PDA

View Full Version : phong vũ bán đồ kém chất lượng

mrdam1
05-01-2010, 21:18
em ten bình.em mới mua laptop giá 15 triệu đồng,nhưng ngày hôm trước ngày hôm sau phai di bảo hanh,khi láy về duoc may bủa lại bảo hanh tiep,chỉ trong vong một tháng em phải di bao hanh 3-4 lần,em rat bục ,khi den tung tâm yều càu đổi may thi trung tam ko chiểu dỏi lại máy,phải noi nhiều lần có lúc phải cải vói nhan viên phong vũ mới chiểu gởi máy về hảng bảo hanh,khi em goi diện tới hãng thì hỏi kỷ thuật viên thì họ nói bị hư ổ cưng hoat men,vay theo anh chi nghỉ xem laptop mới mua như vay sao lại bi hư ổ cưng hoat men.chỉ có môt nguyên nhan mà thôi.dó là họ dã nhập máy tính giổm dể bán cho khach hàng dể láy lợi nhuạn cao mà thôi

xml4444
05-01-2010, 21:29
chao ban minh cung là đối tương bịphong vũ bán hàng kém chát lương như ban.minh nghe rat nhieu nguoi noi về phong vũ là môt noi bán hàng kem chat luong về mặt hàng kém chát luong,phong vũ dã nhạp nhưng loai laptop loai 2 dó là nhung loai máy tinh bi lổi hoat hư hong và dũo sua lại cho mới de bán,vì nhung mat hang này đem lại cho phong vũ rat nhièu lợi nhuan,khi mua ve chỉ sài môt hai tháng là dã hư ,nhièu lúc chỉ mùa ngày hôm truóc ngày hôm sau phải di bảo hành roi.vói lại chất luong bảo hanh cua phong vũ rat kém,minh rat mong duoc su phản hồi của bạn

howcanisurvive
05-01-2010, 21:47
Sao nghe thấy Phong Vũ trong tphcm có tiếng mà? Bác chụp mấy cái ảnh vứt lên cho anh em xem 1 phát :D

box_84
05-01-2010, 21:50
:boxing::boxing::boxing: 2 thằng xì pam!! Cùng 1 tông chữ...
Bực nhất là những bài viết kiểu này!

ichuot
05-01-2010, 21:51
em ten bình.em mới mua laptop giá 15 triệu đồng,nhưng ngày hôm trước ngày hôm sau phai di bảo hanh,khi láy về duoc may bủa lại bảo hanh tiep,chỉ trong vong một tháng em phải di bao hanh 3-4 lần,em rat bục ,khi den tung tâm yều càu đổi may thi trung tam ko chiểu dỏi lại máy,phải noi nhiều lần có lúc phải cải vói nhan viên phong vũ mới chiểu gởi máy về hảng bảo hanh,khi em goi diện tới hãng thì hỏi kỷ thuật viên thì họ nói bị hư ổ cưng hoat men,vay theo anh chi nghỉ xem laptop mới mua như vay sao lại bi hư ổ cưng hoat men.chỉ có môt nguyên nhan mà thôi.dó là họ dã nhập máy tính giổm dể bán cho khach hàng dể láy lợi nhuạn cao mà thôi

1 lời chia sẽ, cảnh báo,... ect... đều thật sự rất rất có ích. Trước hết xin cảm ơn bạn!

Nhưng! chúng ta cũng không thể hùa theo mà chưa biết thực hư thế nào cả... cái này thì tự hiểu vì mạng là nơi chúng ta không thể kiểm soát nổi.

Những quy tắt khi chúng ta đi mua laptop là lên mạng tìm hiểu nhãn hiệu chúng ta định mua do ai phân phối. Nhận được hàng thì chúng ta so sánh ser ial trên thân máy và thùng máy, trên thân máy có tem bảo hành của nhà phân phối không, thùng máy có bị móp méo, hay đã bị mở trước chưa, trên thùng máy có bị ghi chữ refactory, REFURBISHED hay không...ect.

gởi mrdam1: Để thật sự thuyết phục được mọi người mình mong bạn cung cấp chứng cứ PV bán hàng dởm lên cho mọi người xem. Nếu nhà phân phối chấp nhận bảo hành thì sao gọi là hàng dởm được?

vantantr
05-01-2010, 22:07
Phong vũ thì lần đầu tiên mới thấy có người phàn nàn.
Còn Titan và Hoàn Long thì chắc chắn là nó bán đồ lậu kém chất lượng.
Lậu thì thằng nào cũng bán, chỉ có 2 thằng này là 99.99% đồ dỏm

ichuot
05-01-2010, 22:22
Tốt nhất đừng nên làm 'thầy phán' trên mạng.

mrdam1
06-01-2010, 07:23
minh là MRDAM day nhat dinh cac ban se ko tin minh dau,nhung thuc te la nhu zay,bay gio minh hoi cac ban mot cau nha,may mua 15 trieu ma moi mua ve da hư ổ cứng la thế nào,bao hanh do la chuyen di nhien roi vì day cung la san pham mới mà nhưng chỉ bị lổi hoat hư hỏng thoi,cac ban da hiẻu y minh chua,minh chi noi như zay thoi,con ban muon xem hay komuon la quyen cua cac ban.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

minh biet cac ban ko tin minh nhung khi nao cac ban mua laptop o phong vu,sau do cac ban di bao hanh thi cac ban moi biet,nhung cung ko can noi nhieu.hom nao cac ban ranh hay toi trung tam bao hanh cua phong vu thi cac ban se biet,chỉ toan nghe cải lộn mà thoi.chao cac ban