PDA

View Full Version : Su dung áp va áp.net nhu the nao ---- Giup toi voi

trancompany
23-02-2004, 13:13
Xin chao cac ban, toi rat thich lam web, nhung lai khong biet su dung cai gi ca, ai co the cho toi biet moi truong lam viec cua áp va áp.net nhu the nao duoc khong, va huong dan ro cho toi voi. Toi co sach de hoc áp nhung khong biet phai thao tac tren may nhu the nao, cac ban giup toi voi

zhiivn
23-02-2004, 16:10
Hi! Nếu bạn bạn thích học ASP.NET thì trước hết bạn phải có kiến thức căn bản về HTML, Một ngôn ngữ trong .NET nữa, một chút kiến thức về cách hoạt động của internet. Nếu bạn nắm được những điều đó thì việc học ASP.NET thì chỉ là chuyện nhỏ.
Còn chuyện thao tác trên máy thì bạn cài bộ Visual Studio .NET vào. Rồi làm theo sách hướng dẫn là được. Bạn nhớ tìm sách hướng dẫn từng bước. Chứ đọc những sách tra cứu (chỉ dành để nâng cao) .Nếu không bạn sẽ bị "tẩu quả nhập ma" đó.

nofear
25-02-2004, 16:54
Bạn đọc tiếng Anh được không? Mình có cái source có rất nhiều article về ASP.NET programming with C# and VB.NET, PHP, ASP... nói chung là hay lắm từ căn bản đến nâng cao. Chắc chắn bạn sẽ thích ngay :)

http://www.sitepoint.com
http://www.sitepoint.com/article/781

tungdanang
28-02-2004, 22:28
Hì hì, dạy ASP.NET tiếng Việt 100%, vào www.hoctinhoc.com ma hoc, có hình ảnh+phim minh họa thực hành bài tập.
Muốn có căn bản hả? Có dạy FrontPage trong đó.

novavn
29-02-2004, 04:52
Như bạn zhiivn nói đó, muốn design web phải biết HTML trước, rồi phải học một ngôn ngữ .NET như VB.NET hoặc C#.NET nữa chứ.!

ANH DUY
29-02-2004, 05:05
Tôi hiện giờ là nhân viên kỹ thuật, nhưng hiện giờ còn thiếu kiến thức về mạng máy tính.
mong các bạn hãy giúp tôi

novavn
29-02-2004, 18:51
Bác ANH DUY ơi, bác muốn học về mạng thì hình như là bác vào lộn topic rồi, đây là topic về ASP .NET mà.

zhiivn
01-03-2004, 03:37
Tôi hiện giờ là nhân viên kỹ thuật, nhưng hiện giờ còn thiếu kiến thức về mạng máy tính.
mong các bạn hãy giúp tôi
Chà nếu muốn học về mạng anh nên vào box He thong mang.
Nhưng mình có một lời khuyên là bạn nên bắt đầu với việc tìm hiểu về giao thức TCP/IP