PDA

View Full Version : co ai hoc o DHKHTN khong,cho em hoi ti

buccaiminh
14-02-2004, 08:10
Em đang rất buon vì đã không được chuyển vào giai đoạn chuyên ngành của khoa Toán Tin . Có anh chị nào đã từng đi qua hảy cho em biết một số thông tin sau được không?
- Nếu trong 1 học kỳ, em trả nợ hết và vào được chuyên ngành thì trường sẽ có những qui định gì dành cho những người như em.
- Em có được đăng ký học phần như mấy bạn đã vào được chuyên ngành trước em không?
- ....
còn rất nhiều điều muốn hỏi nhưng quả thật em cũng chưa định hương là như thế nào để hỏi nữa, anh chị nào biết cái gì hãy chỉ cho em biết đi.

Cám ơn

So Lo
14-02-2004, 13:30
thành thật chia buồn cùng chú em, nhưng anh kô thuộc khoa toán tin nên bó tay, kô giúp gì được cho chú em ....cách tốt nhất là hỏi phòng đào tạo đó.

CrazyKing
18-02-2004, 14:10
Tình trạng của em là bị trể một học kỳ. Em sẽ bị rơi xuống lớp 03 - Lớp dành cho các sinh viên bị trể một học kỳ. Không sao, xuống lớp 03 thì vẫn bình thường như 01-02 nhưng ra trường trể 1/2 năm.

nguoitudo
19-02-2004, 04:38
Tốt nhất là có thắc mắc gì thì cứ lên phòng đào tạo hỏi , ở trường nào thì lên trường đó , đừng lên trường khác :D :D

buccaiminh
19-02-2004, 15:35
Cám ơn mấy anh, theo em được biết thì hình như là những người rơi vào tình trạng như em thì ra trường phải trể tới 1 năm luận chứ không phải 1/2 năm. Vì hình như những môn em không được học thì phải đợi đến năm sau nó mới mởi lại phải không? Và em nghe nói là một môn mà rớt thì trong chuyên ngành sẽ không cho học trả nợ mà phải đợi đến năm sau trường mở lớp thì học chung với lớp sau lên, như vậy có nghĩa là nếu một môn mà mình thi rớt 2 lần coi như là tiêu , chắc chắn phải học tới 6 năm mới ra trường được.
Anh chị nào có thông tin nào chi tiết hơn hãy chỉ cho em đi. Rật mong tin. Cám ơn mấy anh, chị.

meoluoi
19-02-2004, 18:54
Em ơi nhầm rồi! Trường KHTN đâu có luật như vậy
Nếu em bị học lại môn nào mà kì tiếp theo có một lớp sẽ học thì em vẫn được đăng kí cơ mà ( không phân biệt lớp đâu nhé )
còn nếu không có lớp nào học môn đó thì xin chia buồn cùng em