PDA

View Full Version : Các bác giúp em lỗi không kết nối được Iphone vs máy tính với

tungyb
02-01-2010, 18:23
Em vừa đi TQ mua được 1 cái IPhone tàu. Nhưng lúc cắm cổng USB xuất hiện 2 ổ G và ổ H. Chỉ có ổ H vào được nhưng thấy có mấy trăm Kb còn ổ G thì em không thể vào được. Có bác nào cũng xài con tàu mắc phải vấn đề này rồi thì share kinh nghiệm cho enm với. Em cần gấp lém. Các bác cố giúp em nhé.
Với lại lúc em mua không thấy có thẻ nhớ kèm theo. Các bác cho em hỏi
1- Nếu không tính thẻ nhớ thì riêng bộ nhớ trong của em có mấy trăm Kb. Không hiểu tại sao.
2- ổ G khi cắm USB vào có phải là ổ của thẻ nhớ không.
3- Em dùng sim Sinh viên Viettel mà sao khi vào Web nó cứ ghi là chưa cài đặt GPRS. AI biết làm thế nào không. Jup em với. Em dùng IP lần đầu nên gà lém. Thank các pác trước nhé

748921
06-01-2010, 14:21
đồ tàu chả tốt đâu , dùng iphone thật đi chú , có 13 chai thôi.
thấy nói hay bị hỏng thẻ nhớ lắm , chú xem thế nào .

1- Nếu không tính thẻ nhớ thì riêng bộ nhớ trong của em có mấy trăm Kb. Không hiểu tại sao. => có hệ điều hành không , nếu không có thì phải xem lại.
2- ổ G khi cắm USB vào có phải là ổ của thẻ nhớ không. => hình như là ổ G là ổ của điện thoại , ổ H là ổ thẻ nhớ
3- Em dùng sim Sinh viên Viettel mà sao khi vào Web nó cứ ghi là chưa cài đặt GPRS. => chú đăng ký dịch vụ WAP, GPRS của VT chưa ?

tungyb
07-01-2010, 09:58
Em đăng kí Sim Học Sinh Viettel mà. Trước kon nokia cũ của em lướt web ầm ầm mà h vào máy này cứ hiện không kết nối GPRS.hjx. học sinh lấy đâu ra 13 chai mà mua điện thoại chứ. Mà cho em hỏi sao biết cóhệ điều hành không vậy