PDA

View Full Version : Nên sử dụng phần mềm diệt web đen nào ?

hoasen159
23-12-2009, 14:54
Em đã từng cài phần mềm kill**** nhưng nay bị dính vi rut và mã độc khi cài đặt .Xin các Bác vui lòng chỉ cho :phải sử dụng phần mềm nào để ngăn chặn web xấu, Em rất lo lắng vì máy tính dùng chung mà không có biện pháp nào hiệu quả .Thanks

khoadiep
23-12-2009, 20:25
chưa nghe ai hỏi như bạn, người ta còn đang kiếm phần mềm truy tìm địa chỉ web đen để xem nè....

MicroIT
23-12-2009, 20:55
Hinh nhu la chua co phan mem nao chan duoc het Web den ban oi,chi co dung Isa de chan trang web nao minh biet cu the thoi ban a,Theo minh hieu thi co the nha cung cap dich vu internet lam duoc,khong biet minh nghi co chinh xac khong mong cac bac chia se

nino
23-12-2009, 22:14
nếu họ muốn cố vào thì có cài gì cũng vậy thôi à, chịu khó mua cái máy xài riêng rồi tự mình cấm mình là xong.

MicroIT
24-12-2009, 13:15
Bạn hoasen 159 có thể tham khảo ở google bằng cách gõ vào giống câu hỏi của bạn mình thấy cũng thấy có nhiều thông tin cũng hay lắm.Thân chào bạn

hoasen159
25-12-2009, 00:10
Mình có thể ý thức không truy cập web đen , nhưng những người trẻ hơn trong gia đình khi vào yutube hoặc các trang xem phim khác, thấy những cảnh làm tình trần trụi bạn có xót ruột không .Tìm web xấu rất dễ , nhưng chặn nó có hiệu quả thì vẫn phải nhờ đến chất xám của những người có tâm huyết

MicroIT
31-12-2009, 14:10
Mình Thấy những nước Hồi Giáo ngăn chặn rất tốt có thể nói là gần như triệt để vd: Malaysia,..... chắc có lẽ lãnh đạo của họ là người theo đạo Hồi mà đạo Hồi thì rất khắc khe về chuyện đó nên họ quyết tâm ngăn chặn nên mới được vậy,các bạn cho ý kiến nha

superthin
01-01-2010, 10:32
Em đã từng cài phần mềm kill**** nhưng nay bị dính vi rut và mã độc khi cài đặt .Xin các Bác vui lòng chỉ cho :phải sử dụng phần mềm nào để ngăn chặn web xấu, Em rất lo lắng vì máy tính dùng chung mà không có biện pháp nào hiệu quả .Thanks

Lời khuyên của mình có hơi cực đoan và buồn cười một chút nhưng tính hiệu quả là có: chủ topic học cách sử dụng hệ điều hành Linux đi, cụ thể là Ubuntu, tham khảo thông tin tại http://ubuntu-vn.org. Sau đó thì cài song song 2 hệ điều hành, bên Windows cho người khác sử dụng, nó có bị virus / mã độc thì thây kệ. Nếu chủ topic là người có tiếng nói quyết định (người mua máy / bỏ tiền ra nhiều nhất cho mua máy,...) trong việc sử dụng máy và là am hiểu nhất về máy thì loại bỏ hẳn Windows, truy cập web bằng Firefox xong thì gõ các lệnh cấm quyền chạy Firefox, chỉ cho chạy LYNX nếu người khác muốn duyệt web => nản lòng các tay mê web s.e.x ngay.

hoasen159
02-01-2010, 21:22
Cảm ơn các bạn thật nhiều , mình đã vỡ lẽ ra rằng:giáo dục nhân cách con người là chính chứ không phải cấm cản

ukie
24-08-2010, 00:43
Cảm ơn các bạn thật nhiều , mình đã vỡ lẽ ra rằng:giáo dục nhân cách con người là chính chứ không phải cấm cản
bên cạnh việc giáo dục nhân cách thì chặn web đen là một biện pháp phòng hiểu quả đó bạn..

no1_nuker
24-08-2010, 20:49
Mega Kill****
.

rose155
29-08-2010, 15:53
Mình có thể ý thức không truy cập web đen , nhưng những người trẻ hơn trong gia đình khi vào yutube hoặc các trang xem phim khác, thấy những cảnh làm tình trần trụi bạn có xót ruột không .Tìm web xấu rất dễ , nhưng chặn nó có hiệu quả thì vẫn phải nhờ đến chất xám của những người có tâm huyết

Với cả mình ý thức nhưng có một số trang nó nằm ngoài kiểm soát, kiểu như mình click vào một trang là một loạt trang đi kèm hiện ra. ĐIều này làm mình rất là khó chịu ý. Ko biết là có phần mềm nào có thể chặn ko cho mấy trang phụ đó hiện ra ko nhi?

nhoc_iu
29-08-2010, 15:53
mình có nghe nói là vnpt có dịch vụ chặn web tên là megagreen,nó chặn được 40000 trang đấy.để thông tin thêm thì bạn vào địa chỉ này nhé: http://green.megaplus.vn/

halan112
29-08-2010, 15:55
mình có nghe nói là vnpt có dịch vụ chặn web tên là megagreen,nó chặn được 40000 trang đấy.để thông tin thêm thì bạn vào địa chỉ này nhé: http://green.megaplus.vn/

Lạ nhỉ, mình được người quen cho biết là nó chặn tới 4 triệu trang web đáng bị chặn cơ. Không biết giữa mình và bạn ai đúng nhỉ?

ukie
29-08-2010, 16:26
4 triệu web đen đấy là chưa kể số trang web bạn có thể đăng ký chặn nữa

nhoc_iu
29-08-2010, 16:32
Nếu đăng ký càng nhiều số lượng trang cần chặn thì số tiền mình phải trả cho dịch vụ có càng nhiều lên phải khôgn mọi người?

open_source
29-08-2010, 21:02
Mình đang dùng BitDefender Internet Security nó có cái tính năng Parental Control có thể chặn được bất kì web nào tất nhiên có cả web đen

pirateno1
30-08-2010, 21:08
mình thấy sử dụng megagreen của vnpt cũng đc. Nó chặn được một số các trang web đen nhưng mình cũng không chắc là nó có chặn được hết không, vì tất cả chỉ là tương đối thôi.

tranthaivinh84
01-09-2010, 14:17
Bạn sử dụng phần mềm nay thử xem. mình thấy cũng hiệu quả lắm
http://adf.ly/64lR