PDA

View Full Version : giúp em ghost máy

vampier08
18-12-2009, 11:49
Hi các Mod

Mong các Mod giúp em giải quyết vấn đề này với . Chả là em vừa mua 1 con PC , và bảo mấy nhân viên kỹ thuật chỗ mua cài đặt các phần mềm cần thiết.
Họ nói là họ có tạo 1 bản Ghost có sẵn trong máy , khi nào máy bị vius thì chỉ cần vào bung file ghost ra là nó back up dữ liệu như ban đầu . Mong các bro giúp em với ( với lại khi Ghost xong , các dữ liệu em DownLoad sau khi mang máy về nhà thì có bị mất không , và làm thế nào để không mất )

Cám ơn !

bvnguyen
18-12-2009, 12:17
Bạn nên tìm google rùi mới hỏi nhé, vấn đề của bạn có thể coi tại link này
http://tiemnet.vn/diendan/showthread.php?t=4194

Sau khi bung ghost, các dữ liệu ổ C mới bị mất, ổ D, E thì không (nếu bạn ghost đúng), nên bạn chép dữ liệu qua ổ D trước khi ghost nhé
chúc bạn thành công

dinhkhoa_it9x
18-12-2009, 12:24
khi mua máy tính thì người ta đã cài sẵn cho bạn một phần mềm ghost. Bạn nên nhớ là trước khi ghost là nên chuyển dữ liệu từ ổ đĩa C sang một ổ đĩa khác vì khi ghost thì dữ liệu trong ổ đĩa C sẽ bị mất. Khi bị virut, bạn muốn ghost thì hãy restart lại máy rồi thực hiện các thao tác bung ghost.CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

jolly8x
18-12-2009, 13:27
Theo tôi đây là một kinh nghiệm cho bạn.THông thường tất cả những tài liệu(MC OFFICE) hoặc những j bạn download thì hãy chuyển sang ổ khác,đừng nên để ổ cài win.ổ cài win chỉ sử dụng để cài chưong trình thôi.Như vậy lỡ bạn có hư win cài lại thì không mất dữ liệu.

nguyen012
21-12-2009, 18:34
mọi người cho em hỏi: máy em bị lỗi vài cái nên em muốn Ghost lại,sau khi cho đĩa Boot vào,start boot -> Partition tool -> Partition magic thì máy báo là " not ready-F:\boot cd\PQPM.UHA
ERROR:can't read from archive file/Unexpected end of file (maybe corrupt) Process aborted
Bad command or file name"
rồi k làm j dc nữa có ai biết nó bị làm sao k chỉ em với!
(đĩa F là ổ đĩa CD của em, em xài đĩa Hiren's Boot C.D 9.4)

emperor666
21-12-2009, 22:20
cái đĩa bị hỏng :)) cho cái khác vào

c0jng0c_cntn
22-12-2009, 09:24
nguyen012 nguyen012 is offline
Registered User

mọi người cho em hỏi: máy em bị lỗi vài cái nên em muốn Ghost lại,sau khi cho đĩa Boot vào,start boot -> Partition tool -> Partition magic thì máy báo là " not ready-F:\boot cd\PQPM.UHA
ERROR:can't read from archive file/Unexpected end of file (maybe corrupt) Process aborted
Bad command or file name"
rồi k làm j dc nữa có ai biết nó bị làm sao k chỉ em với!
(đĩa F là ổ đĩa CD của em, em xài đĩa Hiren's Boot C.D 9.4

Bạn dùng đĩa Hiren's Boot khác thử xem có được hem!
không thì mua hẩn đĩa ghost ở quán về mà bung ra.
Theo kinh nghiệm mình học hỏi ở quán mình làm thì khi ghost xong bạn không nên vào ổ cứng của bạ vội muhf hãy tải phần mềm diệt virut về quét ở cứng trc rùi hãy mở ra
Chúc bạn thành công^^

nguyen012
22-12-2009, 11:30
to: c0jng0c_cntn
cám ơn bạn, minh vừa đem máy tháo ra rút dây rồi cắm lại th2 lại chạy dc rồi, chắc nó bị lỏng dây, làm mình tưởng nó bị Bad sector j đó, hú hồn, con gái k rành máy tính khổ thật.cám ơn mọi người