PDA

View Full Version : Help: Fix BIOS CQ40

vinhict
07-01-2010, 19:15
Tình hình là con compaq CQ40 của em chạy ver bios F51/windows7, hôm nay em Fix lại BIOS ver F.11E vậy là toi O_O
Khi thực hiện em thao tác Fix trên winxp hoàn toàn thành công, máy tự động shutdown, khi em khởi động lại vẫn vào Bios setup để xem ver Bios bình thường, nó hiện lên F.11E; mọi phím nút, chương trình khởi động trước khi khởi động hệ điều hành vẫn hoạt động tốt, Nhưng khộng thể khởi động từ bất kì nguồn nào (USB, CD/DVD-ROM, HDD) và báo lỗi như sau:
104-Unsupported wireless network device detected.
System Halted. Remove device and restart.
Bác nào thạo vụ này cứu em gấp!
Thank's,

Culaoyeudoi
22-01-2010, 17:16
Tớ ko chắc lắm nhưng bạn hãy tháo pin nó ra để 1 lúc rồi cắm nguồn vào bật lại máy xem có lên ko. Rùi sau đó vào bios chỉnh lại thứ tự nhận HDD là sẽ dc bạn à.
Còn nếu ko thì bạn phải mang đến bảo hành để họ làm lại bios thui.....

boy_pbcn
22-01-2010, 21:29
tháo pin cmos thử ra xem sao nhá cứ để khoảng 5 phút trở ra hay lắm vào nếu đc thì ok nếu ko thì mang đi bảo hành thôi

wuhoatu
23-01-2010, 16:08
Bác chủ thớt thử tháo cái card wireless ra xem có boot được không. Nếu được thì flash lại bios tốt, sau đó cắm card wireless vào lại.

minhduoclk
29-01-2010, 14:03
minh chua hieu vi sao lai up bios len f may do de lam gi he

homivi
10-04-2010, 20:31
bạn hãy tháo card wireless ra , bật máy lên vào win sau đó bạn down bios f51 và chạy lại Bios đó. sau khi chạy xong ban restart lại máy và gắn card wireless vào lại. thế là xong, chúc bạn thành công!!!