PDA

View Full Version : minh muon biet Complier co moi truong than thien hon la moi trong Dos

eyesoflife
01-10-2002, 18:40
Chao!
Minh hoc moi hoc Java nen minh co lam mot so chuong trinh ve java ! nhung ma minh thay chuong trinh Dich cua Java that la kho bat mat! Minh muon hoi cac ban co biet trinh dich Java nao ma bat mat hon khong! minh dang dung JDK1.2! minh co biet ve trinh bien dich cua Ms J++ nhung minh muon la trinh dich cho chinh Java thuc su chu khong phai la cua MS!
A! ma minh hoi ne! co phai la can phai dich tren moi truong Dos nen Cac chuonng trinh cua Java moi chay tren duoc moi loai may phai khong! cac ban cho minh biet khi no chay tren may Mac thi nhun the nao vay! va ca mot so loai may khac nua nghe! Minh rat muon biet! hay cho minh biet! va hay dong gop vao cuoc thao luon nay nha!de chung ta tim ra them nhung cai hay cua Java!

vikhoa
02-10-2002, 00:51
Bạn vui lòng sửa lại bài viết bằng tiếng Việt có dấu nhé. Nếu không thì người đọc sẽ rất khó chịu đó, và câu hỏi của bạn sẽ khó mà được trả lời.

Old Shark
02-10-2002, 14:53
Bạn thử xài JBuilder của Borland xem.

quangvu
02-10-2002, 16:27
JBuilder 3.0 hoặc mới hơn là đủ.

CMT
03-10-2002, 11:21
Bạn dùng thử Visual Café 4.0, cấu hình yêu cầu của Café thấp hơn JBuider và giao diện rất dễ sử dụng.

Ngoài thị trường đã có JBuider 7 rồi đấy, bạn có thể tìm cafe hoặc JBuider ở bất cứ tiệm bán CD nào.

wheremylove?
08-10-2002, 22:23
Theo tớ nên dùng JBuilder 4, vì JBuilder 6 lỗi lắm.

Mèo mướp
10-10-2002, 19:07
JBuilder là nhất đấy bạn ạ, nhưng mỗi tội nó hơi bị nặng kí đấy (ở nhà tui xài 5.0) máy của tui chỉ có 128 thôi nên chạy nó ì ạch lắm. Nhưng được cái là JB này được viết bằng chính Java nên bạn có thể tham khảo giao diện đẹp mắt của nó. Với nó bạn cảm thấy thoải mái lắm, khỏi phải lo ba cái dụ CLASSPATH nữa, nói chung là WYSIWYG lắm(chữ này tui hổng biết có đúng là nó hông nữa, hehe) .

Trùi ui ! hổng biết quảng cáo giùm B như vậy hông biết có ai hổng thích hông nữa.

Diamond
27-10-2002, 20:42
Có một chuyên gia về J2EE ở Sun giới thiệu mình IDE Eclipse (open source). Các bạn có thể vào http://www.eclipse.org để tải về cùng mình tìm hiêu xem sao. JBuilder 6 thì hay thật, nó có thể phát sinh mô hình UML cho các class nữa, nhưng lại rất chậm. Fort của Sun cũng vậy. lol

back_back033
15-04-2008, 12:34
Các bác cho mình hỏi lập trình java viết code chạy trên môi trường j++ của Microsoft có tốt bằng mấy cái JB, Eclipse,Visual Café 4.0... không? và nó có ưu nhược điễm gì? Nên dùng cái nào hay hơn?