PDA

View Full Version : Gấp !!! Cách lắp ráp và cài đặt Router phát sóng wifi tại nhà

trongtuyenvnbt
21-12-2009, 13:40
Chào các bạn, số là mình mới kết nối internet và cũng có cái laptop rồi , giờ mình muốn sử dụng wifi ở nhà nên đã mua cái router phát sóng wifi , nhưng cái vấn đề ở chổ là không biết lắp ráp như thế nào cũng như cách cài đặt để mà sử dụng, mình cũng tham khảo nhiều bài viết nhưng... gà quá không hiểu được, các bạn nào có biết qua thì vui lòng chỉ bảo với. rất cảm ơn( cacng2 đơn giản càng tốt)

thanhtamntp
21-12-2009, 13:43
mình nghĩ chỉ đơn giản cắm dây vào, có thể cài thêm driver thôi.
1. đọc sách hướng dẫn của nó.
2. access point đó là loại gì?

trongtuyenvnbt
21-12-2009, 16:22
mình nghĩ chỉ đơn giản cắm dây vào, có thể cài thêm driver thôi.
1. đọc sách hướng dẫn của nó.
2. access point đó là loại gì?

Hiệu Tenda bạn à, mình làm theo hướng dẩn rồi nhưng chưa được,

chuotnhat2007
21-12-2009, 16:35
Bạn ráng search đi, có các bài viết hướng dẫn tường bước một, chụp hình minh họa + video hướng dẫn nữa, cũng đơn giản thôi.

Nếu làm chưa được thì cũng phải nói rõ là chưa được chỗ nào, đã làm những gì và gặp lỗi ra sao, ... thì mọi người mới giúp được chứ.

tatvu
21-12-2009, 22:44
Cho phép được góp ý. Trước hết bạn lắp ráp cái router đó (khi mua thường có sách hướng dẫn), nếu khg thử cách này có được khg: dây phôn gắn vô Modem, dây Ethernet 1đầu vô Router, 1 đầu vô comp.(máy chủ), dây USB 1 đầu vô R. còn 1 vô Mod. Xong ta vô Control Panel, network & internet conection, setup a Wireless network... nhớ ghi password để người khác khg xài ké.
Sau đó bạn setup cái laptop là xài được (cũng vô CP).
Tôi góp ý theo kinh nghiệm tôi đã làm, khg biết có giúp được gì khg! Chúc Bạn may mắn.

trongtuyenvnbt
22-12-2009, 08:51
Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ, giờ mình đã kết nối được rồi, có điều khi search vẫn thấy cái mạng của mình là unsecured chắc kiểu này sẽ bị xài chùa quá, giờ đang tìm cách đặt password cho nó, cảm ơn các bạn nhiều lắm

nikon57
24-12-2009, 22:06
Bạn trongtuyenvnbt cho vài nhận xet vè chất lượng sóng sánh của wifi router Ten da xa gaanf mạnh yếu ra sao đẻ ae mở mang tàm mắt và rut king nghiệm nào. Thank.

nguyenhongk14
02-02-2010, 16:52
Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ, giờ mình đã kết nối được rồi, có điều khi search vẫn thấy cái mạng của mình là unsecured chắc kiểu này sẽ bị xài chùa quá, giờ đang tìm cách đặt password cho nó, cảm ơn các bạn nhiều lắm

Chào bạn!
Mình cũng có nhu cầu giống như bạn trước đây là muốn lắp đặt kết nối Internet WIFI tại nhà riêng. Bạn chỉ cho mình nên mua Router loại nào, giá cả khoảng bao nhiêu và cách lắp đặt từng bước cụ thể như thế nào (kể cả cách đặt proxy để hạn chế quá nhiều máy truy cập)?
Rất mong bạn hướng dẫn cho.
My email: nguyenhongk14@yahoo.com
Cảm ơn bạn!