PDA

View Full Version : làm cách nào để xóa dữ liệu trên cache của google

singcang
13-01-2010, 15:52
mình có 1 số thông tin và đã xóa tại site gốc nhưng search google thì nó vẫn lưu cache :angry: , cái này thì sao mà xóa , chẳng lẽ nó tồn tại forever :boxing:

rvnhanh
13-01-2010, 16:59
Trong webmaster có phần remove đó bạn :D

maychuviet.net
13-01-2010, 17:23
không tồn tại mãi mãi đâu bạn, nó chỉ tồn tại 1 thời gian thôi, nếu link cũ của bạn ko còn tồn tại trên internet, google sẽ tự động remove khỏi hệ thống của google. khoảng 6 tháng.

loithitham
14-01-2010, 01:47
up lại site map rồi submit lại , còn link báo lỗi thi quăng cái page báo lỗi rồi trỏ về lại trang chủ tự động

singcang
14-01-2010, 13:28
up lại site map rồi submit lại , còn link báo lỗi thi quăng cái page báo lỗi rồi trỏ về lại trang chủ tự động

mình ko phải là chủ site , là member bt thôi . :crying:

sieure
14-01-2010, 13:59
bạn yên tâm,một thời gian truy cập không thành công vào link đó thì google sẽ tự xóa đi thôi,mà khách vào link đó không được thì họ cũng se out ra ngay thôi mà.

cache của google lưu cũng tương đối lâu đấy.mình có trang anphuctrondoi.com của mình host die hơn tháng nay chưa chuyển được host mà các kết quả vẫn còn.

loithitham
15-01-2010, 23:30
mình ko phải là chủ site , là member bt thôi . :crying:

cách nhanh hơn là bạn seach ra cái cache đó ,bấm vào xem lưu trữ , xong lick vào trang hiện tại , rồi nó back về lại trang chủ , làm thế khoảng 10 lần , hôm sau cache bạn sẽ tự biến mất và nạp cache mới .

singcang
16-01-2010, 13:05
cách nhanh hơn là bạn seach ra cái cache đó ,bấm vào xem lưu trữ , xong lick vào trang hiện tại , rồi nó back về lại trang chủ , làm thế khoảng 10 lần , hôm sau cache bạn sẽ tự biến mất và nạp cache mới .

thx , để mình thử :D

dinhhung_dtvt88
16-01-2010, 13:32
Cái này giờ google nó tự hiện lên mà.
Từ mà mình chưa bao giờ gõ vào nó cũng hiện lên.
không sao cả.

Tâm Việt
16-01-2010, 16:02
Cái cache của Google nhiều khi là cứu cánh trong không ít trường hợp. Chẳng hạn như bạn tìm thấy một đoạn nội dung nào vừa ý, nhưng trên site thì không còn tồn tại nữa, may mà Google vẫn còn lưu. Nhưng cái gì cũng có mặt trái của nó cả. Những site nào càng ít cập nhật thì cache của nó càng được lưu lâu hơn.