PDA

View Full Version : Giúp em với các bác !!!!

tvc_computer
23-02-2004, 11:38
Em muốn việt hóa cái windows Xp em đang sài , nhưng khổ nổi em ko biết dùng font nào để Việt hóa nó cả , Mong các bác và huynh đệ tỷ muội nào biết chỉ giùm em với, chân thành cảm ơn

mù_chữ_Java
24-02-2004, 03:43
"Việt hóa Windows XP" thì tui chưa nghe qua bao giờ... cái đó chắc đợi ít bữa nữa cho bác Bill Gates bác nghĩ ra cách chi không... Tui chỉ có biết chạy chương trinh có tiếng Việt hoặc cho ra tiếng Việt thôi. Xài mí cái UniKey hay VietKey, xong rồi font Unicode (Times New Roman hay Arial gì cũng được)...

tvc_computer
24-02-2004, 12:39
Không phải như vậy đâu bác, mấy cái đó em ko hỏi đâu, em hỏi là phải làm như thế nào thì mới hiện thị tiếng Việt đươc,

Ví dụ như em muốn màn hình chào đón Logon vào hệ thống sẽ hiễn thị tiếng Việt chứ ko phải tieng Anh ấy mà

CrazyBabe
24-02-2004, 23:35
Thế thì dùng theme modification đi, lên google search ra cả đống, hic, chả bít dùng cái nào thì tốt nữa.

smoc_77
25-02-2004, 00:29
Phù, cái đó đơn giản thui mà - bạn dùng công cụ nào đó chỉnh sửa sc như reshack..., mở file logonui.exe - chỉnh lại các câu mà bạn muốn..... - Chú ý là fải backup file đó - để phòng bạn sửa sai .... Hihi..../
Còn nữa ko nên chép đè ngay file đã sửa - rất có thể Win sẽ đứt bóng..., dùng 2 OS thì sang OS kia mà chép đè - nếu ko thì end processe explorer.exe đi/ rùi tiến hành chép đè.

tvc_computer
25-02-2004, 15:28
CHoi oi, thi em biet cai vu do roi, em muon hoi la cac bac dung font nao de cho no hien thi tieng viet trong windows do ma, chu may cai file do thi de roi

ai biet lam on chi gium em cai nha
em hau ta cho ma le le

smoc_77
25-02-2004, 23:54
Trời đất chi đây ?! Sài bộ gõ với bảng mã Unicode đương nhiên dùng font Unicode rùi - font nào mà chẳng được ?!Miễn là Unicode...., và bạn thích..../ ---> Khó hỉu ?! Hay bạn ko thể hiển thị Tiếng Việt khi dịch compile?! Nếu vậy thì do phần mềm bạn dùng để chỉnh sửa..../ Thường thì đó chỉ là lỗi hiển thị của phần mềm đó - vì nó quá cổ - ko hỗ trợ Unicode - và những trường hợp như vậy trông hơi khó chịu nhưng khi bạn Việt hóa xong - win vẫn sẽ hiển thị được!
Nếu vẫn ko được thì dùng Version khác để chỉnh sửa..../

tvc_computer
26-02-2004, 04:58
Oh cám ơn bạn nhiều ha, hiện mình đang dùng resource hack , chắc nó không thể hỗ trợ được rồi bạn có thể chỉ mình phần nào làm được không vậy,

Cám ơn bạn trước ha

smoc_77
27-02-2004, 08:01
Bạn có thể dùng Restorator - Bạn có thể down tại đây : http://xpviet.yoll.net/
Mà bạn đang dùng Reshark version nào ?! nếu version final (3.4) thì có thể vào echip down - mỗi cái có một thế mạnh riêng - và nên có cả 2..../

tvc_computer
27-02-2004, 11:13
thank, nhưng cho mình hỏi, có thể gõ tiếng việt ngay trong Restorator hoac Reshack không, hay phải có phần hổ trợ gì nữa vậy

smoc_77
27-02-2004, 11:53
Uh, ko cần phần mềm nào đâu bạn à - trừ bộ gõ.../ Nên dùng Unikey nhé!

vodanhdikhach
28-02-2004, 21:38
oh, cám ơn bạn nhiều lắm, chúc bạn một ngày vui vẻ :present: :present: :yes: