PDA

View Full Version : Ghost nhầm ,làm sao để phục hồi đây

nccnm
18-02-2004, 00:24
hic híc mình sao lưu ổ C ,mình dùng Ghost nhưng con ma nay nó chơi khăm minh.Ghos nhầm sang ổ D.Thế là ổ D bị ghi đè, mất hết dữ liệu rồi, làm sao đây.hic hic :bawling:

nguoitudo
18-02-2004, 04:43
không có cách nào đâu xin chia buồn vậy :D
Nếu dữ liệu wá quan trọng thì thử tìm đến mấy chỗ phục hồi dữ liệu coai :D tốn xiền đấy mà cũng chưa chắc được như ý :D

greenstarvn03
19-02-2004, 07:08
Có đấy có một phần mềm tên là RecoveMyFile, nó cho phép bạn cứu lại tuốt luốt, chỉ cần cài nó lên một PC khác, cắm cái ổ bị Ghost nhầm vào và check vào tất cả các mục chọn của nó, chờ khoản 2h là OK! Chúc vui!

vikhoa
19-02-2004, 07:55
:) Hy vọng là RecoveMyFile của bạn cứu được, nếu không được thì khỏi cứu nữa luôn. Nếu dữ liệu quan trọng (trị giá trên vài triệu :D), bạn nên đem ra dịch vụ để họ xem cho, tự mình cứu không phải là cách hay đâu.

greenstarvn03
19-02-2004, 08:49
Vikhoa noi' sai ru`i. Neu khong cuu duoc thi` cung khong sao ca!, cai o cu van the', khong bi sai lech them ti' nao` dau!

Vui lòng gửi bài bằng tiếng Việt có dấu - vikhoa

vikhoa
19-02-2004, 09:08
Với điều kiện ... người sử dụng biết mình đang làm gì. Chứ cứ click đại và tin rằng software nó làm được hết thì chết chắc. Vikhoa đã từng chứng kiến nhiều cảnh như vậy lắm rồi, người mất dữ liệu dùng EasyRecovery, GetDataBack, Lost'n'Found v.v... để phục hồi, cuối cùng cái partition nó "nát bét" luôn, đem ra dịch vụ cũng potay.com

sundial
24-06-2004, 11:13
Bác hãy dùng chương trình Z-A-Recovery , rất hiệu quả đó, nếu ko có thì mail cho tui tui send cho
kemmut139@yahoo.com

Yuris_revenge
24-06-2004, 11:30
Nếu ổ D bạn là 5 GB thì bạn phải tìm một ổ đĩa có dung lượng khoảng 10 GB (nếu HDD bạn mua đã lâu và bạn chép xoá các ứng dụng thường xuyên). vì khi revover nó tìm được gì sẽ lưu lại cái đó, kể cả những thứ không cần thiết hi`hi` :)). Bạn cũng đừng kỳ vọng quá khi recover lại vì sẽ có một số file sẽ bị hư :))

snakelovep
25-06-2004, 18:56
Đúng nghề của tôi rồi
Lần trước tôi cũng có một lần Ghost nhầm, sau đó dùng chường trình Get Data Back (from NTFT hay FAT 32 - tùy ổ của bạn)
Tất nhiên với điều kiện bạn phải là dân trong nghề một tý, chứ khôg thì sẽ như Vikhoa nói, làm sai sẽ vô phương cứu chữa
Dùng các chương trình khác thì cũng được đó
Đem ra ngoài dịch vụ chúng nó chém cho bay đầu đó