PDA

View Full Version : [giúp]máy tự nhiên bị đơ

blueserenade
21-12-2009, 22:10
Máy tính nhà mình dạo này đang chạy bình thường thì tự dưng ăn vạ, không hoạt động nữa, mình không rõ nguyên nhân tại sao, tất cả các phím liệt hết và máy treo luôn. Máy mình là Pen III, chip 1,1GHz, he he, thuộc loại đồ cổ, cần được gìn giữ.

emperor666
21-12-2009, 22:17
nếu mà ko phải vì cpu nóng thì vì máy đã quá cổ so với các ứng dụng bây h nên thay cái máy khác bạn ạ

lenggiauit
21-12-2009, 22:20
Máy tính nhà mình dạo này đang chạy bình thường thì tự dưng ăn vạ, không hoạt động nữa, mình không rõ nguyên nhân tại sao, tất cả các phím liệt hết và máy treo luôn. Máy mình là Pen III, chip 1,1GHz, he he, thuộc loại đồ cổ, cần được gìn giữ.

Có chạy ứng dụng gì nặng ko ? hay ko chạy gì hết mà như thế :noexpress
:shifty: Có khi ông cụ ko nhay nỗi mấy em trẻ nên thành ra thế :shifty:

nikon57
21-12-2009, 22:51
Pen !!! ( mà ta quen gọi là Pen III) nếu bạn dùng với MB chip 815PE thì là đồ cực bền đấy. Nhiều khả năng MB làm việc lâu ngày, PSU kém nên bị phồng tụ đấy. Nhờ DV họ thay cho. Chi phí không nhiều đâu.

blueserenade
22-12-2009, 19:52
Cám ơn các bạn. Máy mình mua từ năm 2001 đến giờ đó, công nhận nó bền thật, nhưng của bền cũng tại người nữa đấy,he!Chip của mình thuộc Pen III 1.13 GHz, bus speed 133 Mhz, các bạn có thể vào đây để tham khảo: http://processorfinder.intel.com/list.aspx?ProcFam=25
Mình dùng ở nhà cũng chỉ có các phần mềm văn phòng với Firefox 3.5.6 với thỉnh thoảng chơi Starcraft thôi.Tại máy vẫn còn dùng được+lười nữa nên mình chưa muốn thay máy.Vụ cái tụ mình chưa nghe bao h, mình lại nghĩ là do nguồn cơ.