PDA

View Full Version : [help] AVG 9 diệt Unikey

rocknet
30-12-2009, 12:17
Em dùng bản AVG9 Free, cài unikey vô nó nhận diện là virus & diệt.:(
Làm sao để khắc phục tình trạng này huh các bác ??? làm sao để đưa Unikey vô vùng phần mềm an toàn của AVG :(???

L.P
30-12-2009, 13:30
AVG là chương trình quyét virus miễn phí nên người viết ... làm biếng cập nhật thông tin các byte nhận dạng virus. Vì thế, soft nào có đoạn code pack, antidebug ... mà na ná giống đoạn code của virus là nó gán luôn đó là virus. Code của Unikey (phiên bản cũ) bị pack bởi PECompact nên bị thằng AVG kill là phải (thà chém lầm còn hơn bỏ sót).
Bạn nên chuyển sang sử dụng các trình Antivirus có thu phí. Theo đánh giá của thế giới, thì hiện nay có KAV (số 1), ESET NOD 32 (số 2) ... Nói là có thu phí nhưng những chương trình này đều có *** trên mạng.

Azuro
31-12-2009, 10:21
Em dùng bản AVG9 Free, cài unikey vô nó nhận diện là virus & diệt.:(
Làm sao để khắc phục tình trạng này huh các bác ??? làm sao để đưa Unikey vô vùng phần mềm an toàn của AVG :(???

Hiện tượng này có thể do source Unikey của bạn đã bị nhiễm virus trước đó. Bạn có thể tải bản Unikey mới nhất (4.0 RC2) từ những nguồn đáng tin cậy.

Nếu máy của bạn đã bị tình trạng trên. Bạn có thể tham khảo bài viết dưới đây để khắc phục.

http://pnet.vn/home.aspx?cmd=newsdetail&stt=82

AVG là chương trình quyét virus miễn phí nên người viết ... làm biếng cập nhật thông tin các byte nhận dạng virus. Vì thế, soft nào có đoạn code pack, antidebug ... mà na ná giống đoạn code của virus là nó gán luôn đó là virus. Code của Unikey (phiên bản cũ) bị pack bởi PECompact nên bị thằng AVG kill là phải (thà chém lầm còn hơn bỏ sót).
Bạn nên chuyển sang sử dụng các trình Antivirus có thu phí. Theo đánh giá của thế giới, thì hiện nay có KAV (số 1), ESET NOD 32 (số 2) ... Nói là có thu phí nhưng những chương trình này đều có *** trên mạng.

Hiện AVG có cả bản thu phí với nhiều chức năng mạnh mẽ hơn và có sự hỗ trợ trực tiếp từ AVG. Việc AVG phát hành bản Free nhằm hỗ trợ tốt hơn cho mọi người, đảm bảo an ninh hơn cho máy của mình. AVG cam kết database của bản Free và bản thương mại đều giống nhau. Bạn có thể hoàn toàn yên tâm.

khinhvu
07-01-2010, 00:28
Tớ cũng bị như bạn nè!bạn chuyển sang dùng Unikey 3.6 là OK liền !

hoabinh
07-01-2010, 00:34
mình đang dùng avast, ko có gi phải phàn nàn cả.