PDA

View Full Version : giúp tui với !

wordless
13-02-2004, 14:28
Main Acorp của mình , khi mở lên thì nghe nó báo như tiếng À lam vậy đó, và kô có chạy, mình clear CMOS rồi đó. Hổng biết nó bị sao á.

nium02
13-02-2004, 16:46
Vậy là main của bạn có lẽ không sao đâu, nó còn báo lỗi được mà. Bạn chú ý nghe xem tiéng bíp của nó dài ngắn thế nào, ví dụ chỉ kêu những tiéng bíp dài hoặc ngắn hoặc một ngắn một dài... từ đó bạn có thể nhận ra máy mình có vấn đề gì. bảng báo lỗi tui cũng không nhớ rõ lắm cho nên tui cũng không thể giúp bạn được, nhưng thông thường chỉ do lỗi của Ram hoặc AGP thôi, hai cái thành fần chính đó mà...

wordless
14-02-2004, 07:11
Nhưng mình đã thử tháo RAM ra vào BIOS báo đúng là lổi RAM , cùng lúc đó nó lại báo như tiếng còi a`lam. hic.........

ktvnguyenchien
14-02-2004, 09:04
Nhưng mình đã thử tháo RAM ra vào BIOS báo đúng là lổi RAM ...

Làm sao vào được BIOS khi tháo RAM????????

Tiếng kêu thế nào bạn phải chỉ rõ ra chứ???? Vì mỗi kiểu aam thanh là một dạng lỗi..

wordless
15-02-2004, 08:35
xin lổi mình nói lộn, mình chỉ tháo RAM ra thữ , main của mình kô lên mà làm sao vào được BIOS, tiếng kêu của nó như tiếng à lam vậy đó.
có ai giúp mình kô ? sắp kiểm tra rồi......... hic...

HVA
15-02-2004, 15:35
worldless nói đúng đó chỉ có thẻ là do AGP hoặc ram thôi! nếu bạn không rành phần cứng thì chỉ co thể đem ra DV thôi, vì nếu mình xác định được món nào hỏng thì cũng phải thay thôi, thay ram khoảng 20 đến 30$ tùy DRam hay SRam, thay AGP thì từ 20 đến 70$ tùy lọai