bạn dám khẳng định mình có thể quản lý nổi họ theo ý muốn của mình ko? đằng này cả quốc gia có bao nhiêu con người ?

bkis
18-01-2010, 22:00

Bản thân ta nên tự hỏi đã làm gì cho DÂN ĐEN ! đừng hỏi mình đã ăn bẩn ăn đểu gì của dân (ăn nhiều rồi thì cũng nên quên ngay đi đừng ngại ngùng), mà hãy tự hỏi đã làm gì thực sự giúp dân ?

KuJangSung
18-01-2010, 22:10
và đến khi có những hồi chuông cảnh báo về hậu quả của sự việc mà cái gọi là ý thức của mỗi người không thể là "chỗ dựa" vững chắc nữa thì cưỡng chế có lẽ là một trong những biện pháp hữu hiệu. mà vì lẽ đó thì mới có sự ra đời của lãnh đạo, của tổ chức ... đấy chứ :D

Bản thân ta nên tự hỏi đã làm gì cho DÂN ĐEN ! đừng hỏi mình đã ăn bẩn ăn đểu gì của dân (ăn nhiều rồi thì cũng nên quên ngay đi đừng ngại ngùng), mà hãy tự hỏi đã làm gì thực sự giúp dân ?
không có gì là hoàn thiện cả, chẳng có 1 quốc gia nào tự cho mình là 1 "bộ máy" hoàn hảo, trong sạch cả. chẳng qua cũng là "con sâu làm rầu nồi canh" mà thôi! (có thể "sâu" này hơi to chút, tôi ko dám khẳng định) nhưng nhìn 1 cách toàn diện đất nước ngày càng đi lên, và không ít ý kiến của các chuyên gia nước ngoài đánh giá rất tốt sự tăng trưởng, tiến bộ của nước ta. thử hỏi quản lý không tốt thì có thể có kquả như vậy chăng? nhưng vì sao vẫn còn có khoảng cách không gần so với các nuớc tiến bộ khác. vậy thử hỏi có nước nào chịu sự tàn phá của chiến tranh nhiều như mình ko? đi lên từ con số 0, từ chính đôi chân của mình mà đc như ngày nay. tôi thấy đấy là niềm tự hào chung của chúng ta rồi! có lẽ chúng ta đừng nên nhìn vào 1 điểm xấu nào đó để kết luận chung chứ :D

bkis
18-01-2010, 22:22
không có gì là hoàn thiện cả, chẳng có 1 quốc gia nào tự cho mình là 1 "bộ máy" hoàn hảo, trong sạch cả. chẳng qua cũng là "con sâu làm rầu nồi canh" mà thôi! (có thể "sâu" này hơi to chút, tôi ko dám khẳng định) nhưng nhìn 1 cách toàn diện đất nước ngày càng đi lên, và không ít ý kiến của các chuyên gia nước ngoài đánh giá rất tốt sự tăng trưởng, tiến bộ của nước ta. thử hỏi quản lý không tốt thì có thể có kquả như vậy chăng? nhưng vì sao vẫn còn có khoảng cách không gần so với các nuớc tiến bộ khác. vậy thử hỏi có nước nào chịu sự tàn phá của chiến tranh nhiều như mình ko? đi lên từ con số 0, từ chính đôi chân của mình mà đc như ngày nay. tôi thấy đấy là niềm tự hào chung của chúng ta rồi! có lẽ chúng ta đừng nên nhìn vào 1 điểm xấu nào đó để kết luận chung chứ :D

Ở trên không hoàn thiện nên ở dưới thiếu sót là đương nhiên. Tuy nhiên ở trên không hoàn thiện chẳng sao cả, nhưng ở dưới thiếu sót 1 chút là có thể dính đạn ngay :) cái khó là như vậy.
Thêm nữa, ở trên mà càng hoàn thiện nhiều thì xã hội càng phát triển tốt, nếu mức độ hoàn thiện càng ít thì cơ hội lạc hậu càng cao

Mr X
18-01-2010, 22:32
Thời buổi giờ phải hỏi: "đừng hỏi ta đã làm gì cho Tổ quốc mà hãy hỏi Tổ quốc đã làm gì cho ta.". Mình có làm, có cống hiến bao nhiêu thì Tổ quốc vẫn thế... cứ đi hỏi ông anh, bà "chị" (tự suy ngẫm) thì biết.

vậy thử hỏi có nước nào chịu sự tàn phá của chiến tranh nhiều như mình ko? đi lên từ con số 0, từ chính đôi chân của mình mà đc như ngày nay. tôi thấy đấy là niềm tự hào chung của chúng ta rồi! có lẽ chúng ta đừng nên nhìn vào 1 điểm xấu nào đó để kết luận chung chứ :D

bác này là sản phầm của công nghiệp làm gấu bông nè :D nhồi sọ...!!!

danthanh.aweb
18-01-2010, 22:44
trước khi các bạn phát ngôn tôi muốn nhắc lại một câu, có thể ko đ1ung lắm nhưg ý là thế này "đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta mà hãy hỏi ta đã làm gì cho tổ quốc" hãy xem lại mình đã là gì, đã làm đc gì, đã đóng góp đc gì ... mà mở miệng ra là "đúng là vn, vn có khác, hàng vn chất lượng "cao" ... với thái độ mỉa mai" cứ tư tưởng như vậy hoài thì các bạn sẽ chẳng bao h sánh ngang với các nước khác đc.người lãnh đạo chỉ là người định hướng, mỗi chúng ta phải biết tự giác chứ.

Ông này lấy một câu trong bài nhạc ra nói, nhưng nói thật lòng ông đừng buồn ông đang bị nhồi sọ.

Mục đích của chính phủ là gì? Là thỏa mãn tối đa nhu cầu của người dân đúng không? và một chính phủ tốt là một chính phủ có những chính sách hợp lý để cho dân giàu nước mạnh. Nên nhớ là dân giàu thì nước mới mạnh.

Tất cả những người đang sống ở VN đang làm việc mưu sinh hợp pháp thì họ đã làm rất nhiều cho tổ quốc rồi đó bạn.

Còn bạn lên đây để lên mặt bênh vực đó không phải là "làm cho Tổ quốc" bạn ạh, bạn hiểu thế nào về hai từ "Tổ quốc"?

caucahoho
18-01-2010, 22:55
Ông này lấy một câu trong bài nhạc ra nói, nhưng nói thật lòng ông đừng buồn ông đang bị nhồi sọ.

Mục đích của chính phủ là gì? Là thỏa mãn tối đa nhu cầu của người dân đúng không? và một chính phủ tốt là một chính phủ có những chính sách hợp lý để cho dân giàu nước mạnh. Nên nhớ là dân giàu thì nước mới mạnh.

Tất cả những người đang sống ở VN đang làm việc mưu sinh hợp pháp thì họ đã làm rất nhiều cho tổ quốc rồi đó bạn.

Còn bạn lên đây để lên mặt bênh vực đó không phải là "làm cho Tổ quốc" bạn ạh, bạn hiểu thế nào về hai từ "Tổ quốc"?

Sao lại có nhồi sọ ở đây nhỉ.Đơn giản KUJASUNG cũng là một người yêu nước như tất cả chúng ta thôi. Có thể bạn ấy hiểu vấn đề quá trong sáng, quá tươi đẹp chăng?.
Còn mạng xã hội mang bản sắc Việt Nam mà có thể cạnh tranh được với facebook thì không còn gì mong đợi bằng , mình tin chắc mọi người sẽ ko phân vân khi bỏ facebook mà dùng nó. Nhưng với trình độ của chúng ta làm được như thế không? hay lại có ai đó nói là chúng ta làm được nhưng chưa muốn thôi. :D

tin_truc22
18-01-2010, 23:06
vậy thử hỏi có nước nào chịu sự tàn phá của chiến tranh nhiều như mình ko? đi lên từ con số 0, từ chính đôi chân của mình mà đc như ngày nay.
Nhật bị ăn 2 quả Nuke, là nước bại trận, bị đồng minh và các nước tư bản đè ra ....
Và kết quả là lúc này Nhật đang lo sốt vó vì bị mất vị trí số 2 của thế giới về kinh tế :(.

bkis
18-01-2010, 23:12
Nhật bị ăn 2 quả Nuke, là nước bại trận, bị đồng minh và các nước tư bản đè ra ....
Và kết quả là lúc này Nhật đang lo sốt vó vì bị mất vị trí số 2 của thế giới về kinh tế :(.

Nhật có Rừng vàng Biển bạc nên mới giàu có vậy, chứ ta là con số 0 thật nên vẫn nghèo đói lạc hậu vậy. Đặc biệt là 3 thằng ta không bằng 1 thằng Nhật (Mặc dù 1 thằng ta bằng 3 thằng Nhật) :)

relax
18-01-2010, 23:21

Lan man ngoài chủ đề một chút :)

Nhắc tới Nhật mới nhớ, trong tập phim tài liệu "Chuyện tử tế" có phần nói tới việc giáo dục ý thức dân tộc: thiếu nhi VN thì rất tự hào về quê hương mình với rừng vàng, biển bạc, đất phì nhiêu. Còn thiếu nhi Nhật thì ngay từ nhỏ đã phải mang nặng trách nhiệm với đất nước bị tàn phá bởi chiến tranh, thiên tai triền miên, không còn khoáng sản...
Chuyện tử tế (http://www.youtube.com/watch?v=3uN1qwjS2CI)

Còn về việc không làm gì nhiều cho tổ quốc thì chắc là do từ nhỏ, mấy "thiếu nhi" hồi đó đã phải khóc lóc, nhớ thương Bác nhiều quá, mơ ngủ cũng gặp Bác, không có vui vẻ hồn nhiên như bình thường nên sau này tâm sinh lý không được phát triển đầy đủ và sinh ra tính ù lì đó chăng?

Ôi, lan man quá.... :D

kekea
18-01-2010, 23:34
có vài người bây giờ nói đến là bảo chính trị, chính trọ :huh:
mình chả hiểu! chỉ thấy chặn facebook là ko hợp lý, cả thế giới bây giờ đều sử dụng nó cũng đủ để khẳng định là nó ko phải là xấu :drool:

và đến khi có những hồi chuông cảnh báo về hậu quả của sự việc mà cái gọi là ý thức của mỗi người không thể là "chỗ dựa" vững chắc nữa thì cưỡng chế có lẽ là một trong những biện pháp hữu hiệu. mà vì lẽ đó thì mới có sự ra đời của lãnh đạo, của tổ chức ... đấy chứ

bạn thử tính xem 100 người tham gia giao thông thì có bao nhiêu người ko một lỗi vi phạm?.. với biện pháp hữu hiệu như bạn nói thì tốt nhất là cấm đi ra đường vừa đơn giản vừa gọn nhẹ đỡ phải tốn công soạn thảo ra một bộ luật dài loằng ngoằng, đỡ phải mỗi năm tốn hàng tỷ đồng để nâng cấp đường xá :w00t:

tin_truc22
18-01-2010, 23:55
có vài người bây giờ nói đến là bảo chính trị, chính trọ :huh:
mình chả hiểu! chỉ thấy chặn facebook là ko hợp lý, cả thế giới bây giờ đều sử dụng nó cũng đủ để khẳng định là nó ko phải là xấu :drool:

Cả thế giới được mới sợ, nhiều lắm là 5 tỷ thôi, vài bửa nữa trừ thêm hơn 80 triệu nữa.

Đặc biệt là 3 thằng ta không bằng 1 thằng Nhật (Mặc dù 1 thằng ta bằng 3 thằng Nhật)
Bác kiếm được 1 thằng ra bằng 3 thằng Nhật ra đây cho em xem :-s

Mà chắc phỏi hỏi mấy bác bên Nhật xem bên ấy có mạng xã hội riêng theo bản sắc văn hóa không. Chứ nghe đồn tụi Nhật tự tôn dân tộc cao lắm cái gì ko phải hàng Nhật là ko xài.

Plutoni_vpt
18-01-2010, 23:56
Chưa j trong mấy cái topic kiểu này đã có biểu hiện của các pác có tư tưởng
"động phản" rồi đấy :), huống chi một số pác ở nước ngoài động tí là phản =)). Mùi chính trị cứ là bay khắp nơi :|.

qingsong
19-01-2010, 00:08
Một dịch vụ thôi mà, sắp ra đời mọi người hồi hộp chờ đợi, người tung ra sản phẩm đó sử dụng một chiêu tiếp thị siêu hạng là cấm mọi người không được dùng sản phẩm của các đối thủ, mọi người đang bàn về chiến lược marketing này...:D

kekea
19-01-2010, 00:11
Chưa j trong mấy cái topic kiểu này đã có biểu hiện của các pác có tư tưởng
"động phản" rồi đấy :), huống chi một số pác ở nước ngoài động tí là phản =)). Mùi chính trị cứ là bay khắp nơi :|.

như thế nào là "động phản"??? với những từ ngữ như thế này thì bạn nên định nghĩa trước khi phát ngôn :shifty:
mà nếu ko định nghĩa được thì mod có thể quy cho tội Spam :w00t:

Limode
19-01-2010, 00:50
Nhật có Rừng vàng Biển bạc nên mới giàu có vậy, chứ ta là con số 0 thật nên vẫn nghèo đói lạc hậu vậy. Đặc biệt là 3 thằng ta không bằng 1 thằng Nhật (Mặc dù 1 thằng ta bằng 3 thằng Nhật) :)

Nhật là một trong những vùng đất nghèo tài nguyên nhất châu á nhé, đừng vội mò mẫm phát biểu thế bác.
Nghèo hay giàu đối với một quốc gia mà nói thì dựa vào rất nhiều yếu tố, nhưng chung quy lại thì đều là hai chữ "chính sách" mà ra.

Lan man nhiều cũng chẳng có ích lợi gì, nhìn vào facebook mình cũng tự vẫn dường như việt nam chúng ta không ủng hộ mạng xã hội do tư nhân, cá nhân người việt xây dựng, có phải không mọi người ?

BoTayConGaQuay
19-01-2010, 01:24
Lan man nhiều cũng chẳng có ích lợi gì, nhìn vào facebook mình cũng tự vẫn dường như việt nam chúng ta không ủng hộ mạng xã hội do tư nhân, cá nhân người việt xây dựng, có phải không mọi người ?

Bác cho tui biết ở VN tư nhân có được thành lập 1 tờ báo không rồi bác sẽ tự trả lời được câu hỏi của bác :D

meoden8x
19-01-2010, 01:39

Đậm 1: Trước giờ chưa nghe thấy ai bảo Nhật là nước có rừng vàng biển bạc.
Đậm 2: Đoạn này thì thấy tư tưởng giống câu: "Trông lên thì chẳng bằng ai, trông xuống thì chẳng ai bằng mình". Vừa tự ti, vừa tự kiêu:emlaugh:.

kangoo1707
19-01-2010, 02:56
tớ nghĩ cậu bkis nói đùa ý mỉa mai thôi mọi người ơi

U23_VN
19-01-2010, 09:14
Một số điều cần lưu ý:
Có 1 nhóm người khi nói đến cái gì cũng nghĩ đến khía cạnh xấu, nhóm kia gọi là => phản động

Nhóm còn lại thì như cừu non vậy nói gì cũng nghe, cũng ca ngợi => Bị nhóm kia gọi là nhồi xọ

Cần có 1 nhóm trung lập, phải dựa vào chứng cứ, dựa vào thông tin đa chiều mà rút ra kết luận, sau một thời gian tìm hiểu thì nhóm này cũng trở thành ...nhóm phản động :D

Một số lý do mà nhóm phản động đặt ra là:
Tại sao nước người ta cũng bị chiến tranh tàn phá, bị Mỹ thôn chiếm ví dụ: Nhật Bản, Đài Loan, Hàn Quốc thế mà giờ họ thế nào ..giàu thấy mẹ

Còn lại những nước đứng bằng đôi chân của mình, mang tiếng là chiến thắng : Cu Ba, Triều Tien, Việt Nam, .. thì giờ ..NGHÈO thấy bà

Câu hỏi là TẠI SAO

Theo lập luận của các bác có 3 lý do sau và không bao giờ thay đổi:
1. Nước ta bị TÀN PHÁ NẶNG NỀ bỡi chiến tranh
2. Dân trí chúng ta CHƯA CAO

KuJangSung
19-01-2010, 11:01
Mình có làm, có cống hiến bao nhiêu thì Tổ quốc vẫn thế... cứ đi hỏi ông anh, bà "chị" (tự suy ngẫm) thì biết.
từ 1 đất nước bị chiến tranh tàn phá, bây h cho bạn "cơm no, bò cưỡi" bạn lại có thể nói thế này thì ... hay bạn có thề wua châu phi hoặc I rac zi đó cho sướng :D

leviethai
19-01-2010, 11:19
Một số điều cần lưu ý:
Có 1 nhóm người khi nói đến cái gì cũng nghĩ đến khía cạnh xấu, nhóm kia gọi là => phản động

Nhóm còn lại thì như cừu non vậy nói gì cũng nghe, cũng ca ngợi => Bị nhóm kia gọi là nhồi xọ

Cần có 1 nhóm trung lập, phải dựa vào chứng cứ, dựa vào thông tin đa chiều mà rút ra kết luận, sau một thời gian tìm hiểu thì nhóm này cũng trở thành ...nhóm phản động :D

Một số lý do mà nhóm phản động đặt ra là:
Tại sao nước người ta cũng bị chiến tranh tàn phá, bị Mỹ thôn chiếm ví dụ: Nhật Bản, Đài Loan, Hàn Quốc thế mà giờ họ thế nào ..giàu thấy mẹ

Còn lại những nước đứng bằng đôi chân của mình, mang tiếng là chiến thắng : Cu Ba, Triều Tien, Việt Nam, .. thì giờ ..NGHÈO thấy bà

Câu hỏi là TẠI SAO

Theo lập luận của các bác có 3 lý do sau và không bao giờ thay đổi:
1. Nước ta bị TÀN PHÁ NẶNG NỀ bỡi chiến tranh
2. Dân trí chúng ta CHƯA CAO

Ở VN chỉ dân đen là nghèo thôi, còn rất nhiều kẻ khác nếu biết luồn lách thì vẫn rất giàu có. Ngay khủng hoảng Kinh tế TG lan toả như vậy nhưng nhiều bộ phận người dân VN vẫn sài xe sang, vẫn gửi tiền Thuỵ sĩ, vẫn giàu có chìm nổi...
Những kẻ đó họ không bao giờ muốn trả lời câu hỏi tại sao của cậu :)

kangoo1707
19-01-2010, 11:29
từ 1 đất nước bị chiến tranh tàn phá, bây h cho bạn "cơm no, bò cưỡi" bạn lại có thể nói thế này thì ... hay bạn có thề wua châu phi hoặc I rac zi đó cho sướng :D

Vấn đề là chúng ta ko giống Irac hay châu Phi, chúng ta có nguồn lực tự nhiên dồi dào, thiên nhiên hài hoà, ko (ít) có xung đột tôn giáo, sắc tộc, có dân số trẻ, nào là "người VN thông minh cần cù" nhưng TẠI SAO LẠI NGHÈO ?

Ai mà ko iu nước, ngay cả những bác có tư tưởng "động phản" cũng iu nước đấy, khác nhau ở chỗ 1 bên có khả năng nhìn vào mặt xấu khuất lấp bên trong, 1 bên ko nhìn dc mặt nào !

KuJangSung
19-01-2010, 11:30
Ở VN chỉ dân đen là nghèo thôi, còn rất nhiều kẻ khác nếu biết luồn lách thì vẫn rất giàu có. Ngay khủng hoảng Kinh tế TG lan toả như vậy nhưng nhiều bộ phận người dân VN vẫn sài xe sang, vẫn gửi tiền Thuỵ sĩ, vẫn giàu có chìm nổi...
Những kẻ đó họ không bao giờ muốn trả lời câu hỏi tại sao của cậu :)
nói thật lòng, bạn có muốn mình thành "những kẻ đó" ko :D
nói chung phải lấy dẫn chứng 1 nước nào đó có cùng điểm xuất phát với mình mà so sánh thì may ra mới phát hiện đc những điều ta còn sai lầm.

tin_truc22
19-01-2010, 11:33
oài oài cái này mấy bác tự chế ra nhá, đang bàn chuyện Facebook lôi đến chuyện phản động vào, không nói mà ai cũng hiểu thế nói làm gì, trừ những bạn chưa đủ ... để hiểu và những bạn cố tình không hiểu.

SVPro
19-01-2010, 11:35
why not, kid?

Đần độn hiểu cho đúng ra là đần độn tương quan giữa cái gì với cái gì. Có thể mình thấy mình cũng hiểu biết lắm, giỏi lắm... nhưng nghĩ rằng vào BBC, X-cà đọc vài bài với những từ ngữ cao siêu thì lại xem nó là kim chỉ nam, nghĩ rằng mình đã hiểu về chính trị thì... vẫn còn đần độn lắm.

Chúng ta ngồi 1 chỗ ở nhà, ngày ngày mở web, đọc báo thì ngỡ rằng hiểu biết lắm rồi, thật ra chỉ là con ếch dưới giếng.

Do đó, cứ bàn về Facebook, bàn về cái gọi là mạng xã hội mang bản sắc VN, chứ đừng có thỉnh thoảng xỉa vài câu cái gì là độc tài chính trị vào đây!

kangoo1707
19-01-2010, 11:37
Đần độn hiểu cho đúng ra là đần độn tương quan giữa cái gì với cái gì. Có thể mình thấy mình cũng hiểu biết lắm, giỏi lắm... nhưng nghĩ rằng vào BBC, X-cà đọc vài bài với những từ ngữ cao siêu thì lại xem nó là kim chỉ nam, nghĩ rằng mình đã hiểu về chính trị thì... vẫn còn đần độn lắm.

Chúng ta ngồi 1 chỗ ở nhà, ngày ngày mở web, đọc báo thì ngỡ rằng hiểu biết lắm rồi, thật ra chỉ là con ếch dưới giếng.

Dù là ếch ngồi đáy giếng mà có hiểu biết vẫn có khả năng leo khỏi miệng giếng cao hơn vì nó biết bên trên là bầu trời, đỡ hơn mấy con chả biết gì ! Đúng ko ?

nói chung phải lấy dẫn chứng 1 nước nào đó có cùng điểm xuất phát với mình mà so sánh thì may ra mới phát hiện đc những điều ta còn sai lầm.

Bạn cho tôi 1 dẫn chứng xem !

SVPro
19-01-2010, 11:39
Dù là ếch ngồi đáy giếng mà có hiểu biết vẫn có khả năng leo khỏi miệng giếng cao hơn vì nó biết bên trên là bầu trời, đỡ hơn mấy con chả biết gì ! Đúng ko ?

Đúng là leo lên cao hơn thì nhìn xa, rộng hơn thật! Nhưng có leo lên thật không??? Nhắc lại: có leo lên thật không???? Hay là đào sâu, chui đầu xuống phía dưới rồi với tư tưởng tự sướng rằng đang leo lên???

kangoo1707
19-01-2010, 11:42
Đúng là leo lên cao hơn thì nhìn xa, rộng hơn thật! Nhưng có leo lên thật không??? Nhắc lại: có leo lên thật không???? Hay là đào sâu, chui đầu xuống phía dưới rồi với tư tưởng tự sướng rằng đang leo lên???

đa phần thì leo lên bạn à, ếch ko biết đào :emlaugh:

SVPro
19-01-2010, 11:49
đa phần thì leo lên bạn à, ếch ko biết đào :emlaugh:

Đấy, bạn lại chứng minh cái gọi là "đần độn" mà tôi viết ở trên rồi đấy.
Ta gọi đây là hình thức ví von, cứ nói như bạn thì ếch nó cũng chỉ nhảy lên chứ không có leo lên!

Jester_
19-01-2010, 11:53
khiếp...
chỉ đc cái "đú" lol

kangoo1707
19-01-2010, 11:55
Đấy, bạn lại chứng minh cái gọi là "đần độn" mà tôi viết ở trên rồi đấy.
Ta gọi đây là hình thức ví von, cứ nói như bạn thì ếch nó cũng chỉ nhảy lên chứ không có leo lên!

Ếch có con nhảy lên, có con thì ở lại, hiểu chưa :lick:
Nhảy hay leo cũng dc, con nào khoẻ thì nhảy, ai yếu mà muốn thoát khỏi cái giếng thì leo từ từ.
Con nào ko biết thì ngồi trong giếng chơi với dế

SVPro
19-01-2010, 11:58
Ếch có con nhảy lên, có con thì ở lại, hiểu chưa :lick:
Nhảy hay leo cũng dc, con nào khoẻ thì nhảy, ai yếu mà muốn thoát khỏi cái giếng thì leo từ từ.
Con nào ko biết thì ngồi trong giếng chơi với dế

Uh để tôi chỉnh lại câu chữ cho nó phù hợp với bộ não của bạn.
Đó là con ếch nó thấy cái lỗ trong cái giếng, nó vội chui xuống mà nó nghĩ rằng nó đang leo lên :D
(không biết nói như vậy đã ngộ chưa :D)

BoTayConGaQuay
19-01-2010, 12:02
Topic đã chuyển màu sang võ mồm, hy vọng không có bác nào bị đưa lên bảng phong thần :D

kangoo1707
19-01-2010, 12:06
Uh để tôi chỉnh lại câu chữ cho nó phù hợp với bộ não của bạn.
Đó là con ếch nó thấy cái lỗ trong cái giếng, nó vội chui xuống mà nó nghĩ rằng nó đang leo lên :D
(không biết nói như vậy đã ngộ chưa :D)

thế thì tại con ếch đó nó ngu, ráng chịu, may mắn là số lượng đó rất ít :D
Thôi đừng nói về ếch nhái nữa, mệt quá

leviethai
19-01-2010, 12:12

Bạn hay mình chỉ có thể chọn 1 trong 2 : 1 là ĐÓI CHO SẠCH RÁCH CHO THƠM và ngược lại là ĂN BẨN để giàu có. Chỉ có số rất ít còn lại tài năng thì cố giữ trong sạch và có mức sống bình thường (Cùng lắm là kha khá nếu có yếu tố thu nhập NN) và thường xuyên nơm nớp cái nồi cơm của mình bị đập

qingsong
19-01-2010, 12:12
Hình như các bác ý đang bàn về 2 cuốn sách này (http://www.pingthebook.com) của Stuart Avery Gold:D

ngoccong2001
19-01-2010, 12:41
tranh luận nhau xong rồi lại sang chửi nhau.

Nhắc 2 cậu SVpro và kangoo1707 lần chót :( Ngôn từ các cậu tôi bỏ qua 1 lần.

Cẩn thận ngôn từ dù chẳng mất gì?

Limode
19-01-2010, 12:54
không bàn đến chuyện "mấy ỗng" làm gì, có ý định gì. nhưng về facebook tôi thấy cũng hay, tuy nhiên cũng xuất hiện khá nhiều mặt trái của nó. như tôi tiếp xúc với dân biết về facebook thì 95% chỉ quan tâm đến game trên facebook còn những thứ khác họ không quan tâm lắm. vì phần nào có yahoo, blog ... đảm nhận về mặt thông tin liên lạc nên không thể nói facebook nổi trội về mặt này đc. thực tế thì đã có những bài báo viết về chuyện chơi game của nhân viên như "sếp đau đầu vì nhân viên trồng cây, vợ đốt nhà vì chồng nghiện nông trại ..." đại loại vậy. thử hỏi 1 công ty mà nhân viên như thế liệu có hoạt động tốt hơn? xét theo diện rộng thì biết hậu quả nó ra sao rồi.
Facebook nổi lên cũng phần lớn do game của nó khá cuốn hút và đc đông đảo mọi người tham gia một phần cũng vì dễ dàng tiếp cận, chỉ cần lướt web là chơi đc chứ ko như các game khác phải cài đặt và đòi hỏi cấu hình của máy ... Nên theo tôi nghĩ, hiện tại cái mà facebook mang lại rất lợi hại (hại có phần hơn) Nếu như là cấm, tôi nghĩ nên cấm luôn các trò game khác, hoặc hạn chế thêm chứ từ khi game online ra đời giới trẻ có vẻ "xuống dốc" rất nhanh. giải trí thì đc nhưng số lượng nghiện game, nhất là game bạo lực tăng mạnh là hiểm họa cho xã hội ... chỉ ngồi nghĩ ko cũng đủ thấy sẽ xảy ra chuyện gì cho mai này. đó là suy nghĩ của riêng tôi, còn tôi không thích cái kiểu đưa ý kiến ra để chửi xéo nhau làm gì cả.

@KuJangSung bạn viết thật chí lý, mình còn biết một số "mạng xã hội" việt nam không những dụ dỗ người tham gia bỏ cả học tập, làm việc để phút thuốc trừ cỏ cho vườn, tắm cho lợn, làm mát cho cá và đặc biệc là dạy những người tham gia trở thành một công dân mạng đó luôn biết đề phòng kẻ gian, đề phòng những kẻ trộm cắp kể cả bạn bè mình đấy bạn ạ :D

Mọi người ở đây ai biết vì sao những công dân mạng đó luôn đề phòng không ? Các cụ có câu "làm tặc phải phòng tặc". Là ăn trộm thì sợ ăn trộm lắm!
Tại sao lại ăn trộm ?

up2store
19-01-2010, 13:47
nhìn topic mún bị band nick quá!!

koutouyo
19-01-2010, 16:22
Tranh cãi làm gì mỗi người một ý cãi có đến tết cũng không xong đâu, lo mua sắm vật phẩm ra kế hoạch chở bạn gái đi chơi đi mọi người :D sắm tết đến nơi mà còn cãi vã :D xui lắm đó

saxvai
19-01-2010, 18:42
Được gửi bởi KuJangSung View Post

Thích ý kiến này nhất .

nguoitamky
19-01-2010, 19:09
2 cậu đó đú xong rồi dắt nhau đi nghĩ rồi :D

kekea
20-01-2010, 00:28
sau một thời gian suy nghĩ... quả thật là.. "mang bản sắc việt nam" :w00t:

huysun
22-01-2010, 11:15
vậy bản sắc Việt Nam là gì ạ? nhìn các bác cãi nhau mà em loạn hết cả lên lol

Nhân Tâm
22-01-2010, 11:32
vậy bản sắc Việt Nam là gì ạ? nhìn các bác cãi nhau mà em loạn hết cả lên lol
Vế sau câu trên của bác là trả lời luôn đó :D

bkis
22-01-2010, 11:59
Vế sau câu trên của bác là trả lời luôn đó :D

Đất nước không khá lên được là do những con người bảo thủ, khi người dân đưa ra ý kiến tranh luận, phản biện thì bảo là cãi nhau hay phản động hay ghét nhau...

Ở ta muốn êm đẹp là cứ phải KHEN

relax
22-01-2010, 13:27
Đất nước không khá lên được là do những con người bảo thủ, khi người dân đưa ra ý kiến tranh luận, phản biện thì bảo là cãi nhau hay phản động hay ghét nhau...

Xem ra tụi Đài Loan, HQ... thích gây hấn với nhau và phản động hơn VN nhiều :D

ĐL nè:
http://vnexpress.net/GL/The-gioi/2010/01/3BA17EAA/
http://vnexpress.net/GL/The-gioi/2010/01/3BA17EAA/page_2.asp

HQ nè:
http://www.vnexpress.net/GL/The-gioi/Cuoc-song-do-day/2009/07/3BA118B8/
http://www.vnexpress.net/GL/The-gioi/Cuoc-song-do-day/2009/07/3BA118B8/page_2.asp

Argentina nè:
http://vnexpress.net/GL/The-gioi/2009/12/3BA164B7/

Tổng hợp nè:
http://vnexpress.net/GL/The-gioi/Anh/2009/01/3BA0A342/

Đúng là cái bọn ăn cháo đá bát, chắc tụi nó chưa từng được dạy "đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta...". :D

Ngẫm lại thấy tự hào về dân mình ghê gớm! :)

themy
22-01-2010, 13:33
cho hỏi mạng xã hội có giống blog ko? sao nhiều người nhắc đến mà mình chẵng hiểu j hết..

Nhân Tâm
22-01-2010, 13:38
cho hỏi mạng xã hội có giống blog ko? sao nhiều người nhắc đến mà mình chẵng hiểu j hết..
có thể là một thành phần trong mạng xã hội, nhưng cũng không hẵn cứ mạng xã hội là phải có blog.
Bạn tham khảo thêm trên wikipedia nhé (http://vi.wikipedia.org/wiki/M%E1%BA%A1ng_x%C3%A3_h%E1%BB%99i).

Bác này vô hình chung quá. Ở trên mấy bác chỉ nhắc nhở các bác có lỡi lẽ tế nhị. Chứ ai khép bác vào phản động đâu ? Có lẽ mấy hôm nay bác nghe báo đài nói nhiều về phản động quá nên nhiễm từ luôn :D