PDA

View Full Version : [Q] Photoshop : Viết font chữ theo hình tròn ?

Jpg
02-10-2002, 00:27
Các bạn ơi . Cho tôi hỏi làm thế nào trong Photoshop có thể viết font chữ theo hình tròn ? ( Có thể cho bán kính bất kì thì hay quá ) Ngoài cách viết từng chữ rồi Freetransform mất thời gian mà chẳng vùa ý gì cả .

genuine
02-10-2002, 00:38
muốn chữ chạy trên đường tròn (Text to Path) hay là chữ nằm trong hình tròn (Warp Text) ???
Trường hợp 1 thì chịu khó dùng AI hay Corel gì đó làm xong Copy qua
Trường hợp 2 thì thử chức năng Created Warped Text của PS xem ... khi chọn công cụ Type ... ngó lên thanh Option của Text Tool thấy có cái hình chữ T trên đường cong á

sexy
02-10-2002, 01:28
Genuine: Sao khônh làm mod mục này nhỉ!!!

genuine
02-10-2002, 01:58
hehe ... làm mod thì do vikhoa quyết định ... nhớ hồi đó mình có làm mod được mấy ngày :D hehe .... bị vikhoa cắt chức mất tiêu rồi :D ... nói chứ đâu phải quan trọng là làm mod ... mà là cùng nhau học hỏi muh thôi ...

sexy
02-10-2002, 02:40
"Danh lợi là phù du"" Good.
Âm thầm mà hiệu quả!

vikhoa
02-10-2002, 09:36
Ông Genuine với ông Bonbon này làm gì có thời gian rảnh mà làm Mod :) Hồi trước còn làm chứ giờ bận với Zidean và 1 đống thứ khác rồi.

Cả "đồng chí" ***y này vikhoa mời mà cũng có chịu làm Mod đâu :)

sexy
02-10-2002, 11:48
Nói thì nói thế thôi admin à!
Tui và genuine tuy không là mod nhưng vẩn tham gia đều đều.
Mod của forum nhìn rất chất lượng như không thấy hoạt động có lẽ do bận:)

9Star
02-10-2002, 15:32
Trong PhotoShop bạn viết chữ theo hình "gần tròn" thì có thể làm như sau:
- Tạo chữ. Transform cho chữ bự hơn bình thường(có thể lật ngang dọc gì đó mình không nhớ nhưng bạn thử tiếp bước sau rồi sửa lại nha.)
- Filter->Distort-> Polar Coordinates->Rectangular to Polar
- Sau đó lật ngang dọc gì đó cho nó đúng rồi Transform lại một chút là có chữ theo hình gân tròn rồi đó....

firestorm
02-10-2002, 16:37
mấy sếp, đừng có nói như là bề trên thế, nghe ớn wá, công nhận tui không bằng mấy ông thật, thấy khả năng mấy ông rồi, wá giỏi

chokobo_kupo
02-10-2002, 21:23
Đừng tự ái ... chỉ là học hỏi cả thôi mà ...
Viết chư theo hình tròn thì dùng AI hoặc Corel là hay nhất !!! (Như bác genuine đã nói)
Wrap text cũng được nhưng khồng hay bằng!!!
- Tóm lại mấy cách của bác genuine chỉ là Ok rồi đó !!!

duybis
03-10-2002, 16:03
cách của bác genuine là hiệu quả và nhu ý nhất
Chú ý khi Place hình từ corel và Ai vào PHS nên phóng lớn tối đa lúc vừa nhập vào xong bởi vì chỉ tại ngay thờoi điểm đó hình vẫn còn là hình vector , cứ phóng lớn lên sau đó thì muốn nhỏ lại tuỳ thích bởi vì sau đó hình sẽ trở thành hình bitmap nếu có phóng to lên sẽ bị bể hình.

Jpg
03-10-2002, 23:16
Vâng cám ơn các bác nhiều ! Em làm đc rồi . Nhưng mà vẫn cú .. thằng PS ko làm ngay đc , chỉ có mỗi cái warp text thôi .

chokobo_kupo
05-10-2002, 21:15
ý tưởng hay nhỉ ??? Tiếc cái trình PS không có mã nguồn mở ...

duybis
06-10-2002, 17:42
thì PS điểm mạnh nhất là xử lý hình ảnh màn warp text đơn giản cũng phải thôi.

ttvnonline
13-10-2002, 22:38
bác nói có lý

congthinh
21-03-2008, 23:26
Hình như hơi lâu thì phải?
Chọn công cụ vẽ Elipse, vẽ 1 cái hình tròn rồi chọn Text Tool.
Tiếp theo click chuột vào trên vector rìa của hình tròn đó, type thoải mái. :-??

namtom
21-03-2008, 23:33
Sử dụng công cụ Pen, vẽ một đường Path tròn, sau đó chon Text tool, click vào đường Path đó và gõ thì tẽt sẽ theo đường path đó thôi

thuy113
16-06-2010, 11:14
các bạn ơi . Cho tôi hỏi làm thế nào trong photoshop có thể viết font chữ theo hình tròn ? ( có thể cho bán kính bất kì thì hay quá ) ngoài cách viết từng chữ rồi freetransform mất thời gian mà chẳng vùa ý gì cả .

ban co the up len de minh dơload duoc ko ban

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Phan men la 1 tien ich giup chung ta trobng thoi buoi cong nghe phat trien