PDA

View Full Version : Dịch vụ hosting bảo đảm chất lượng, uy tín

fcnet
22-02-2004, 21:02
Chào mọi người,

Xin được mạn phép giới thiệu lại dịch vụ của chúng tôi một lần nữa :wub:

http://host.friendscircle.net

Mời mọi người tham khảo

Mắt vàng
23-02-2004, 00:51
mình tham khảo của bạn rồi, hình như hơi mắc đó 2$/ tháng mà chỉ được 25MB/750M BW5 Chắc bạn chỉ có bán cho tổ chức thôi đúng không, sv sao mua nổi, mắt thế
chắc tiền nào của đó .

fcnet
23-02-2004, 12:46
Ai nói với bạn là SV thuê không nổi. $2/tháng (khỏang 31.000đồng, tương đương một chầu nước) không phải là mắc nếu như dịch vụ của chúng tôi tốt, ổn định và quan trọng là khách hàng được hỗ trợ tận tình, lịch sự. Chúng tôi chú trọng đến chất lượng dịch vụ và hỗ trợ khách hàng :-)

P.S: các tổ chức thường người ta thuê host nhiều hơn $10/tháng không à và ít khi thuê ở reseller lắm :-D

Babywolf
23-02-2004, 22:14
Tốt hay không thì chỉ có thời gian mới trả lời được.

fcnet
24-02-2004, 12:54
Tốt hay không thì chỉ có thời gian mới trả lời được.

LOL :glare: :yes: ... cái này thì chỉ sử dụng rồi mới biết. Tôi không thích đao to búa lớn nhưng uy tín của FC.net đã có từ lâu rồi, ai tốt kém thế nào thì thời gian sẽ cho mọi người sẽ thấy, người còn sống sót là kẻ chiến thắng j/k

vietfirm.com
24-02-2004, 13:05
No bias, nhưng việc bạn cung cấp hosting dưới cái sub domain như vậy chẵng nói lên một chút gì nghiêm túc.
Sorry nếu lời thật mất lòng

jiSh@n
24-02-2004, 13:29
$2/mo đối với SV thì ko có gì là mắc, nhưng một lần 24$/year thì là chuyện lớn đối với SV đấy. Nên chăng một lần 3mo hoặc 6mo thì có lẽ chấp nhận được.

thienthanmedusa
24-02-2004, 14:18
:) 750M bandwidth/ month chẳng đủ để run 1 cái forum loại nhỏ.
tuy nhiên uy tín của FC thì quả thật rất tốt :-)

thienthanmedusa
24-02-2004, 14:23
à mình cần PM với fcnet để hỏi 1 chút về người cũ, nếu được xin kiên lạc với YM: bambi29_5 ( boy chứ ko phải girl mà ham nha :) )

ThahươngClub
24-02-2004, 15:44
$2/mo đối với SV thì ko có gì là mắc, nhưng một lần 24$/year thì là chuyện lớn đối với SV đấy. Nên chăng một lần 3mo hoặc 6mo thì có lẽ chấp nhận được.
SV có thể bò hàng trăm ngàn ( ~ hàng chục USD ) một tối vào những cuộc nhậu vô bổ hay chiêu đãi bạn gái. Nhưng để bỏ ra 24 USD/year để mua host thì lại kêu không có tiền. Ai cũng kêu là sinh viên nghèo. Nhưng thử hỏi ở đây có ai đã chưa từng hay đang là sinh viên không & liệu có biết đời sinh viên là thế nào không ?????????????
Nói đúng hơn là ai cũng vậy. Kể cả đi Dylan hay @ nhưng khi chat vẫn kêu em là SV. Không có tiền ........ Hic hic <- 1 sự thực chua chát

Tha hương

PS : Sorry trước. Sự thật mất lòng. Đây không phải tớ nói riêng ai. Mà là tình trạng chung.

vanlang
24-02-2004, 17:13
... tớ đang là sinh viên ... tớ hiểu rõ .. và chắc hẳn mọi người cũng đã qua thời sinh viên nên cũng hiểu rõ ... hit .. biết làm sao hơn ... sự thật vẫn là sự thật mà ... biết làm thế nào được nhỉ ... có cách nào kô :( ... để bỏ bớt mấy cái .. kiểu này
ai có ý kiến gì hông ?

command
24-02-2004, 22:37
SV có thể bò hàng trăm ngàn ( ~ hàng chục USD ) một tối vào những cuộc nhậu vô bổ hay chiêu đãi bạn gái. Nhưng để bỏ ra 24 USD/year để mua host thì lại kêu không có tiền. Ai cũng kêu là sinh viên nghèo. Nhưng thử hỏi ở đây có ai đã chưa từng hay đang là sinh viên không & liệu có biết đời sinh viên là thế nào không ?????????????
Nói đúng hơn là ai cũng vậy. Kể cả đi Dylan hay @ nhưng khi chat vẫn kêu em là SV. Không có tiền ........ Hic hic <- 1 sự thực chua chát

Tha hương

PS : Sorry trước. Sự thật mất lòng. Đây không phải tớ nói riêng ai. Mà là tình trạng chung.

này sao anh bạn lại quơ đũa cả nắm vậy, xin hỏi tỷ lệ SV bỏ vào cuộc nhậu vô bổ hay chiêu đãi bạn gái sao ộng anh biết rõ vậy hay thằng em ông nó như vậy rồi ông nói. Xin thưa ông nên suy nghĩ kỹ nhé"nhưng bỏ ra 24usd/năm mua host thì bảo không có tiền"---> cái gì cũng có cái lợi của nó, tiền học phí đóng còn khó khăn chứ nói chi bỏ tiền mua những cái xa xỉ này chứ. Tui vẫn còn sv nên tui vẫn biết cuộc sống như thế nào, hay có lẽ tui và ông ở hai môi trường khác nhau nên cách nhận xét cũng khác nhau. Nếu không ra sư phạm kỹ thuật mà coi, xe đạp chiếm đa số đấy ông ạ.

ThahươngClub
25-02-2004, 05:13
Tớ không việc gì phải ân hận khi nói ra những điều này. Đó không phải là do ở 2 môi trường khác nhau. Cũng như bạn. Tớ cũng đã học đại học ở VN nên điều đó tớ biết. Không cần phải nghe ai nói cả.
Không nói đâu xa & cũng chả cần phải nói đến tầng lớp sinh viên thành phố - những người có điều kiện hơn - Mà chỉ cần bỏ một vài buổi tối đi tìm hiểu trong bất kỳ KTX của một trường ĐH bất kỳ. Sẽ hiểu SV là thế nào...
+ Cái gì cũng có cái lợi của nó - Tớ công nhận.
+ Tiền học phí còn khó khăn - Tớ cũng công nhận
Nhưng cái gì là chuyện của cái đó. Chuyện đó đặt lên hàng đầu. Nhưng chuyện ăn nhậu & bao gái. Chuyện đú đởn & bù khú với nhau ... nhưng lại không dám bỏ tiền ra mà chỉ thích xin không của người khác....
Liệu anh bạn có dám khẳng định những lời tôi nói không phải là sự thực chung không. Nếu anh bạn dám cam đoan theo tư tưởng của mình. Tớ thành thật xin lỗi nhưng tớ vẫn phải nói : - Anh bạn đếch hiểu gì về đời cả. Bất kỳ người nào có chút hiểu biết đều hiểu những gì tớ nói ở đây là sự thực
Con số những SV như anh bạn nói đó chỉ là một phần rất nhỏ. & những người đó họ rất có tự trọng & không bao giờ mở miệng ra nói em là SV nghèo không có tiền để đi xin lòng thương hại của người khác....Nhưng người đó tớ rất tôn trọng - Okie

Tha hương

fcnet
25-02-2004, 08:20
No bias, nhưng việc bạn cung cấp hosting dưới cái sub domain như vậy chẵng nói lên một chút gì nghiêm túc.
Sorry nếu lời thật mất lòng

Sao bạn lại có thể nói như vậy được trong khi bạn chưa biết rõ là chúng tôi có nghiêm túc hay không? Chỉ dựa vào cái domain thì chẳng nói lên được gì cả! Việc sử dụng subdomain cho trang host là một trong những "chiến lược" của chúng tôi. Sử dụng nó có thể "hưởng" một chút uy tín của trang chính, chẳng có gì là không được. :lick:

fcnet
25-02-2004, 08:22
à mình cần PM với fcnet để hỏi 1 chút về người cũ, nếu được xin kiên lạc với YM: bambi29_5 ( boy chứ ko phải girl mà ham nha :) )

Đã add nick của bạn vào YIM.

fcnet
25-02-2004, 08:38
Lạc đề một chút, theo fcnet thấy thì HSSV bây giờ... giàu nhiều hơn là nghèo. Về các khía cạnh trên như mọi người đã nói (nhất là các khoản nhậu nhẹt, chơi bời, bao gái,...) mỗi lần cũng mất ít nhất là vài chục nghìn. Đừng nói là SV ở KTX đều nghèo, cũng có những bạn là sv ở KTX, nhà ở tỉnh xa, đi xe đạp nhưng mà về khoản chơi bời thì còn hơn dân thành phố gấp bội. Nói chung thì câu nói "SV... nghèo" bây giờ không còn đúng cho lắm.

fc.net còn nhận thấy một điều đáng buồn nữa ở đa số hssv, đó là thiếu tinh thần tập thể và xây dựng (qua khảo nghiệm ở các nhóm trong trang friendscircle.net). Thử hỏi nếu làm forum cho lớp với chi phí mỗi tháng 31.000đ, nếu kêu gọi 10 người đóng góp thì số tiền chẳng là bao nhưng thử hỏi khi kêu gọi rồi thì có bao nhiêu người chịu đóng góp (kêu gọi đóng tiền họp mặt đi chơi thì khỏi nói rồi thì ai cũng biết :-)? Còn nếu là một mình đứng ra bỏ tiền thì hãy làm một bài toán nữa. Một giờ truy cập internet trung bình là 3000đ, nếu một tháng bạn "nhịn" truy cập bớt 10g (nếu là dân developer/webmaster thì một tháng trung bình phải truy cập ít nhất là 60giờ) thì cũng đủ để thuê một cái host đàng hòang. Nói tóm lại cái gì cũng có cái giá của nó, nếu bạn thực sự nghiêm túc trong công việc nói chung thì hãy bỏ tiền ra thuê một hosting đàng hòang, điều đó thực sự sẽ giúp ích rất nhiều trong công việc vì có môi trường ổn định, không phải lo sợ host free thì có thể down bất cứ lúc nào (tất nhiên là trừ trường hợp thuê nhầm chỗ làm ăn không đàng hoàng).

Chút thiển ý. :-D

thienthanmedusa
29-02-2004, 00:08
fcnet nói sinh viên bây giờ giàu nhiều hơn nghèo là ko đúng, nhiều sinh viên học trên giảng đường xong là phải vội vàng đi làm thêm như tiếp thị, tiếp tân, dạy kèm....
tuy nhiên có rất nhiều bạn ngồi internet suốt cả ngày, đến khi cần 50.000/ tháng để đóng tiền host thì nói...sinh viên làm gì có tiền. đó cũng là 1 trong những lý do để các bạn ấy sử dụng cc chùa.
1 khi đã làm webmaster, hay kinh doanh host, domain thì phải có thái độ nghiêm túc, tôn trọng members, tôn trọng khách hàng, tuyệt đối ko dùng cc chùa hay ko có những hành động lừa đảo members/ khách hàng. Uy tín trong công việc rất quan trọng, không biết các bạn có nghĩ như tôi ko.

fcnet
29-02-2004, 01:16
fc.net chỉ nói trên thực tế từ những người xung quanh và bạn bè của mình thôi. Có thể fc chưa đúng nhưng vấn đề nào cũng có 2 mặt của nó cho nên phải nhìn nhận khách quan 1 chút.

suonggio
11-03-2004, 17:29
ngoài ra chúng tôi còn cung cấp host và domain cho các bạn với giá ưu đãi
server chúng tôi mới thành lập trên nên linux với độ bảo mật an toàn, server mạnh trên apache 1-3 mới nhất
hiện nay chúng tôi gồm có những dịch vụ sau:
1) cung cấp domain với tên miền cấp một
giá như sau
domain không kèm theo host thì mỗi năm 100 ngàn
2) hosting gồm các loại như sau
+ hosting không domain
đây là dịch vụ khi các bạn đã có domiina chúng tôi phục vụ hosting cho các bạn
giá như sau
loại 100M, 5G băng thông, 5database giá 100 ngàn một năm
loại 200M, 10G, 10database giá 200 ngàn một năm
loại 400M, 20G, 20database, giá 300 ngàn một năm
+ hosting kèm theo domian
dịch vụ hosting kèm theo domain sẽ bằng giá hosting không kèm domina + dịch vụ domain giá như trên
3)Dịch vụ thiết kế web , diễn đàn cho các tổ chức và cá nhân
chúng tôi có các mẫu web mới nhất cho các bạn lựa chọn
nhằm phục vụ các bạn ngày một tốt hơn.
thành công của khách hàng là phương châm hoạt động trên lợi nhuận của chúng tôi