PDA

View Full Version : Laptop bổng dưng mất tiếng

nhauvao
07-01-2010, 17:07
Các bác giúp em với.Laptop của em tự nhiên khi không lại mất tiếng.muốn có tiếng lại thì phải khởi động lại máy.Nhưng chỉ nghe được 1 lúc là nó lại mất tiếng tiếp.Em đã xem rồi.Driver hok có j cả tất cả đều bình thường.quét virus cũng chẳng có em nào.HIXHIX...Em mày mo` cả ngày cũng chẵng tìm ra bệnh j cả..Mong các bác giúp cho..Thanks

sakura1311h
08-01-2010, 07:28
.cho hỏi laptop của bạn thuộc loại gì.theo mình thấy thì dòng CQ40 hay bị lỗi này lắm,và nguyên nhân là do drive chưa thích hợp.mà bạn dùng phần mềm gì quet virus vậy?mấy cái bkav vô tích sự lắm.

nhauvao
08-01-2010, 17:30
may dung hp dv6815nr Quyet Virus AVG 9.0.Minh đã thử cài lại win.h thi nó không vào dc Internet lun con driver sound cài thi nó bảo ko dc.Tớ gần phát điên lên luôn.Chưa bao h gặp trường hợp ntn bao h.Tớ cũng đã thử down cái driver sound của nó trên trang chủ rồi mà cũng như thế ah.hix

haclongbn8x
09-01-2010, 09:49
máy của kưng bị víut đấy. cài lại win đi rùi vào trang hp.com mà download driver của nó về cài. trong quá trình setup ko đc click - double mouse. quét víut xong, khởi động lại mới đc double -click. ok. chúc may mắn....