PDA

View Full Version : Máy bị gì đây? Các bác vô giúp gấp

nomadic
21-02-2004, 17:03
Chuyện là như vầy:
Em được một thằng bạn cho một modem int, gắn vào thì lúc mở máy tối om không thấy gì hết, main kêu một tiếng bíp dài. Thử lấy ra lấy vô modem không được, mình đem lên I-care (bệnh viện comp của Nguyễn Hòang) sửa thì nó làm một hồi thì máy lên hình, nó nói là VGA lỏng chân, đồng thời nó kêu Win XP hư rồi, nó nói sẽ cài lại gìum cho (Nó cho coi thì Win XP chạy đến màn hình nạp, có thanh chạy wa chạy lại thì tự động restart, vào bằng Safe Mode được, trong khi mình vào Win Me bên ổ C thì bình thường), thấy bảng giá cài soft ở đó mắc quá (50.000 1 HDH) nên mình nói mình có file ghost rồi, hết 30.000. Đem về thì ghost lại vẫn bị như trên, cài lại Win XP vào D thì lúc nó format rồi copy file cần thiết xong restart để đến màn hình khởi động như trên thì hiện ra cái lỗi sau:

Stop: C0000221 Unknown Hard Error
SystemRootSystem32\ntdll.dll

Không thể cài tiếp Win được. Format cả ổ C có Win Me và D (XP), chỉ cài Xp lên C thì vẫn bị lỗi đó. Hic, vậy cuối cùng mình bị gì, mong các cao thủ góp ý giúp. Nếu không thì khuyên mình nên đem đâu để sửa, chỗ nào chuyên nghiệp ở TPHCM mà không chém. Thanks các bác nhiều.