PDA

View Full Version : 1 lỗi rất ư là khó chịu ...

djerry
07-01-2010, 20:21
Con máy tính nhà em dạo này mới mắc bệnh lạ là khi đang khởi động để vào Windows thì bỗng dưng hiện ra dòng chữ " A Disk Read Error Occurred . Press Ctrl + Atl + Del to Restart " rồi đứng im luôn . Em phải Restart đi restart lại đến 4 , 5 lần mới vào được windows . Các bác giúp em giải quyết bệnh này cái . Thanks You các bác trước :D

sakura1311h
07-01-2010, 20:29
bạn nên seard trên google với câu lệnh của lỗi đó sẽ có khá nhiều câu trả lời nhanh hơn nhiều so với việc ngồi chờ trả lời ở đây.

nguoiyeu113
09-01-2010, 09:59
bạn nên seard trên google với câu lệnh của lỗi đó sẽ có khá nhiều câu trả lời nhanh hơn nhiều so với việc ngồi chờ trả lời ở đây.

ý của bác là ở đây ko ai trả lời được hay sao ????

sakura1311h
09-01-2010, 21:43
ý của bác là ở đây ko ai trả lời được hay sao ????

không phải.ý tớ là câu hỏi này rất dễ tra trên mạng như thế sẽ nhanh hơn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

trường hợp như bạn này có thể do 1 số nguyên nhân nè:
1.dây cáp ổ cứng lỏng---->>>>cắm lại dây cáp.
2.nguồn yếu----->>>>>>thay nguồn mới.
3.ổ cứng bị bad----->>>>> fix lỗi bằng chương trình HDD trong hiren boot(bạn có thể tìm thấy nhiều tài liệu về cách sử dụng phần mềm này tuy nhiên việc tìm và sửa lỗi sẽ khá lâu,ổ cứng mình 80G mà nó chạy mất 6 tiếng).
4.nguyên nhân khác của ổ cứng.cái này muốn test thì bạn đem ổ cứng sang máy khác test thử là biết.
5.cũng có thể là do win.cài lại win hoặc cài đè để fix lỗi.
tóm lại cái lỗi của bạn là do win không đọc đc ổ đĩa cứng.kiểm tra xem trong bios có boot từ HDD không nếu không thì chỉnh lại.

trilay
10-01-2010, 01:17
có lẽ giống như sakura1311h nói
bạn thử xem sao
mình nghĩ chắc nguồn yếu

chúc bạn thành công