PDA

View Full Version : How to update a domain ???

So Lo
25-02-2004, 08:15
Giả sử em đã đăng kí 1 domain là *** . com , vậy làm sao để update thông tin lên đó .
xin cảm ơn . Mong trả lời gấp

gate2vn
25-02-2004, 08:23
bạn vào control panel của domain, thay nameservers mặc định thành nameservers của nhà cung cấp hosting cho bạn. nếu đăng ký ở eNom, thời gian cập nhật sẽ nhanh hơn các nơi khác. Bình thường sẽ mất 24 tiếng để cập nhật nameservers.

sau khi đã có hosting account rồi, bạn có thể upload lên bằng FTP hay browser, cái đó bạn hỏi là nhà cung cấp dịch vụ cho bạn :)

So Lo
05-03-2004, 22:05
hông hiểu ?
ý em muốn hỏi là ví dụ đưa 1 trang wed lênthì làm sao?
ko có hosting, chỉ co 1 IP thực

tinhyeumauxanh
06-03-2004, 00:24
Trời ! Bạn hỏi kiểu gì thế !
Lúc thì bạn đã có đăng kí domain rồi, lúc thì bảo ko cần Host, vậy thì lấy đâu ra chỗ để bạn đăng kí Domain trên.
Tui hiểu ko lầm thì ý bạn là bạn có 1 may tính connect liên tục (hoặc là nhà bạn mở quán chat), vì bạn nói có 1 IP mà, ko biết IP này của bạn hay là bạn lấy ở đâu nữa, nhưng dù sao thì điều bạn hỏi gần như là ko thể dc, nếu muốn làm như zậy, thì trừ phi bạn là nhà cung cấp dịch vụ domain, hoặc ISP... vì thông tin trên cần có 1 cái máy tính kết nối liên tục vào Internet

So Lo
14-09-2007, 12:28
bạn vào control panel của domain, thay nameservers mặc định thành nameservers của nhà cung cấp hosting cho bạn. nếu đăng ký ở eNom, thời gian cập nhật sẽ nhanh hơn các nơi khác. Bình thường sẽ mất 24 tiếng để cập nhật nameservers.

sau khi đã có hosting account rồi, bạn có thể upload lên bằng FTP hay browser, cái đó bạn hỏi là nhà cung cấp dịch vụ cho bạn :)
Cảm ơn đã trả lời, giờ thì đệ hiểu rồi, tại hồi đó chuối quá, thông cảm!!!!:rolleyes: