PDA

View Full Version : can phan mem diet vỉut

tubi90
29-12-2009, 22:50
diet dum em con virut

--------------------------------------------------------------------------------

may em vua bi nhiem con virut W32.VodkaXAAN.Worm

em dung kaspersky ban dung thu? thi ko thay bao co virut nhung tu nhien thay may cham nen em cai bkavhome thi thay bao con nay nhung ko diet duoc. down bitdefen ve cung ko thay gi T_T

hien nay em cu vao mydocument la treo may..an Task mananger cung bi chan. ko vao dc

em da thu tim tren google nhung khong thay cach diet.

anh nao giup em voi em con rat nhieu tai lieu wan trong can lam nen khong the? fomat dc anh nao biet cach diet hay phan mem nao 100% diet duoc no chi dum em ( nha em dung goi cuoc luu luong. down load nhieu cuoi thang chac chet T_T )

thanks ca nha nhieu lam

xuan duy
29-12-2009, 23:07
con virut này mình gặp rùi, loại này khó trị lém nhen, bỏ rùi lại có. bạn dùng bkav quét wa 1 lần, sau đó chọn chế độ nạp lúc khởi động, khở động lại máy. khởi động xong chờ thử nó có phát hiện con nào ko, nếu nó tìm thấy con nào bạn cứ cho nó diệt, nếu ko thấy gì nữa thì bạn quét toàn bộ ổ cứng 1 lần nữa. cứ làm như thế cho thế tới lúc quét mà ko còn con virut nao nữa. chúc thành công

phongnguyen1
29-12-2009, 23:15
bạn cũng có thể dùng phần mềm AVG để diệt, hiệu quả lắm, bạn cài xong rùi update là quét thui, nhưng nhớ là bạn nên vào safe mode quét nhé! còn bạn ko muốn download thì cũng có thể tìm đĩa boot 10.0 để diệt trong đĩa boot này, và tài liệu của bạn thì có thể vào Win mini XP trong đĩa boot để lấy