PDA

View Full Version : [Khảo sát] Laptop dòng phổ thông thì hãng nào là number 1?

Chief Bean
14-01-2010, 15:38
Theo các bạn thì Laptop dòng phổ thông tức là các dòng có giá <=13 triệu thì của hãng nào thì có chất lượng, hậu mãi, giá cả,cấu hình, hỗ trợ khách hàng thì theo các bạn hãng nào đứng đầu hiện nay.
Các ứng cử viên là:
1. HP
2. Dell
3. Asus
4. Acer
5. Lenovo
6. Msi
7. Nec
....

Các bạn xin bình luận tại đây :D.
Cám ơn.

ichuot
14-01-2010, 16:03
Tớ đang dùng MSI. T6600, RAM 2GB, 320GB, ATI 512MB... vi vu, giá bèo nhất Việt Nam (khoản 12tr). Các hãng khác thì không có cái loại cấu hình đó, và giá đó đâu.

Xài hàng rẻ tiền nghĩ cũng thík :P

danhcv
14-01-2010, 16:22
Mình thấy cái nào cũng tốt: Lenovo, Asus, Dell, Hp, Acer

Shellingfox
14-01-2010, 17:03
Mình thấy cái nào cũng tốt: Lenovo, Asus, Dell, Hp, Acer

Đúng là dân kinh doanh :|. Người ta hỏi cái nào tốt nhất trong số đó với tầm tiền đó chứ có hỏi cái nào tốt đâu mà ba trả lời cái kiểu không đúng không sai thế này :emlaugh::emlaugh::emlaugh:

Với tầm tiền này mình thấy bạn xài ASUS là hợp lý nhất.

unlimited
14-01-2010, 17:35
Lenovo ThinkPad SL300,SL400 rất ok.

Chief Bean
14-01-2010, 22:14
Đúng là dân kinh doanh :|. Người ta hỏi cái nào tốt nhất trong số đó với tầm tiền đó chứ có hỏi cái nào tốt đâu mà ba trả lời cái kiểu không đúng không sai thế này :emlaugh::emlaugh::emlaugh:

Bạn có thể cho mình biết tại sao ko ạ? Cám ơn.

Lenovo ThinkPad SL300,SL400 rất ok.
Nó mạnh về yếu tố gì ?

thaydococ
14-01-2010, 22:22
- Trả lời thế này mà cũng dám bài bác người khác thì cũng tài thật.
- Khi đã nói tới laptop bình dân thì ASUS không có tuổi. Cá nhân tôi thì chọn Acer.
- Chẳng phải dân kinh doanh thì cũng phải trả lời thế thôi. Nói chung tiền nào của đấy.
p/s: bây giờ mà vẫn còn câu hỏi kiểu này thì nên đọc sach báo cho nhiều vào.

unlimited
15-01-2010, 22:49

Nó mạnh về yếu tố gì ?

Vì nó là dòng Thinhkpad nên thừa hưởng những thành công của dòng Thinkpad nổi tiếng của IBM ngày trước.
Máy chắc chắn, màn hình Led,HDMI,Wifi hỗ trợ chuẩn N mới nhất, High Defi nition (HD) Audio,Power-on password, hard disk password, supervisor password, security keyhole.....

hoangtanduy
16-01-2010, 08:19
CÓ thằng dell core 2 dual cũng dưới 13tr mà cũng ngon lắm.bạn vào www.philong.com.vn mà xem.