PDA

View Full Version : ai có thể giúp dùm em không

devillovedark
03-01-2010, 11:40
em có con Kíngton 4GB lúc mua thì không thấy cho driver (em mới biết xài à) bây giờ không hiểu dính virus gì mà dữ liệu đưa vào nếu không cho vào forder thì còn tồn tại còn nếu như tạo 1 forder mới đưa vô là dữ liệu hư hết chuyển qua thứ chữ gì đâu phục hồi không được anh em nào biết cách sửa chỉ dùm em nha em sữa bữa giờ mà không đc em cảm ơn nhiều

picachusays
03-01-2010, 19:40
không nhửng USB bị hỏng mà máy tính củng đi luôn
cài lại HĐh đi , rồi format USB ngoài tiệm nét í

devillovedark
03-01-2010, 19:49
em format oài mà vẫn bị em biết là dính virus nhưng không biết nó là loại nào hết. Anh chị nào biết driver của kington 4GB thì cho em dùm, em cảm ơn trước. Trước đây em cũng đã từng gặp và diệt 1 lần virus loại này nhưng con này biến thể mạnh quá em không diệt được mong đc chỉ giáo và giúp đỡ

TinTacfuture
03-01-2010, 19:49
Quả là hiện tượng lạ đấy, bạn thử làm theo lời ông bạn trên xem thế nào. Bạn nên Format USB ở định dạng NTFS nhé, nếu USB của bạn không phải định dạng này bạn có thể đổi sang NTFS bằng cánh sau:
Start->run->cmd->cd->convert ổ đĩa:/fs:NTFS
Chú ý:convert(dấu cách):....
Mong rằng nó có thể giúp dc bạn. Chúc bạn thành công

Ku Long
03-01-2010, 22:42
Quả là hiện tượng lạ đấy, bạn thử làm theo lời ông bạn trên xem thế nào. Bạn nên Format USB ở định dạng NTFS nhé, nếu USB của bạn không phải định dạng này bạn có thể đổi sang NTFS bằng cánh sau:
Start->run->cmd->cd->convert ổ đĩa:/fs:NTFS
Chú ý:convert(dấu cách):....
Mong rằng nó có thể giúp dc bạn. Chúc bạn thành công
USB theo mình đc biết thì ko nên Format theo định dạng NTFS, với Kington thì bạn format theo Fat32. Nhưng ko nên lạm dụng quá. chỉ là dính virus thôi nên ko có j ảnh hưởng tới driver của nó cả.Format nhiều or sai định dạng có thể dẫn đến hỏng filmware của USB . Dù format hay j thì quan trọng là windows bạn có bị dính virus ko. nên kết hợp diệt virus cả ở máy tính và usb thì mới hết đc