PDA

View Full Version : Thông báo và Giải Thích của Viethello

blueboys
20-02-2004, 22:27
Chào các bạn ,

Xin mời các bạn đọc qua lời thong báo và giải thích của viethello vào ngày 20/2/2004 .

Link : http://66.227.123.33/viethellohosting.com/

VietDuc
20-02-2004, 22:48
Thông báo hay giải thích gì thì cũng đâu cần phải Flood 3 bài một lúc, gây ra cái gì đó rồi thanh minh thanh nga loạn hết cả Box lện

truongton
21-02-2004, 01:26
Dưới đây là một đoạn nói chuyện với người đã set host cho chúng tôi:
hoangtuphale84 (12:01:36 AM): ?
phamhoanganh1003 (12:04:28 AM): Luc' truoc ong dong' bao nhieu roi?
hoangtuphale84 (12:04:48 AM): 11$
phamhoanganh1003 (12:06:34 AM): 1 nam = 12 thang'
phamhoanganh1003 (12:06:39 AM): Vay ong co`n 11 thang'
phamhoanganh1003 (12:06:48 AM): 11 x 11 = ???
hoangtuphale84 (12:06:56 AM): oh` vay la` 110$ ha`
hoangtuphale84 (12:07:21 AM): dzay de? tui qua ben US mua suong' hon
phamhoanganh1003 (12:11:24 AM): vay thi` tuy` ong
phamhoanganh1003 (12:11:30 AM): Vi` bang gia' cua bon tui re~ lam roi
hoangtuphale84 (12:12:56 AM): choi
hoangtuphale84 (12:13:03 AM): ong noi gion hay noi choi vay?
phamhoanganh1003 (12:13:04 AM):
hoangtuphale84 (12:13:18 AM): hop dong luc truoc truoc la mua tung tha'ng
hoangtuphale84 (12:13:27 AM): host ong die ben tui chua ti'nh toi chuyen database
phamhoanganh1003 (12:13:28 AM): Nhung hien ta.i
phamhoanganh1003 (12:13:35 AM): Bo.n tui cho thue nguyen nam
phamhoanganh1003 (12:13:38 AM): Vi` thue tung` thang'
hoangtuphale84 (12:13:44 AM): hien tai thi ong lo tra lai database cho ben tui
hoangtuphale84 (12:13:56 AM): co`n ko thi tra tien lai cho bon tui
hoangtuphale84 (12:15:36 AM): Choi oi lon roi la`m an uy ti'n 1 chut
hoangtuphale84 (12:15:52 AM): ben tuibi die host thi lo mua host ben ong de den tra? lai cho nguoi ta
hoangtuphale84 (12:16:02 AM): con bay gio ong lam giong host thang kia
hoangtuphale84 (12:16:06 AM): vay ong nghi~ sao
hoangtuphale84 (12:16:11 AM): tui ban cho ong cai host 1 thang
hoangtuphale84 (12:16:19 AM): mai tui bao ong tra tien 1 nam
hoangtuphale84 (12:16:27 AM): ong kjo tra tui del host ong chiu ko
hoangtuphale84 (12:16:28 AM):
phamhoanganh1003 (12:17:40 AM): ko
phamhoanganh1003 (12:17:50 AM): HIen tai bon tui ban' ko mua
hoangtuphale84 (12:18:11 AM): ong khong hiu? ah`
hoangtuphale84 (12:18:13 AM): thi du.
hoangtuphale84 (12:18:22 AM): hom nay
hoangtuphale84 (12:18:27 AM): tui ban cho ong cai' reseller
hoangtuphale84 (12:18:29 AM): 1 thang'
hoangtuphale84 (12:18:31 AM): thang' sau
hoangtuphale84 (12:18:38 AM): tui bat' ong tra? tien` 1 nam
hoangtuphale84 (12:18:44 AM): neu khong tra? tui del host
hoangtuphale84 (12:18:54 AM): deo' tra? lai data roi` ong nghi~ sao
phamhoanganh1003 (12:19:05 AM): a.c a.c
phamhoanganh1003 (12:19:09 AM): Tra data me. gi`
phamhoanganh1003 (12:19:16 AM): Hien tai
phamhoanganh1003 (12:19:30 AM): Tu.i tui da~ fai bo~ tien ra thue nguyen server cua cong tynuoc ngoai`
phamhoanganh1003 (12:19:36 AM): khoang 120USd /thang'
phamhoanganh1003 (12:19:47 AM): Luc' truoc thue host cua thang viethello
phamhoanganh1003 (12:19:51 AM): Ma' no'
phamhoanganh1003 (12:19:54 AM): Choi so^'c
phamhoanganh1003 (12:20:00 AM): Xoa' het data , ley lai host
Lúc trước khi mua host của viethello chúng tôi đã hợp đồng với viethello rõ ràng là trả từng tháng. vậy mà sau khi một tháng rồi viethello die chúng tôi đồng ý chờ anh ta lên lại và tiếp tục hợp đồng với họ. Nhưng bây giờ bọn họ bắt tôi phải trả tiền nguyên một năm mới set host lại cho chúng tôi. Không hiểu họ buôn bán cái gì nữa đây. Các bạn nthử nghĩ một người bán host cho bạn tháng đầu bảo là trả theo từng tháng rồi tháng sau nói là bây giờ không được bạn phải trả theo năm. Thì bạn nghĩ sao.???? Thanh minh thanh nga gì nữa.

hongchau
21-02-2004, 02:53
Tẩy chay & xóa sổ viethello đi, làm ăn chuối thế cũng ra đời làm ăn được à ? Mai mốt muốn làm ăn thì đổi tên thành vietHELL đi nhé :)

ông kẹ trường tồn gì đó muốn theo gót viethello sao mà website Hostcheap for Student
http://vnsolution.info của ông tôi vào không có thông tin gì vậy ?

VietDuc
21-02-2004, 07:06
hehehe hoangtuphale nhớ anh chứ ? chú mua mất cái domain thanhnienvn.net của anh bằng cc chùa chỉ vì anh quên không renew. Thế bây giờ cái domain đó nhường lại cho anh được không? anh cũng không thấy em xài đến trong vài tháng qua mà. Anh muôn Diễn Đàn Thanh Niên Thế Hệ HCM được Restore đúng địa chỉ cũ. :)

blueboys
21-02-2004, 08:00
Theo tôi nhận xét , HoangAnh va Hoan làm ăn hosting rất tích cực , nhưng mà đã có kẻ ám hại viethello , các bạn đọc giải thích của VuH tại usa .

Không ai muốn sự việc đó xảy ra .

A`, Tiền thuê host cua Hanh & Hoan , VuH (technical & advertise) đã trả lại cho họ . Bên usa chúng tôi cũng bị phạt nặng , mong các anh em thông cảm và bỏ qua cho .

Hiện nay nhiều có server tại VietNam do VuH cung cấp và support . Mong các bạn đừng có hiểu lầm từ chuyện Viethello mà chống phá và chỉ trích chúng tôi .

Bên đây rất buồn vì chuyện viethello xảy ra tại VN .

Chúng tôi từ đó rút ra kinh nghiệm về việc khách hàng lợi dụng hosting để hack va cho^'ng phá làm phạm luật , các dịch vụ khác cũng lấy sự kiện na`y để thêm kinh nghiệm quản lý tốt .

Các dich vu tại việt nam đa số dùng Datacenter tại Nocster , Managed, EV1 Server, Server Matrix , NOC24 , Hiya Corb . Các bạn hãy cẩn thận Policy của mấy datacenter đó không thi` sẽ bị suspend giống như Viet Hello . Lúc đó sẽ thấy sự việc không muốn xảy ra ma` cũng xảy ra như Viethello .

Chúc Dịch vụ các bạn tha`nh công ,
Advance member of Nocster & Managed .
Jimmy N T

VietDuc
21-02-2004, 08:33
Cậu này hay nhỉ, thích flood lắm à? để tui nhờ Admin xử chú nhé. Bài nòa cũng post cùng một nội dung ở khắp nơi, mình vô tội thì không thanh minh hoặc thanh minh 1 lần được rồi, cố tìm cách sau này làm ăn tốt hơn đi, coi như rủi ro kinh doanh, làm quái gì mà đi khắp các Theard để flood vậy?

blueboys
21-02-2004, 08:44
Để anh delete chú em :) , xin lỗi la không có flood , mà đang dùng Cable internet , nên lỡ click lẹ nên bị vậy , để tôi delete .

Các bác đọc những lời trên rút ra kinh nghiệm và thông cảm , cũng như giúp cho dich vụ các bạn tồn tại lâu dài hơn tại VietNam :) .

Í chà , www.tuoitrevntoday.com . Bán cho tôi 1 host để tôi xem các bạn host các bạn có tốt không và security :) . Nếu tốt sẽ giới thiệu miễn phí cho bạn .

Làm sao mua đây :) .

IP là bạn đang dùng của : Dinix Datacenter
http://dinix.com/hosting/dedicated.htm
--------------------
Ping of Dinix.com
PING dinix.com (209.152.160.13) from 198.64.168.195 : 56(84) bytes of data.
64 bytes from web.servernode.net (209.152.160.13): icmp_seq=0 ttl=52 time=29.887 msec
--------------------------------

Ping of Gate2Vn :

PING gate2vn.net (209.152.168.247) from 198.64.168.195 : 56(84) bytes of data.
64 bytes from chrysanthemum.gate2vn.net (209.152.168.247): icmp_seq=0 ttl=52 time=29.755 msec
64

--------------------
Ping ok , còn security thì chưa biết sao . Để mua host về xài xem thế nào .
Nếu tốt chắc đến tận Dinix Datacenter ký contract vài cái servers . Làm ăn tiếp tại VNam . Bán server với giá rẻ hơn trong trang của họ .
Hi vọng là các bạn dich vụ ủng hộ nhe .

phpnmysql
21-02-2004, 11:44
Em là người mua host của Viethello đến nay còn chưa được hoàn tiền nữa nè (tôi mua 3 tháng nhưng mới sử dụng được 4 ngày thi bị die rồi....). Không biết Viethello có chịu hoàn tiền không nữa (em đã gửi cái info host cho phuochoan rồi vì Viethello nói là gửi cái info host của em cho phuochoan đi, rồi phuochoan sẽ set lại cho em sử dụng và nói là 3 ngày sau Viethello sẽ hoạt động trở lại , đã gừi cái info host rồi đợi đến dài cổ luôn mà vẫn chưa thấy ai hồi âm và Viethello chưa hoạt động được nữa , phải chăng là không muốn hoàn tiền......)!!!! Bức xúc....

blueboys
21-02-2004, 11:58
À , Chúng tôi đã trả tiền lại cho phước Hoan rồi . Mong la anh ta giải quyết cho các khách hàng anh ta sớm hơn

Theo khách hàng tại VN cho biết là PhuocHoan đã mở lại website bán host , bạn vào đó và email cho anh ta .

Website này : http://ecommercevn.com/
or http://www.vinasolution.com
Chúc vui .

phpnmysql
21-02-2004, 12:07
À , Chúng tôi đã trả tiền lại cho phước Hoan rồi . Mong la anh ta giải quyết cho các khách hàng anh ta sớm hơn

Theo khách hàng tại VN cho biết là PhuocHoan đã mở lại website bán host , bạn vào đó và email cho anh ta .

Chúc vui .

Em mua host của hoanganh, khi sever bị down em có gặp hoanganh và hoanganh nói là send cái info host của em cho anh phuochoan để anh ấy set lại cho em sử dụng và đợi sau 3 ngày sẽ hoạt động lại....????

blueboys
21-02-2004, 12:43
Í chà , Chúng tôi đã chấm dứt làm ăn với họ rồi . Việc này cần email hỏi họ và yêu cầu setup lại host , nếu không trả tiền lại .

Mong là vụ này sẽ dịu đi và chúng tôi còn phải Provide server cho các bạn khác ở VN làm dịch vụ . Chứ không nói chúng tôi lừa gạt là buồn lắm .

gate2vn
21-02-2004, 12:45
haha... blueboys, lúc trước thì kêu là sang EV1, sau nhận ra là anh đang ở DINIX thì lại edit lại à :D

nếu chú có khả năng, cứ ký hợp đồng, có ai nói gì đâu mà phải khoe vung lên như vậy.

blueboys
21-02-2004, 13:00
Tại trong trang chính của Bác ghi la ở EV 1 Servers ma :) , nên tui tưởng thiệt . Chất lượng ở Dixie tốt không ? , tui chưa bao giờ làm ở đó mà . Cho ý kiến nhe .

gate2vn
21-02-2004, 13:04
có lẽ cậu nên về xem cái NOCSTER với MANAGED của cậu đi. nếu cậu là "Advance member of Nocster & Managed", hy vọng sẽ không còn nghe nhiều tai tiếng về 2 cái đó nữa.

còn việc tớ có server ở EV1 hay không, có lẽ cậu đâu có biết mà tưởng thiệt hay không, phải ko. chỉ cần biết là tớ không dối trá khách hàng, ok? :)

blueboys
21-02-2004, 13:07
Tui chuẩn bị apply vô làm nhân viên cho EV 1 ở Houston , Hi vọng gặp các bạn 1 ngày không xa :) .

À , Tụi này provide dedicated server cho khách hàng không có bị trở ngại gì . Chỉ có cái vụ Viethello là rắc rối . Qua việc này giúp cho chúng tôi rõ về thị trường VietNam .

Cảm ơn Pham Hung :)

gate2vn
21-02-2004, 13:09
yeah, good luck with your application :)

blueboys
21-02-2004, 13:16
thanks a lot :)

Sao tui thấy các dich vụ hosting tại VN hay cấu xé lẫn nhau và nói xấu nhằm tiêu diệt . Thứ nhất là Hacker , CC chùa, và email abuse nhằm mục đích cạnh tranh .
Việc này tôi thế nào cũng báo cáo lên các Datacenter soon .

gate2vn
21-02-2004, 13:43
Tui chuẩn bị apply vô làm nhân viên cho EV 1 ở Houston , Hi vọng gặp các bạn 1 ngày không xa :) .

À , Tụi này provide dedicated server cho khách hàng không có bị trở ngại gì . Chỉ có cái vụ Viethello là rắc rối . Qua việc này giúp cho chúng tôi rõ về thị trường VietNam .

Cảm ơn Pham Hung :)

tôi đâu có làm gì được cho cậu đâu mà cảm ơn :) mất công người khác lại hiểu tôi giúp gì cậu trong vụ viethello :D hy vọng là mấy cái NOCSTER với MANAGED của cậu cải thiện được tình hình, mà vẫn giữ được giá như thế thì sẽ bán được nhiều server hơn đó :)

mà cậu định báo cái gì lên các DC vậy :D

truongton
21-02-2004, 14:29
Để anh delete chú em :) , xin lỗi la không có flood , mà đang dùng Cable internet , nên lỡ click lẹ nên bị vậy , để tôi delete .

Ái dà anh chàng này xem ra xạo tè . Mọi người nghĩ xem diendantinhoc.com có chế độ chống flood cách vài chục s mới được gởi 1 bài mới Thế mà hắn ta còn bảo là mình dùng Cable Modem nữa mới ghê chứ Cho dù anh dùng T1 hay Lan thì cũng vậy thôi. :lick: :lick: :lick:

Mắt vàng
21-02-2004, 16:50
làm ăn mà mà dối trá sớm muộn cũng bị lôi đầu thôi, nói thật nhé có một tay hiêu biết Net một chút luôn luôn chủ quan với pháp luật không coi pháp luật ra gì cả kinh doanh host chùa,, sơm muộn cũng sẽ nhận điều xấu nhất thôi .
Và những ngwừoi đó làm ảnh hưởng đế uy tín của một số dv mới,
Mình mong tình trạng này càng phải được chấn chỉnh càng sớm cang tốt, những người đó cần phải tẩy chay

VietDuc
21-02-2004, 17:34
Để anh delete chú em , xin lỗi la không có flood , mà đang dùng Cable internet , nên lỡ click lẹ nên bị vậy , để tôi delete .

Nói thì nói cho đúng nhé, ông post bài ở 2 New Theard và 1 bài reply nội dung giống nhau, hơn nữa đúng như truongton nói, flood liên tục thế đếch nào được, mà chú cũng đừng khoe là vào làm Nhân viên ở EV1 nhé, chẳng là cái quái gì đâu. Tụi này đâu có ở đó mà gặp, tinh tướng vừa thôi, lại còn dọa test security dịch vụ của chúng tôi nữa, sợ chú quá đi mất thôi. Rảnh thì đi làm cái gì nó thiết thực hơn đi, chú có hack được thì làm cái gì cho đời hả? Cứ đăng ký host đi mà test.

Sao tui thấy các dich vụ hosting tại VN hay cấu xé lẫn nhau và nói xấu nhằm tiêu diệt . Thứ nhất là Hacker , CC chùa, và email abuse nhằm mục đích cạnh tranh .
Việc này tôi thế nào cũng báo cáo lên các Datacenter soon .
Ai cắn xé nhau hả? có sao nói vậy, chuyện Viethello là do khách hàng họ complain chứ có thấy tụi này và các nhà cung cấp khác tham gia "cắn xé" bao giờ không? Mà thôi, chú vào làm CIA hay FBI luôn đi, nghe sợ quá, báo cáo nữa... chắc Gate2Vn của chúng tôi đến ngày tàn rồi.

blueboys
21-02-2004, 20:24
Mấy anh làm gì mà phản ứng ghê vậy :) , Các bạn làm ăn đàng hòang thì sợ gì . Tui nói là lỡ dulicated mouse với tốc độ 2800 K , thì sẽ double bài viết . Không tin thì gọi ai đó dùng Cable internet vào làm thử đi .
À chú Thủ Đô Hà Nội , tui dùng host của các bạn để xem chất lượng tốt không mà mua vài cái với gía contract với Dinix , đương nhiên là rẻ hơn trong trang dinix.com

Plan Dinix Dedicated server
TECHNICAL DETAILS
2200 AMD Athlon XP
512 DDR Ram (Up to 1 Gb ram)
60 Gb Seagate 7200 rpm Hard Drive
500 -1000 Gb of premium bandwidth.
8 Ips included.
$119.95 / tháng
Plan dedicated đầu tiên của Dinix , với giá này là quá mắc . Làm ăn ở đây chắc chắn lỗ .

Còn VPS 100
only $34.94/month
BUSINESS BENEFITS
The perfect plan for smaller businesses
TECHNICAL DETAILS
6 Gb hard Drive Space
75 Gb of premium bandwidth
Free Cpanel/WHM
4 GB Max RAM
2 Ips included

Chà ở VPS 100 nếu mua nó chắc là lời vì nó có cả WHM . Các dịch vụ còn không mau đăng ký . Í chà nó "Sold Out" rồi , plan này bán đắc thiệt .

gate2vn
21-02-2004, 20:35
trời... blueboys, sao cậu cứ phải khoe sẽ làm contract này contract kia nhỉ. làm thì làm luôn đi, vô đây nói làm gì. mà nếu cậu làm được contract lớn với người ta, tôi nghĩ người ta ko hẹp hòi gì chuyện demo cho cậu 1 chút đâu mà cậu lại cần phải "dùng host của các bạn để xem chất lượng tốt không mà mua vài cái...."

còn nếu cậu hiểu về VPS 1 chút thì cậu cũng thấy là cái VPS100 đó, chỉ để chạy 1-2 cái forum là hết thôi. nên hiểu cậu nói "Các dịch vụ còn không mau đăng ký" là khuyên thật tâm hay muốn đẩy các dịch vụ vào chỗ chết

blueboys
21-02-2004, 20:45
VPS100 la small business plan , mới mở dịch vụ đăng ký nó là tốt nhất . Bán lẻ với bandwith thấp .
6GB spaces , 75 GB bandwith
Chia ra basic la` :
50 MB / 1000 GB bán với giá $1 usd or 15000 VND tháng . Sau không lời hả chú .
Còn có cả WHM /Cpanel có thể setup Reseller nhỏ , hay một cái là có thể tạo DNS riêng : ns1. yourdomain.com or ns2.yourdomain.com , tuyệt cú mèo .

gate2vn
21-02-2004, 20:49
hehe.... vậy tôi mới nói cậu nên xem lại 1 chút về VPS. cậu chỉ nhìn thấy space và bandwidth, mà không thấy đến CPU và RAM của nó. nếu muốn, cậu mua lấy 1 cái VPS100 rùi chia nhỏ nó ra mà dùng đủ.. xem nào ít ra là 76 cái web 50/1000 phải không, rồi xem bao lâu nó đứng 1 lần :D

tôi chỉ sợ lúc đó cậu trả tiền lại cho khách hàng còn không kịp chứ không nói đến chuyện lãi :D

blueboys
21-02-2004, 20:54
Anh Gate2VN tôi vào post bài lúc nào cũng thấy anh online :) . Trùng hợp vậy . Có cần chat online không :)

Tui thấy dịch vụ chú là có chất lượng tương đối tốt tại VietNam ,nên quan tâm và học hỏi thị hiếu và thị trường hosting việt nam thích dùng ở Datacenter nào .

gate2vn
21-02-2004, 20:59
không dám. tôi chỉ là 1 nhà cung cấp nhỏ ở VN, đâu có thể nói đại diện cho thị trường VN được :) nếu cậu muốn biết, có lẽ nên làm 1 cái topic khác mà hỏi mọi người :) trên diễn đàn này cũng có các nhà cung cấp lớn hơn tôi nhiều tham gia đó :)

blueboys
21-02-2004, 21:11
Ok sir , mở topic liền :) . Nhưng mà "DienDanTinHoc" không có mục : Dedicated Server & Reseller Plan nội dung là Datacenter nào tốt nhất như :
Giá cả , Datacenter offers Giảm giá , Giới thiệu Dedicated server Provide.
Tôi thấy thiếu mục này . Không biết post ở đâu .
Thôi post ở Hosting Offer & Request ( topic nay toan noi' vê host services bên VN) , khách hang ho. can hieu ro ve datacenter ben usa or noi kha'c . Vay moi' ye^n tam mua host ca'c ban tai VN do ban mua o datacenter do' .

Ý kiến tôi thế nao .

ThahươngClub
21-02-2004, 21:40
Hic hic nghe bác BB nói mà em hâm mộ quá . Nhưng có điều thắc mắc :
+ Bác trình độ cao nên được các DC thi nhau mời về làm ????????
+ Hay là trình độ không đủ để làm cho họ nên bị họ cho out & phải đi kiếm việc khác

Mặt khác bác làm ở DC thì thu nhập dư dả rồi ( Nghe bác nói mua một lúc mấy server dễ như ăn cháo đó :w00t: :w00t: :w00t: ) . Thôi để lại thị trường VN cho bọn em kiếm chút cháo vậy.
Hơn nưa cái server của DINIX của bác đưa làm ví dụ đó mà bác đã kêu lỗ thì :w00t: :w00t: :w00t: . Em thì chả có chứ server của nhiều bác ở đây mà so giá cả thì còn cao gấp nhiều lần cái của bác đó. Mà họ vẫn sống thôi. Phát tài nữa chứ - Xem quảng cáo của họ thì biết :w00t: :w00t: :w00t: :w00t: :w00t: :w00t: :w00t: :w00t:

Tha hương

blueboys
21-02-2004, 21:57
Chào ThahuongClub , Ở USA dù bạn có trình độ Master or Dr . Làm công là vẫn làm công thôi , chứ ai mời bạn . Application tự kiếm việc làm chỗ nào tốt thôi và trả lương cao . Các bạn mà ở USA thì viec mua server thì dễ dàng mà . Giá cả tương đối rẻ nếu các bạn mua số nhiều .
Theo các bạn biết khi setup Reseller acct trong Root , Các bạn có thể che giấu về information server . Như là mua Pentium 4 thì nói là Xeon ai mà biết . Họ mua Reseller còn chưa biết chính xác được nói chi la " Share Hosting" mua host lẻ .

Mời các bạn qua topic Vote các datacenter hosting . Cảm ơn nhiều .

ThahươngClub
21-02-2004, 22:28
Quảng cáo vẫn là quảng cáo. Ở đâu cũng vậy. Cái chính là sự ổn định dịch vụ mà họ mang lại cho khách hàng. Bác xem ngay cả các DC. Liệu họ nói có đúng hoàn toàn sự thực về những gì mà DC của họ có không.
Trước em có xem cái movie clip giới thiệu về DC của 1 company tại USA .Quảng cáo nghe ghê lắm đến khi nó quay được cái bàn làm việc với 2 cái Comp . Nếu mà DC như vậy thì em quay cái góc làm việc của em cũng có
Còn về việc bất kỳ nhà cung cấp nào cũng có thể khoa trương đôi chút về những gì họ có. Điều đó là điều tất yếu của đến cả 100% các nhà cung cấp dịch vụ- không có gì là lạ cả :detective :punk: :pc:

Tha hương

VietDuc
21-02-2004, 23:27
Mẹ, chịu hết nổi rồi, đã không muốn nói lại phải nói.
Này BB, chú mày bao tuổi mà gọi gate2vn là "chú" vậy? Hơn nữa mở mồm ra là ra vẻ ta đây cái chó gì cũng biết, xưng là thế nọ thế kia, thực tế làm được cái mẹ gì thì làm đi, quăng lựu đạn thế có ngày trúng mẹt đó cu.

VPS100 la small business plan , mới mở dịch vụ đăng ký nó là tốt nhất . Bán lẻ với bandwith thấp .
6GB spaces , 75 GB bandwith
Chia ra basic la` :
50 MB / 1000 GB bán với giá $1 usd or 15000 VND tháng . Sau không lời hả chú .
Còn có cả WHM /Cpanel có thể setup Reseller nhỏ , hay một cái là có thể tạo DNS riêng : ns1. yourdomain.com or ns2.yourdomain.com , tuyệt cú mèo .

Tính toán giỏi thế thì làm đi, ngồi đó mà nổ? Chú học lớp mấy mà cộng trừ cũng sai bét vậy hả? 75Gb BW mà chia ra 1000GB <<< mẹ kiếp, Toán học phương Tây hay nhỉ.

Xét cho cùng chú cũng chỉ là thằng Thùng rỗng kêu to mà thôi. Đi chọc ngoáy và nói kháy những Nhà cung cấp HOST tại VN, Chê à? vậy chú có tiền thì thuê nhiều Server vào rồi bán giá siêu rẻ cho chết hết mấy thằng tôm tép như tụi này đi.

VietDuc
21-02-2004, 23:31
Chào ThahuongClub , Ở USA dù bạn có trình độ Master or Dr . Làm công là vẫn làm công thôi , chứ ai mời bạn . Application tự kiếm việc làm chỗ nào tốt thôi và trả lương cao . Các bạn mà ở USA thì viec mua server thì dễ dàng mà . Giá cả tương đối rẻ nếu các bạn mua số nhiều .
Theo các bạn biết khi setup Reseller acct trong Root , Các bạn có thể che giấu về information server . Như là mua Pentium 4 thì nói là Xeon ai mà biết . Họ mua Reseller còn chưa biết chính xác được nói chi la " Share Hosting" mua host lẻ .

Mời các bạn qua topic Vote các datacenter hosting . Cảm ơn nhiều .

Mẹ kiếp mày vừa phải thôi nhé, ý mày là những nhà cung cấp host đều lừa dối à, nói ngu thấy mẹ. mày nghĩ lớp trẻ ở VN bây giờ kém lắm à, nhầm nhé ku. Đừng nghĩ sống ở Mỹ là giỏi, nhiều thằng ra nước ngoài ăn không ngồi rồi , lãnh trợ cấp xã hội vẫn nghĩ mình văn minh <<< nực cười. Chú có thể có đi học nhưng mẹ kiếp chú khệnh vừa thôi, post hơn 20 bài mà chẳng có cái nào là không chê dân bán host ở VN cả.

Mắt vàng
21-02-2004, 23:47
trời vào đây dao búa bay đầy, dính đạn thì khổ, các pác tranh giành nhau ghê thế

blueboys
21-02-2004, 23:48
Anh này nóng tính quá , tôi cũng tot nghiep dai học tại VNam . Và qua Mỹ học tập và làm việc . Chứ tôi đau có noí xấu gì về VN chu . Ai lại là người VietNam noí xấu VietNam như thế không tốt .

Mà anh là dân trí thức đừng nói với thaí độ nóng vội như vậy , không ai phục đâu .
Nêú tôi có xúc phạm gì đem đến hiểu lầm cho anh thì bỏ qua cho .

Vui lên đi nào :)

Mắt vàng
21-02-2004, 23:59
mình thấy bạn cũng hơi nóng đó, đừng giận quá mất khôn,

ThahươngClub
22-02-2004, 00:14
TDHN . Tớ can cậu. Cãi nhau làm gì cho mất thời gian. Ai giỏi cứ giỏi. Nói thật với bác BB chứ. Gọi thế cho lịch sự thôi. Còn về tuổi tác chưa chắc ai hơn ai đâu mà bác gọi anh gate2vn bằng chú. Còn chuyện chúng tôi kinh doanh thế nào đó là chuyện riêng của chúng tôi. Người ta bảo buôn có bạn. Bán có phường. Bác càng làm thế thì càng tự cô lập mình thôi.

Tớ chỉ nói thế. Chứ cãi nhau như các bác mệt lắm

Tha hương

blueboys
22-02-2004, 01:52
hihi :) Bác Gate2vn bằng tuổi BB à ( ThuDoHaNoi nó cho tôi biết ). Không, đang giải hoà đó ma ;) . Chú ThuDoHaNoi nóng tính thôi , chứ thiệt ra good man , đúng không .
À nick Blueboys do thă`ng em bên VN đăng ký , chứ ra thật ra tôi chuẩn bị chống gậy .
Cảm ơn ThaHuongClub đã quan tâm :)

truongton
22-02-2004, 05:00
Nói tóm lại thì cái thằng ý lộn cái anh blueboys gì đó post đúng 20 bài mà chắc chỉ trong cái box hosting và domain này thôi. Phải chăng chú vào đây để gây xào xáo khích bác các Host biz bên việtnam thôi chứ gì. Chú làm như chú bên Mỹ là ngon lắm. Mới đầu vô thấy khoe cái Cable Modem là thấy ghét rồi. Bây giờ đến apply vô làm cho Ev1 tưởng là vô làm đó thì ngon lành lắm àh. Vô đó rồi làm được gì tụi này mà đem ra khoe hay là vô đó rồi tưởng là "tui bây cứ chờ đi mai mốt tao vô đó tao shutdown hết". Chỉ cần chú nhớ một câu rất hay của người việt nam là "hãy nhìn lại mình trước khi đi nói người khác". MK chính chú cũng chẳng phải làm cho vô số khách hàng của viethello điêu đứng đấy sao mà huênh hoang nói người này người kia.

vanlang
22-02-2004, 09:22
Sóng gió .. bão tố .. ào ào ....lại một đợt sóng nữa ập đến con thuyền mang tên HVN ... :D

hcmhost
22-02-2004, 11:22
+ Hic hic vô đây học hỏi thêm mà thấy ghê quá . chửi nhau quá trời

+ Nói chung chủ đề này chỉ là lời giải thích của viethello thôi mừ . Mong các anh em bình tâm trở lại

+Mấu chốt là viethello làm ăn thì cũng khá uy tín Mong rằng các bạn sẽ rút kinh nghiệm vào lần sau

==> HCMhost chỉ khách quan không có liên quan với ai hết :)

blueboys
22-02-2004, 20:24
Chào TruongTon , khi nào rảnh tui về VN đến 220 Tran Quang Khai Q1 . Í nhà chú ở 94/18 Trần Khắc Chân Phường 9 Quận Phú Nhuận phải không ?
BB muốn rủ chú đi nhậu . Chú thích nhậu kiểu nào :) , beer hay rượu đế , lúc đó tha hồ mà say sưa mà bàn luận nhe. Có em gái không giới thiệu cho BB làm quen .

monkey
22-02-2004, 21:20
mọi người giữ bình tĩnh hen :D

thudohanoi kìm chế sử dụng từ ngữ thích hợp 1 tí. Thnx

VietDuc
22-02-2004, 21:59
trùi, đến giờ chuyện xong từ lâu rồi mới ló cái mẹt khỉ ra "giảng hòa" mắc cười quá. BB làm quái gì mà như con ma già, lọ mọ cái quái gì cũng biết thế hả? Đọc địa chỉ TĐHN ngoài HN đi bro. :D

blueboys
23-02-2004, 10:44
Chúc Bác ThuDoHaNoi làm ăn thành công .

phuochoan
23-02-2004, 13:28
Nhiều khách hàng trước kia cũng bức xúc dùm tôi vì lúc đó tôi là người của viethello nên mọi việc tại Vietnam đều do tôi và Hoàng Anh đảm nhiệm cả, chúng tôi lấy tên tuổi và uy tín của mình ra làm ăn và nói chuyện với khách hàng, chúng tôi là staff của họ và phụ thuộc rất nhiều vào họ. Tôi và Hoàng Anh đều biết là khó khăn nhưng đã làm ăn là phải vậy. Sau khi gửi 150 USD đợt 2 cho Vũ Hồ tức vuphanrang thì ngay ngày hôm sau him cho down với lý do thực nực cười có kẻ tố giác chúng tôi với datacenter rằng chúng tôi hack ebay ???? chúng tôi xoay sở và liên lạc với vuphanrang nhưng him ko bắt máy. Mọi nỗ lực của chúng tôi đều đổ sông đổ biển. Sau gần 2 tuần im bặt tin tức, diễn đàn viethello.com đổi tên thành vntopscript.com,.. chúng tôi biết rằng ông chủ của chúng tôi đã lừa gạt chúng tôi một vố rất đau. Tôi đã nghĩ rằng từ trước kia khi còn còn viethello.net đến sau này là viethellohosting.com cả skin diễn đàn viethello.com cũng một tay tôi thiết kế cả, việc marketing quảng cáo cho việthello đưa thương hiệu viethello lên đến ngày hôm nay cũng là chúng tôi. Chúng tôi đã tận tụy vì viethello đến vậy, có những kẻ muốn dùng lời lẽ cay độc để đánh viethello nhưng chúng tôi là người đứng mũi chịu sào đứng đỡ nhưng người đánh chúng tôi đau nhất và làm chúng tôi quị ngã không phải là những kẻ đó mà lại chính là người mà chúng tôi hết lòng vì người đó đó chính là vuphanrang viethello đáng kính ấy. Tôi và Hoàng Anh đã tính nếu cộng cả khoảng hosting trả trước đã chuyển cho Vu Ho (vuphanrang) và tiền khách hàng đã trả (toàn bộ 100% không trừ vào bất cứ khoản nào dù có khách hàng đã dùng hơn 2 tháng) cộng với khoản đền bù tương đương với 3-6 tháng hosting, chúng tôi sẽ phải trả hơn 12.000.000 VND và ngày họp mặt khách hàng hôm đó chúng tôi mới thực sự mới hiểu rằng "trung thành với khách hàng sẽ được khách hàng đền đáp như thế nào" chỉ có 2 khách hàng nhận tiền lại còn lại hầu hết đều mong chúng tôi có thể có server lại sớm. Điều đó nằm ngoài cả dự đoán của chúng tôi. Dù có một vài chậm trễ trong thủ tục đăng ký và setup server mới nhưng cuối cùng chúng tôi đã có server cho chính khách hàng của mình. Nữa năm miễn phí cho tất cả các khách hàng đã đóng tiền 1 năm dù đó là reseller đó là khoảng đền bù cố gắn của chúng tôi dành cho niềm tin của khách hàng đặt vào chúng tôi. Tôi và Hoàng Anh thành thật xin lỗi vì đã để sự cố này nhưng cách mà viethello đối xử với người của mình hơn thế nữa chúng tôi còn là khách hàng của họ thì thực chúng tôi vô cùng xấu hổ phải nói rằng đã có một thời chúng tôi đã từng làm cho họ

Được gửi bởi blueboys

Chúc vui .

Tôi còn chưa quảng cáo bán host mà hắn đã đánh phủ đầu đưa ra bêu rếu àh

Còn khoảng hơn 100usd đã gửi cho vuphanrang trước đó cũng không bàn đến, vì dịch vụ phải liên tục chứ ko phải dzụ nhân viên mình mua 1 tháng rồi cắt ngang lưng được chẳng khác nào đem con bỏ chợ. Hắn đá chúng tôi và bây giờ còn muốn đánh chúng tôi nữa ư???? Ông bạn quá đáng rồi đó. Đừng để tôi nổi khùng lên thì ko hay lắm đâu ông thần

hoangtuphale chúng tôi đã nói chuyện với nhau về điều này, chúng tôi rất cảm kích thiện chí của bạn, Cảm ơn rất nhiều. Cảm ơn vì tất cả

truongton
23-02-2004, 13:48
Ha ha whois vài cái domain ra thì làm ăn tui được quái gì. Àh mà dặn bác blueboys nà có ghé thì ghé nhà tui chứ ghé ra 220 Tran Quang Khai coi chừng bị chém chết ráng chịu áh he he. Ở đó giang hồ trong diendantinhoc.com này nhiều lắm. Và chắc là họ đọc bài của chú cũng nhiều. Và họ còn là khách hàng của viethello đấy.:D

phuochoan
23-02-2004, 13:54
ấy ấy bà con, nghe nói blueboy học cao học gì đó mà ghê lắm, phải kính trọng người trí thức chứ lị. Dạ em chào bác BBD..... :) lâu ngày xa viethello ko gặp bác :bawling: :bawling: :bawling:

blueboys
24-02-2004, 03:26
Tôi không bao giờ hợp tác với PhuocHoan va chat voi anh ta online. Có lẽ nghĩ tôi là VH .

VH có nói với tôi là server đã chuyển nhượng cho anh lâu rồi . Do các anh quản lý full manager .

Anh PhuocHoan đừng có hiểu lầm như vậy không tốt . Chuyện cut host ngoài ý muốn. Làm cho VuH bị phạt 2000 usd .Có biết anh ta có nói với các anh về việc bị phạt đó khong . Nếu như lừa gạt thì anh ta đâu có trả tiền 160 $ usd lại cho các anh ..
À, server các anh mua yêu cầu shutdown cũng như xóa sạch dữ liệu . Nếu không làm thế , bây giờ có lẽ VH cũng vào khám uống nước trà .

Dù sao cũng rút ra kinh nghiệm cho anh về việc quản lý server . Server của anh đặt tại EV1 server rất tốt , nhưng cũng phải cẩn thận với policy của họ . Và đề phòng kẻ gian ám hại kỹ hơn .

Thay mặt VuH , tôi xin chúc anh PhuocHoan làm ăn phát đạt . Mời các bạn ủng hộ dịch vụ mới của anh ta . BB nghĩ dịch vụ của PH mới là hoàn hảo trong 1 tuơng lai không xa .
-----------------------------
Jimmy T

phuochoan
24-02-2004, 14:21
Tôi không bao giờ hợp tác với PhuocHoan va chat voi anh ta online. Có lẽ nghĩ tôi là VH .

Thật buồn cười. Cậu bảo cậu ko hợp tác với tôi, có lẽ cậu bảo cậu cũng không phải là viethello chứ gì. Này nhé, vậy thì cậu có quyền gì mà post bài ở đây với chủ đề là lời giải thích của viethello, khi mà chính tôi là người thu tiền và set host cho khách hàng của mình, tôi ko giải thích thì thôi chứ sao cậu lại phải nhọc công vậy??? Cậu tốt với mọi người đến vậy ư.

Trước khi cậu post bài này khá lâu trong cuộc họp mặt khách hàng đầu năm, tôi đã giải trình với khách hàng về vấn đề này. Còn bài này có phải là lời giải thích :

Hai tháng trýớc , Chúng tôi ðã bán nguyên cả 1 server viethello với (share domain) là viethellohosting.com cho 2 ngýời khách tại Việt Nam . Chúng tôi bên Usa tận tụy giúp ðỡ ....

Nhýng một hiện týợng xấu xảy ra, vì quá lõ ðảng trong quá trình quản lý khách hàng. Có kẻ ðã lợi dụng server của hai ngýời này , ðã dùng chiêu hack domain của nhân viên Ebay .....

Nghe giống hình sự kiểu Mỹ quá há. CHuyện nhảm nhí, hoang đường. Các ông chuyển tiền về để tôi lo cho khách hàng ư??? Tôi mơ còn chưa dám nghĩ rằng các ông tốt bụng vậy đâu 160 usd la` tiền host trả trước mà chúng tôi đã gửi. CHúng tôi chưa sử dụng một ngày. Vuphanrang bảo sẽ đền bù và đó là một lời hứa suông, ko hơn ko kém.

Đây mà là lời giải thích sao???
Thực ra bài này là để phủi tay, đổ hết trách nhiệm và tai tiếng sang cho chúng tôi thôi. Nhưng trách nhiệm ấy, chúng tôi đã gánh vác và dàn xếp ổn thỏa với khách hàng rồi, khách hàng giờ đã có host trên chính server của tôi và Hoàng Anh, tôi cũng không post 1 bài nào chỉ trích viethello nơi mà tôi đã làm việc dù rằng các người đối xử quả là ko còn gì để nói, việc đó đáng lẽ ra vuphanrang và viethello phải lấy làm vui mới phải cớ sao còn đem tên tuổi tôi lên đây làm vật đỡ đạn cho các người (mà có đạn đâu mà đỡ... ) khách hàng và người kinh doanh host đâu có ai cũng nghe những lời phỉnh phờ của các ông đâu. các ông càng nói họ càng cảm thấy chán ghét các ông hơn. Ngày xưa lúc mới bắt đầu tôi hiểu rằng một ngày nào đó vuphanrang sẽ đối xử với tôi như vậy, nhưng việc cần làm phải làm nên việc gì tôi cũng nói thẳng cả ngay cả việc sau này thương hiêu viethello một khi đã làm ăn được hắn sẽ hất chân anh em thôi nên tôi nói thẳng nếu sau này các cậu có cần để làm riêng hay dùng mục đích nào đó cứ việc nói một tiếng tôi sẽ để lại cả thị trường của vh tại Việt Nam và danh tiếng của thương hiệu ấy lại. Việc đó khó nói nhưng phải nói thì mới dễ làm việc với nhau ko có hiểu lầm đáng tiếc. Ngươi không hiểu nổi nhưng tôi thì hiểu rõ bụng dạ của vuphanrang như ban ngày vậy

Blueboys said: Sao tui thấy các dich vụ hosting tại VN hay cấu xé lẫn nhau và nói xấu nhằm tiêu diệt . Thứ nhất là Hacker , CC chùa, và email abuse nhằm mục đích cạnh tranh .
Thật hoang đường cuộc sống có điều này điều khác nhưng người đánh sập viethello và phá tan nát cái viethello đáng thương không phải là hacker, ko phải là cc chùa, ko phải đối thủ cạnh tranh cấu xé ... ko phải tất cả những điều đó mà chính là bàn tay của các người những người chủ thực sự của viethello là vuphanrang và các cậu mà ra đấy BB àh. Tắt server đóng cửa viethellohosting.com, đổi tên forum viethello.com thành vntopscript, viết bài bôi nhọ và đổ trách nhiệm lên người của mình, qua cầu rút ván, phản bội lại khách hàng và người của mình... tất cả những điều đó đã biến viethello trở thành trò cười cho thiên hạ và đẩy nó đến bờ vực thẳm phá sản hoàn toàn

Tài năng, tôi chưa biết các ông tới đâu nhưng đức độ các ông đến vậy thật uổng công tôi giúp các ông bấy lâu. Đáng tiếc cho các ông và đáng tiếc cho viethello nữa. Thật đáng tiếc !

chanhyeu
24-02-2004, 14:51
Thôi Hoan à, forget chuyện này đi.

VietGuy
25-02-2004, 05:23
Chào P Hoan , VuH đây .
Vu đã giải thích tại sao server đó phải suspended . Mà cậu lại nói tôi một cách thậm tệ nhu vậy .
Nếu không suspend là bây giờ tôi đang ở trong khám bóc lịch . Cậu cũng phải thông cảm cho Vu chứ .
Nếu tôi gạt cậu thì gởi tiền của cậu trả trước ( tiền trả trước 2 tháng ) lại cho cậu đầy đủ làm gì .
Tôi biết là cậu đang hận tôi bên VNam , nếu cậu ở tại Usa như bác "Jimmy" BB sẽ thấy được nổi buồn của Vũ .
Tôi đang chuẩn bị 1 ít tiền nữa gởi về cho cậu để bồi thường cho khách hàng .
Có gì gặp P Hoan chat online nhe .
Xin được bày tỏ cùng cậu .
Tạm biệt .

À cậu ChanhYeu , có gi chat online về chuyện domain name nhe .
------------------------------------------------------------------------
Xin phép Admin đóng lại topic này . Cảm ơn rất nhiều .

phuochoan
25-02-2004, 07:52
Thôi Hoan à, forget chuyện này đi.

Thôi được forget it vậy. Vậy là đủ để hiểu lòng nhau Vuphanrang, cảm ơn cậu đã cho tôi biết một người anh em tốt và chơi đẹp như cậu là nghĩa là như thế nào rồi :) Chúc cậu mọi việc tốt lành và hạnh phúc

yuna_admirer
25-02-2004, 16:41
Closed hen :D

:cool2:

0ne4all
25-02-2004, 19:17
Gặp nhau ba mặt một lời rồi giải quyết đi. Làm ăn với nhau mà như vậy à, dù sau Hoan cũng đã khắc phục rồi mà, mọi chuyện coi như xong đi. Nếu lỡ mất tiền thì cứ coi như dùng tiền đó để biết được bộ mặt của con người đi em Hoan à. Hơi đâu mà tranh cãi chi cho mệt cứ làm ăn đàng hoàng thì mọi người sẽ hiểu thôi mà. Lâu rồi bận quá không chat với bọn em không ngờ bọn em lại gặp chuyện như vậy