PDA

View Full Version : cần tư vấn về lỗi sọc màn hình của máy HP

jacykoala
15-01-2010, 23:43
Các bạn tư vấn cho mình vấn đề này với.

mình có 1 máy hp dv5, máy mua từ tháng 4-2009, bảo hành 1 năm. Nhưng lúc mua do mình ko check kĩ bảo hành nên thực tế máy này đã được purchase từ tháng 11-2008. Hiển nhiên bây giờ check trên trang web HP thì máy của mình đã hết hạn bảo hành.

máy của mình hiện nay đang bị lỗi sọc màn hình máu trắng, khi khởi động máy xuất hiện các sọc trắng ngang sau đó thì nhòe trắng hết màn hình, lúc sau thí máy trở về bình thường. Nhưng vì thi thoảng đang làm việc, máy lại tự nhiên nhảy sọc và giật màn hình nên rất khó chịu.

các bạn cho mình hỏi lỗi màn hình này là do gì vậy ??? Có thể sửa chữa được ko ? nếu đem đi bảo hành ở chỗ mua máy thì như thế nào.

Mong nhận được câu trả lời từ các bạn. cảm ơn

kinglaptop
16-01-2010, 14:47
lỗi sọc màn hình thì nên thay mới bạn àh, dù có sửa thì khả năng bị lại rất cao

LaptopNo1.Com
16-01-2010, 17:00
Các bạn tư vấn cho mình vấn đề này với.

mình có 1 máy hp dv5, máy mua từ tháng 4-2009, bảo hành 1 năm. Nhưng lúc mua do mình ko check kĩ bảo hành nên thực tế máy này đã được purchase từ tháng 11-2008. Hiển nhiên bây giờ check trên trang web HP thì máy của mình đã hết hạn bảo hành.

máy của mình hiện nay đang bị lỗi sọc màn hình máu trắng, khi khởi động máy xuất hiện các sọc trắng ngang sau đó thì nhòe trắng hết màn hình, lúc sau thí máy trở về bình thường. Nhưng vì thi thoảng đang làm việc, máy lại tự nhiên nhảy sọc và giật màn hình nên rất khó chịu.

các bạn cho mình hỏi lỗi màn hình này là do gì vậy ??? Có thể sửa chữa được ko ? nếu đem đi bảo hành ở chỗ mua máy thì như thế nào.

Mong nhận được câu trả lời từ các bạn. cảm ơn

bạn mua tại công ty nào thì mang đến công ty đó để người ta bảo hành cho bạn.
Bạn thử xuất ra Màn hình ngoài xem còn bị hay không, nếu không bị thì có thể Màn hình của bạn bị lỗi, nếu xuất ra màn hình ngoài vẫn bị thì có thể liên quan đến VGA card.
Tốt nhất là bạn mang máy đến nơi mua để người ta bảo hành cho bạn ( nhớ chép hết dữ liệu của bạn ra nhé )

jacykoala
20-01-2010, 20:15
cảm ơn 2 bạn đã tư vấn, mình sẽ đem máy đi bảo hành vậy.
@laptop no1: máy dv3 mình mua từ công ty bạn đã bảo hành được ổ DVD được rồi. cám ơn bạn đã repply ;)

s4d_m4n_i4u
31-01-2010, 21:07
Bệnh này chỉ là lỏng chân cáp . Bác chỉ việc tháo ra , chêm chặt chân cáp lại là hết . Bảo đảm 100% . bác ko tin thì cứ google phát là biết thôi , Dv5 bị lỗi này mà , em có con DV5 bị y chang như bác , thường bị lúc vừa bật máy , nháy nháy chút là hết . Bác đừng có nghe người ta phán bừa , màn hình rồi VGA , linh tinh

zinlaptop_kd03
03-02-2010, 11:32
nói tóm lại là bác ko việc j phải làm j hết, mình còn bảo hành cơ mà, cứ đến chỗ bác mua để bảo hành, cái này họ phải chịu cho minh mà, bác tháo ra đến lúc nó lỗi thật thì lúc đó biết kêu ai :D

nghenhinvietnam
07-02-2010, 20:42
Em có con hp nc 6120 đang dùng thì tự nhiên sát mép màn hình phía bên trái màn hình bị một sọc xanh nhìn rất khó chiu. Lúc đầu em dùng tay ấn ấn thì nó hết, được một thời gian thì nó không hết được nữa. Các bác tư vấn cho em phải làm gì với ạ. Nó bị làm sao và nếu chữa có nhiều tiền không. Tết nhất đến rồi nó lại đòi xiền thì....hu hu hu

tranqky
05-04-2010, 16:25
em mới mua con hp pavilion dv4 dc 3 tuần nhưng khoảng 3 ngày nay thì nó xuất hiện 1 sọc ngang chớp nháy khoảng 4s 1 lần ở phía dưới thanh taskbar,mong các pác giúp em nhé,thanks

HaVietComputer
05-04-2010, 17:39
Có thể laptop của bạn hỏng cao áp rùi.

dsl_saigon
07-04-2010, 11:38
Mang đến công ty mình mua mà bảo "hành" thì nhanh nhất :D!!!