PDA

View Full Version : Ngôi nhà CNTT : "Nhảm nhí !"

cmd_hi
23-02-2004, 07:56
Không biết các bác nghĩ sao, chứ tui thì thấy "nhảm" hết sức. Chẳng có quái gì cả. Tui kể cho các bác nghe một đoạn giao lưu giữa một Giám Đốc Kỹ Thuật của Intel và một End User nhé :
End User : "Thưa anh, em đang sử dụng một MB Intel, dùng chip 845XX, em đọc trong catalog thì thấy hỗ trợ được AGP 8X, nhưng khi em mua một card AGP 8X gắn vào thì không lên, màn hình đen thui, xin hỏi lý do tại sao ?".
Intel's P.M : "Đối với MB Intel, không phải bất kỳ card màn hình nào cũng tương thích, cũng gắn vô được." Chấm hết. :buck:
Các bác nghĩ thế nào ?
"Làm dâu trăm họ" mà nói thế thì bố ai mà dám rước về !!! :1eye:

Đấy là chuyện thứ nhất, còn chuyện thứ hai là về Echip. Trong 1 vòng thi, MC đứng oang oang câu hỏi, còn bộ phận kỹ thuật thì đưa câu hỏi lên trật lất. Mẹ ơi, bó tay luôn. Chưa hết, đến lúc bấm chuông thi trả lời câu hỏi, chẳng có người nào trả lời được nên chẳng buồn bấm chuông, thế mà, MC và BTC cứ năm lần bảy lược "các bạn chuẩn bị bấm chuông khi nghe tôi nói xong hai chữ "bắt đầu" nhé". Thiệt hông còn gì để nói.

Còn chuyện thứ ba là chuyện của riêng tui, tui xin mạn phép chia sẻ chút kinh nghiệm với các bác nhé. Số là trước đây, tui mua một con CPU Intel (hàng box) của cty G.C.C - đại lý phân phối chính thức của Intel. Sau khi đem về xài được 2 tháng, CPU bốc khói, nổ chip. Đem bảo hành thì không được nhận vì người ta cứ khăng khăng lỗi tại mình - mặc dù mình vô tội. Thế là, bấm bụng mua một con khác (tray), đến nay, chạy như điên mà chẳng hề hấng gì cả. Trong lòng vẫn căm thù thằng G.C.C. Thế mà, hôm kia, lại thấy nó đứng chình ình, còn tung ra quảng cáo sản phẩm MSI, tặng túi xách MSI gì gì cho bà con thiên hạ nữa. Tui hổng biết kỳ này có tin nó được hông nữa. Các bác có ai thử qua thằng MSI chưa nhỉ ? Xin chia sẻ chút kinh nghiệm nhé !!!

:blink:

VietDuc
23-02-2004, 08:00
hahhaha đau hơn.... hoạn
may quá, mình xài hàng BOX mà giờ chưa sao cả kekkekeke

ITbaby
23-02-2004, 08:09
Sai rồi ! Phải là Ngôi nhà nhảm nhí của CNTT mới đúng. Bực cái mình. Zỏm òm, tổ chức thì quá tệ, nhưng may sao vào Online được 2 tiếng, đỡ được mấy ngòn (bù lại tiền gởi xe và thời gian lol lol )

thienthanmedusa
23-02-2004, 08:50
mình ko đi, thấy nó quảng cáo là bắt...ghét rồi. :)

vanlang
23-02-2004, 08:51
hehhee .. tối hôm 2 đi lên đó ... gặp được em người mẫu xinh ơi là xinh >>> vậy là hông uổng chuyến đi roài :D ...

pvanhung
23-02-2004, 13:06
Mình không hiểu mấy về sự khác nhau giữa CPU loại Celeron và CPU Pentium. Bạn nào biết về sự khác nhau đó (cơ chế hoạt động ) cho mình biết với .
Xin cảm ơn các bạn.

VietDuc
23-02-2004, 17:37
Sao không lên NGÔI NHÀ CNTT mà hỏi luôn đại diện INTEL á pvanhung

PMT
23-02-2004, 17:45
To cmd_hi :
Về câu trả lời của tay Giám Đốc Kỹ Thuật của Intel tui thấy không có gì là sai. Thật ra thì mấy mobo mới hiện nay đều không hỗ trợ card màn hình 3.3V nữa. Mà card 8X thì chả có loại nào 3.3V cả, có lẽ bạn đã nhầm lẫn gì chăng. Khe AGP hỗ trợ 8X không thể có chuyện 3.3V được. Mấy thứ khác tui không dám có ý kiến.

To pvanhung :
Bạn hơi lạc đề quá lố rồi chăng ^_^. Sự khác nhau giữa 2 loại này nhiều lắm:
Giá, cache, tập lệnh, tên ...
Nếu Pen IV được coi là 1 dòng CPU khá ngon thì Cel lại là dòng CPU cực dỏm.
Nó thậm chí thua xa thằng Duron vốn rẻ tiền hơn và cùng nhắm vào 1 loại người dùng.

Lamborghini
23-02-2004, 23:27
Tui thấy tổ chức "ngôi nhà" này chẳng có gì ngoài việc để đánh bóng tên tuổi của "ai đó" . "Hình như" là con gà E Chip đang bị cúm thì phải, nếu có động chạm ai thì xin lỗi trước nhưng tui nghĩ sao nói zậy à !Ở trường tui phát cho cả đống vé mời đủ biết là "nó" cần "ta" thế nào rùi ! Tui thà đi coi Expo vào tháng 7 của PC World chứ đi coi "ngôi nhà" này wải pà cố ----> tui hông đi . Hơn nữa, có thằng bạn nó đi về "báo cáo" lại tình hình ---> tui càng hông đi !

cmd_hi
24-02-2004, 08:05
Xin lỗi mọi người do tui đã post sai một số thông tin. Trước hết, MB Intel có hỗ trợ đến 8X - tức khe cắm AGP chỉ là 1.5V chứ không phải 3.3V. Nhưng điều đáng nói ở đây đó là : một user biết được MB đó có hỗ trợ đến 8X, nhưng tại sao khi gắn card 4X hoặc 2X thì lại không lên được ? Phải chăng là "nói phét" ? Mà "nhóc" Dương Quốc Ân còn trả lời mạnh hơn nữa là : "không phải bất cứ card nào cũng gắn vào được". Vậy chứ mọi người có biết cái card nào gắn vô thì OK hông ??? Chắc là card MSI quá !!! (Mèo chỉ chơi chung với mèo thôi mà). Thiệt bó tay !!!

c_thinh
24-02-2004, 15:29
Mấy cha nội này khó tính qúa.Mấy ông xem cái thành phố lớn nhất nhì nước như dzậy mà một năm tổ chức được mấy cái hội chợ chuyên nghành CNTT.Thôi thì trong xứ mù thằng chột làm vua đâu phải dễ để có được cái hội chợ tầm cỡ Expo đâu hơn nữa người ta tổ chức lần đầu tiên mà lị

cmd_hi
24-02-2004, 17:29
Nếu biết mình dốt thì dựa cột mà nghe, đằng này lại cứ bô bô cho bàn dân thiên hạ biết ta đây là ..... "gà bị cúm". Thiệt không biết nói gì nữa !!!. Echip mà đi chọi với IDG thì khác nào "châu chấu" đá "xe". Khổ nỗi là đằng này lại tự nhận mình là "xe" chứ không phải "châu chấu". Thế mới khổ chứ !!!

HVA
24-02-2004, 19:08
troi MB ho tro 8X ma gan 2X/4X len thi ban luon cai MB do, ci dien the tren AGP card lon hon dien the tren MB thi chay MB la cai chac
>-< D.M tai sao may minh lai khong co unicode chu? thoi ra mua dia len cai lai cai da

DragonPhoenix
24-02-2004, 19:22
Trước hết, MB Intel có hỗ trợ đến 8X - tức khe cắm AGP chỉ là 1.5V chứ không phải 3.3V.

Nhưng điều đáng nói ở đây đó là : một user biết được MB đó có hỗ trợ đến 8X, nhưng tại sao khi gắn card 4X hoặc 2X thì lại không lên được ? Phải chăng là "nói phét" ? Mà "nhóc" Dương Quốc Ân còn trả lời mạnh hơn nữa là : "không phải bất cứ card nào cũng gắn vào được". Vậy chứ mọi người có biết cái card nào gắn vô thì OK hông ??? Chắc là card MSI quá !!! (Mèo chỉ chơi chung với mèo thôi mà). Thiệt bó tay !!!

Hay ! hay ! hay quá ! :)

Đây là câu trả lời nè :

Nếu biết mình dốt thì dựa cột mà nghe, đằng này lại cứ bô bô cho bàn dân thiên hạ biết

Hố hố ! cmd_hi giỏi quá ! cheer !

0ne4all
24-02-2004, 19:28
OK, hôm đó tui cũng cónghe trả lời của goám đốc kỹ thuật như vậy và cũng có cái bực mình y như cmd_hi.
Thận chí còn có một câu nũa:
Người ta hỏi làm thế nào để phân biệt đươc CPU hỗ trợ siêu phân luồng và không hộ trợ siêu phân luồng
Trả lời : CPU hỗ trợ thi có thêm chữ C
Thiết nghĩ ở đây người ta hỏi là cách phân biệt cơ mà bởi vì người ta nghĩ rằng chữ C ấy vẫn có thể làm giả được mà ( nhìn gương mặt thất vọng của cái Bác đó khi đón nhận một câu trả lời như vây tui nghĩ cũng buồn)

HVA
24-02-2004, 19:42
trời ai mượn các bác hi vọng chi cho nhiều dể lại thất vọng đến thế! cái thằng cha GĐKT đó ngu bà cố luôn, vì " nhóc ta" chỉ chăm kiếm tiền nên mới bị luc nghề đó,
mà bà cơm mình khoái cơm bình dân nên chịu thôi. vì cơm bình dân tuy rẻ nhưng dể..... bị tào tháo rượt........

cmd_hi
25-02-2004, 07:14
HVA va Dragon có lộn hông vậy ? MB có hỗ trợ 8X tức là cũng có hỗ trợ được 4X chứ. Không lẽ từ trước đến giờ không gặp trường hợp này à ? Hai bác dọn nhà ở chung với "nhóc" Dương Quốc Ân - thằng Giám Đốc Kỹ Thuật của Intel rùi huh ?

vikhoa
25-02-2004, 08:04
cmd_hi có lộn hông vậy? Đâu phải cứ hỗ trợ AGP 8X là cũng hỗ trợ 4X/2X đâu? Đã bao giờ thử cắm 1 cái VGA 4X vào MB 8X chưa? Đã bao giờ bị cmd_hi cháy main chưa? :) Chắc là chưa nên mới dám nói như vậy.

Không phải main nào có AGP 8X là cũng hỗ trợ 4X đâu nhé, nhất là main Intel :)

cmd_hi
25-02-2004, 10:11
he he he.... tui xa`i ASUS hông hà. Chơi đuợc luôn cái 2X í. Như vậy thì thằng Intel củ chuối rùi. he hehe... Nếu tui chưa thử thì tui đâu dám nói. Thằng Intel nói phét vừa vừa thôi. Tối thiểu thì cũng phải hỗ trợ lùi được 4X ché. Intel đúng là củ chuối. khe khe khe...

ASUS is world No.1

DragonPhoenix
25-02-2004, 11:28
HVA va Dragon có lộn hông vậy ? MB có hỗ trợ 8X tức là cũng có hỗ trợ được 4X chứ. Không lẽ từ trước đến giờ không gặp trường hợp này à ? Hai bác dọn nhà ở chung với "nhóc" Dương Quốc Ân - thằng Giám Đốc Kỹ Thuật của Intel rùi huh ?

Nếu biết mình dốt thì dựa cột mà nghe, đằng này lại cứ bô bô cho bàn dân thiên hạ biết

F@ck :The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 20 characters.

DragonPhoenix
25-02-2004, 11:34
cái thằng cha GĐKT đó ngu bà cố luôn, vì " nhóc ta" chỉ chăm kiếm tiền nên mới bị luc nghề đó,

Tui cũng muốn "ngu bà cố" kiểu như vậy lắm nè ! Trình độ HVA bi nhiêu mà dám chê ng ta "lục nghề" ?

daem0n
27-02-2004, 06:52
Tụi này có vẻ hơi quá lố. Tui cũng thấy Echip tổ chức cái này dở thiệt, nhưng có thái độ như một số tên ở đây thì thật là ... EChip muốn đông người đi coi, phải "năn nỉ" đi coi thì không thèm đi hả? Ông không đi không khí cũng không vắng vẻ chút nào đâu. EChip muốn cạnh tranh với IDG hả? Kệ người ta, không được rồi tức hả? Ông chê Echip thì giỏi cạnh tranh với EChip đi. Ba hoa.

sonicxpx
27-02-2004, 07:42
Còn chuyện thứ ba là chuyện của riêng tui, tui xin mạn phép chia sẻ chút kinh nghiệm với các bác nhé. Số là trước đây, tui mua một con CPU Intel (hàng box) của cty G.C.C - đại lý phân phối chính thức của Intel. Sau khi đem về xài được 2 tháng, CPU bốc khói, nổ chip. Đem bảo hành thì không được nhận vì người ta cứ khăng khăng lỗi tại mình - mặc dù mình vô tội. Thế là, bấm bụng mua một con khác (tray), đến nay, chạy như điên mà chẳng hề hấng gì cả. Trong lòng vẫn căm thù thằng G.C.C. Thế mà, hôm kia, lại thấy nó đứng chình ình, còn tung ra quảng cáo sản phẩm MSI, tặng túi xách MSI gì gì cho bà con thiên hạ nữa. Tui hổng biết kỳ này có tin nó được hông nữa. Các bác có ai thử qua thằng MSI chưa nhỉ ? Xin chia sẻ chút kinh nghiệm nhé !!!

Trước tiên đừng nên tỏ thái độ quá khích như vậỵ Thế có bao giờ cmd_hi ngó vào quyển manual/ phím F1/ google hay www.intel.com chưa thế ? Có biết rằng trong điều kiện bảo hành không chấp nhận mọi lí do cháy/nổ chip. Đó không phải tại nhà sản xuất mà phu thuộc vào cách sử dụng ( nhiệt độ, điện thế,...) của người tiêu dùng. Nguyên nhân bực tức của bạn ko chính đáng, lỗi là do chính bạn đây ra mà. CHuyện tụi nó quảng cáo cho MSI hay Intel thì đó đều ko phải là chuyện của minh, quan tâm làm gì ?
Còn cái dzụ AGP 8x/4x/2x thì vô đây nha:
http://developer.intel.com/design/motherbd/products.htm

nomadic
27-02-2004, 09:09
Các bạn nhềiu bạn wá khích wá, nếu không có thực tài thì không làm được GĐKT đâu, chưa chắc các bạn đã biết hết mọ chuyện, mình đâu phải người trong cuộc. Echip tuy vẫn còn thiếu sót nhưng nó được cái dám nghĩ dám làm, dĩ nhiên không có kinh nghiệm nhiều rồi, nhưng thấy nó 1 năm mà vậy là khá rồi, phổ cập hơn PCworld, làm website thu hút hơn PCworld, có hậu thuẫn mạnh (nhất là Intel).

Le Xuan Dong
27-02-2004, 12:35
You are an expert, alright. But does anyone know?

In which IT area are you an expert? In which field have you put in years of experience? Do you wish to show case it - share it with others who thirst for knowledge? Do you wish to get recognized as an expert in your field? May be you should think of being the editor of a specialized resource topic on the diendantinhoc.com website.

If you want to grab an opportunity to showcase your skills, get in touch with us.

daem0n
28-02-2004, 06:17
Trời đất ơi, ông Le Xuan Dong này ở đâu vô mà người ta đang nói chuyện với nhau bằng Vietnamese, nhảy vô xọt toàn là English không vậy? Đọc nội quy của ĐTH nhé.

LDP
01-03-2004, 16:03
Chào bác LeXuanDong, lâu wá mới gặp, sao hôm nay bác chuyển "nhà" à ? không ở bên VNex.. nữa sao ?
To các bạn chê Intel : tại sao người ta được làm giám đốc kỹ thuật của Intel nhỉ ? Mà tại sao không là tui hay ai khác :)) ? Chắc thằng chả đút lót ? Không đâu các bạn à ! Nói như vậy các bạn chắc cũng hiểu !

applet
13-03-2004, 16:19
Tôi đọc Thread này thấy mọi người nói hết rồi. Chỉ thấy bài này là xịn nhất. :)
Tôi nghĩ IT Expert thì cũng chỉ là expert một lĩnh vực nào đó trong IT thôi. IT Expert không phải là thần mà cái gì cũng biết. Bill Gates chưa chắc biết xài Linux , lol..

Tụi này có vẻ hơi quá lố. Tui cũng thấy Echip tổ chức cái này dở thiệt, nhưng có thái độ như một số tên ở đây thì thật là ... EChip muốn đông người đi coi, phải "năn nỉ" đi coi thì không thèm đi hả? Ông không đi không khí cũng không vắng vẻ chút nào đâu. EChip muốn cạnh tranh với IDG hả? Kệ người ta, không được rồi tức hả? Ông chê Echip thì giỏi cạnh tranh với EChip đi. Ba hoa.

yuna_admirer
14-03-2004, 05:23
Tui không biết dùng ICQ nè.

chanhlinh
14-03-2004, 05:41
Không biết các bác nghĩ sao, chứ tui thì thấy "nhảm" hết sức. Chẳng có quái gì cả. Tui kể cho các bác nghe một đoạn giao lưu giữa một Giám Đốc Kỹ Thuật của Intel và một End User nhé :
End User : "Thưa anh, em đang sử dụng một MB Intel, dùng chip 845XX, em đọc trong catalog thì thấy hỗ trợ được AGP 8X, nhưng khi em mua một card AGP 8X gắn vào thì không lên, màn hình đen thui, xin hỏi lý do tại sao ?".
Intel's P.M : "Đối với MB Intel, không phải bất kỳ card màn hình nào cũng tương thích, cũng gắn vô được." Chấm hết. :buck:
Các bác nghĩ thế nào ?
"Làm dâu trăm họ" mà nói thế thì bố ai mà dám rước về !!! :1eye:

Đấy là chuyện thứ nhất, còn chuyện thứ hai là về Echip. Trong 1 vòng thi, MC đứng oang oang câu hỏi, còn bộ phận kỹ thuật thì đưa câu hỏi lên trật lất. Mẹ ơi, bó tay luôn. Chưa hết, đến lúc bấm chuông thi trả lời câu hỏi, chẳng có người nào trả lời được nên chẳng buồn bấm chuông, thế mà, MC và BTC cứ năm lần bảy lược "các bạn chuẩn bị bấm chuông khi nghe tôi nói xong hai chữ "bắt đầu" nhé". Thiệt hông còn gì để nói.

:blink:

Sống trên đời phải biết mình biết ta chứ bạn, không những thế bạn phải biết rằng họ đã làm được những gì, cớ sao bạn lại chọc khóe vào những sai lầm, những khuyết điểm của họ, ai không có khuyết điểm, một trương trình được tổ chức như vậy đã gọi là một cái gì đó quá thành công cho ngành công nghệ thông tin nước nhà, đáng lẽ bạn phải nên tự hào chớ, bạn đứng dưới chân núi mà chửi người ta trên đỉnh núi à, người ta nghe chắc????
Tui không nói nhiều nữa, anh em nói hết rùi
Thân!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!