PDA

View Full Version : Hỏi về Javascripts (?)

yendieu
02-10-2002, 01:15
Mình mới cài lại Windows XP Pro.
Có lẽ cái bản này là bản cũ, hơi xấu và thiếu thiếu so với bản cũ. Nhưng không sao.
Có điều mình không tài nào vô được Vietfun để chat. Nó bảo thiếu java gi đó, rồi chỉ vô trong trang của Microsoft để load về, rồi đi tùm lum, mà mình không biết làm sao??
Mình cũng thử update cái IE mà không ăn thua?
Mình không thích chat lắm, không có chat được trong Vietfun cũng không sao. Nhưng không vô trong trang chat được nên tức tức. Hì hì, điệu mà :)
Mong có anh em nào giỏi giỏi chỉ bảo giúp nha.
Cám ơn rất nhiều,

Archer
02-10-2002, 08:32
Hình nhu XP không support Java Virtual Machine nên không chat được bằng các chat room sử dụng Javachat,bạn dowload SDK từ java.sun.com về thử xem.
Nhưng tốt nhất là dẹp mấy cái vụ chat-chit này đi,vừa nhất đầu vừa tốn tiền,lại hay bị gạt nửa,nếu buồn thì nói chuyện với tui nè.:rolleyes:

quangvu
02-10-2002, 16:32
Vì IE của WinXP không hổ trợ JVM ,bạn có thể dùng Netscape Navigator 6.0 hoặc Opera có hổ trợ Java.

yendieu
03-10-2002, 00:19
:rolleyes:
Cam on cac anh chi da tra loi. Hoi truoc tui xai Win XP cung chat duoc o VF no problem mà :(
Thiệt tình dạo này tui không chat nữa, nhưng buồn buồn cũng đi loanh quanh. Tui chỉ tức là tui không vô được thôi :)
Cám ơn một lần nữa nha. :)
Cái bạn nào nói muốn nói chuyện với tui hả, gởi offline msg cho tui ở YIM đi :)

end_die
08-10-2002, 20:48
co ai ba`y tui la`m 1 trang web bang fronpage qa ngon ngu java hay ko !!!!!!!!!!!!!! :o :cool: :rolleyes: :.(

winner
12-01-2003, 15:22
có cách nào học Javascript nhanh không ?

venus
13-01-2003, 19:47
Có .
Trước tiên bạn mua sách C về học trước , nếu C mà bạn học tốt , viết cú pháp , syntax tốt , thì chuyển qua javascript cực kỳ dễ dàng .
Sau khi học C xong , bạn bắt đầu học Web . Học web còn dễ hơn học C , học C còn dễ hơn đi karaoke . Học xong phần form của Web , là bạn bắt đầu đi vào javascript được rồi .

Học Javascript không khó như mọi người nghĩ đâu . Venus còn học được mà.

Cyber
21-01-2003, 16:59
không cần phải học C trước đâu, học Javascript cũng dễ thôi. Nó không phải là Java, nó làm một loại script, tức là không có mã dịch chạy thẳng bằng source code. Không có loại biến, nói chung là rất dễ học, học mót người khác bằng cách cứ view source trang web nào mà bạn thích.