PDA

View Full Version : Mong mọi người giúp đỡ về cardsound

hanmachik
19-12-2009, 14:39
không hiểu sao dạo này khi nghe nhạc âm thanh trên máy của em không được bình thường,âm thanh nghe như bị nhão băng vậy đó.em thử nghe cài chuơng trình nghe nhạc khác và nghe trên web cũng không khác gì.thay loa khác cũng vậy. mong AE nào tư vấn dùm em ạ(em xài win xp.sound onboard. realtek)

duongsmall
19-12-2009, 14:56
--- thứ 1 bạn xem lại dây cáp cắm vào có khớp ko, đôi lúc jack cắm 3.5mmm của bạn tạo ra âm thanh ko hay.
--- thứ 2 bạn hãy xem lại trong phần sound control,(khi bạn cài máy thì có 2 icon loa,1 icon màu nâu thể hiện tinh chỉnh âm thanh theo nhiều chế độ, 1 icon loa dùng điều chỉnh volume) bạn đã chỉnh sang dạng âm thanh bath-room, threate,...
-- Theo mình thì nguyên nhân thứ 2 đó. bạn hãy xem lại, nếu không bạn có thể mua sound card khác nhé. chúc bạn thành công./.

____________________________-
-- Công ty XNK thiết bị công nghệ số PHÚ QUANG --- Nhà nhập khẩu và phân phối ĐTDĐ chính hãng G-PHONE ----Hệ thống bán lẻ giá sỉ ĐTDĐ - LINH KIỆN ĐTDĐ - SHOWROOM: 706 Nguyễn Trãi, Phường 11, Quận 5 TP.HCM - Phone: 08.3.950.6688 - Mobile: 091.497.5555 - Email: giaphu@giaphu.com
-website : http://www.giaphu.com.vn/vn

kidboyvnn
19-12-2009, 17:22
remove driver củ ra ,xong cài driver sound lại