PDA

View Full Version : làm slideshow nhạc + hình + lời???

voldemo
29-12-2009, 08:37
Sắp sn vợ rùi. em mún làm 1 slideshow ghi vào đĩa cd hình trái tim đóa.
có pác nào bít phần mềm nào tạo slideshow nhạc + hình + lời ko???

em dùng thử proshow nhưng thấy tạo ra file flash nặng wa, những 200mb mà bài hát có 3.5 phút

Nhân tiện cho em hỏi phần mềm nào nén file video, flash ko, cái đĩa cd trái tim dung lượng có 51mb :(

trungk9d
29-12-2009, 11:23
Nếu bạn muốn ghi vào cái đĩa hình trái tim có 51MB thì chỉ còn cách xuất ra MPEG-1 rồi làm VCD thôi.

Bạn có thể convert file đã dựng trong ProShow Gold sang mpeg-1 hoặc dựng lại bằng các trình editing như Premiere Pro, Sony Vegas, Avid Liquid...

Dazzle
29-12-2009, 22:29
Mình hay phải làm đĩa hình lưu niệm cho học sinh và sau đó ghi vào cái đĩa quả tim đó. Việc đó rất đơn giản: Dung lượng nhạc hình cho đúng một bài hát khaongr 4 phút trở lại thôi. Làm bằng trình Ulead Video Studio, rất nhanh, khoảng 5-7 phút xong 1 đĩa/ 1 bài, sau đó ghi ra đĩa là xong. Nếu bạn gặp khó khăn mà muốn "chảnh" một tý với vợ con, bạn gửi ảnh cho mình khoảng 10-20 cái, và bài hát, mình làm sau 5-10 phút sẽ gửi ngay cho bạn xem có được không nhé! Hoặc có thể đăng lên Youtube, bạn chỉ việc tải về và ghi ra đĩa, chất lượng kém tý nhưng cũng thuận lợi.
Ví dụ như clip này mình làm mất có vài phút này:

http://www.youtube.com/watch?v=-Lf88ZuJYBw

phongnguyen1
29-12-2009, 22:37
ProShow nó cho Create file mpg mà bạn, bạn tạo file đó theo định dạng video cd rùi ghi ra đĩa trái tim 51mb là đc mà, mình làm miết