PDA

View Full Version : e-book day tu can ban de nang cao cua Macromedia Flash MX

christian
01-08-2002, 21:17
chao cac ban.

minh muon hoi minh co the tim e-book (hay PDF) day tu can ban den nang cao Macromedia Flash MX?

Voi lai cac ban co biet dien dan nao chuyen ve Flash cua nuoc ngoai khong?

Minh tim o rat nhieu cua hang vi tinh nhung chi tim thay mot vai tutorial nho hay source code cua Flash 5 ma thoi.

Cac ban biet chi gium minh. Cam on cac ban nhieu

Cac ban co the mail ve misa_bear@yahoo.com

Kaka
02-08-2002, 11:58
Chỉ cho mình nữa.....còn DW nữa các bạn ơi ! thanks

javel
08-08-2002, 22:40
cac ban cu vo help cua flash, trong do co huong dan rat ro

anhtuanlovesick
12-08-2002, 11:46
Mình muốn mua 1 cuốn sách về chương trình này thì mua ở đâu !

vikhoa
12-08-2002, 13:30
Các bạn có thể vào www.flashkit.com để tìm kiếm tài liệu và các samples, resources. Trước tiên, nên học các basic lessons có sẵn trong Flash (Phần Help). Sau đó thì mới học thêm bên ngoài.

candylove363
23-08-2002, 09:43
Phần Help trong Flash toàn tiếng Anh thôi!Chỉ đọc đến trang 10 là hết kiên nhẫn rồi,có phần mềm nào hỗ trợ tiếng Việt không?

vikhoa
23-08-2002, 12:48
Thay vì hỏi có tài liệu tiếng Việt không (mà chắc rằng không có rồi!), bạn cố gắng tự đọc tiếng Anh đi. Nếu đọc tốt thì sau này, các tài liệu khác bạn có thể đọc được và không cần phải tốn thời gian để tìm tài liệu TV nữa. Hơn nữa, tài liệu tiếng Việt không dịch tốt được như nguyên bản đâu. Và nếu cứ trông chờ vào tài liệu tiếng Việt thì bạn sẽ luôn đi chậm hơn mọi người đó.

Flasher
23-08-2002, 13:58
To se goi y cho cac cau mot nguon tai nguyen khong lo ma cac ban co the tim thay moi loai sach va phan mem cuc ngon tren do

Hãy sử dụng mạng P2P. Nếu bạn hiểu được mình nói gì bạn sẽ thành công

artnet
23-08-2002, 15:34
Ủa Flasher, mạng P2P là mạng gì vậy???
Có thể nói rõ hơn không?

Art Net

9Star
23-08-2002, 23:34
Theo mình nghĩ P2P là Person to Person, yes, you are right Flasher! ...........

Flasher
24-08-2002, 08:33
Mang P2P là mạng chia sẻ file. Có rất nhiều phần mềm hỗ trợ.

Nhưng hay nhất vấn là KaZaA. Các bạn tải về và qua đó có thể tìm được nhiều điều bổ ích lắm. Bạn có thể tìm thấy nhiều sách Flash xịn 10000% đấy. Địa chỉ để tải chương trình này là

Chào thân ái. http://www.kazaa.com/en/index.php

9Star
24-08-2002, 09:24
Opps, vậy không phải là Person to Person :-)
Nhưng sao mình vào địa chỉ bạn đưa chẳng thấy Download được tý Flash nào vậy? Bạn đưa một đường dẫn cụ thể được không? 10000% nghe hấp dẫn quá.....

Flasher
24-08-2002, 15:27
Ai bảo bạn vào đấy download flash

Bản phải tải chương trình P2P xuống máy, sau đó cài lên máy

chương trình đó cho phép bản có thể tìm mọi tài liêu theo nguyên tắc chia sẻ tài nguyên. Nghĩa là bản có thể tìm thấy mọi tài liệu bạn quan tâm trong máy tính của người khác thông qua mạng đó.

Giờ thì hiểu chưa. Chúc thành công

angelhell
24-08-2002, 16:06
he he , hồi đó giờ mình có chương trình đó mà không biết xài , bây giờ nhờ bạn mới biết đó , minh chuối quá

9Star
24-08-2002, 22:42
chuong trình dó cho phép b?n có th? tìm m?i tài liêu theo nguyên t?c chia s? tài nguyên. Nghia là b?n có th? tìm th?y m?i tài li?u b?n quan tâm trong máy tính c?a ngu?i khác thông qua m?ng dó.

Như vậy là người khác cũng có thể truy xuất máy tính của mình???????
Chà không chơi, máy của mình toàn đồ quý không a`:) :) :)

angelhell
24-08-2002, 23:06
Chia se nhau mà xài chứ

Ara
28-08-2002, 17:50
Bài viết được gửi bởi 9Star

Như vậy là người khác cũng có thể truy xuất máy tính của mình???????
Chà không chơi, máy của mình toàn đồ quý không a`:) :) :)

9Star ki bo wa!

9Star
28-08-2002, 22:34
Khong phai minh ki bo dau, ma lam vay khac nao mo cua cho hacker vao. Ho dau can co Flash dau (ma ai can Flash ma minh co thi minh san sang cho thoi) con nhieu thu rieng tu khac ngoai Flash nua chu hihi.....

9Star

shrek
29-08-2002, 01:08
Tớ cũng có thắc mắc là người khác có thể lục lạo máy của mình hay ko?

hanzo
03-09-2002, 16:28
Tớ cũng không đồng ý có người xục sạo tìm kiếm trong cái PC của mình.... Vậy rốt cuộc có ai chỉ chổ E-book ko?

Greensleeves
30-09-2002, 20:26
Có cuốn sách cơ bản về MF4.0 của nhà xuất bản Minhkhai. Vô http://www.minhkhai.com (không nhớ rõ lắm) để biết thêm chi tiết còn nếu ở Hà nội thì tới ĐHBK và vào mấy hiệu photo, lol

Buffalo_Killer
09-07-2003, 08:31
To candylove363:

Tôi nghĩ Vikhoa nói đúng đó. Đã làm bạn với PC thì tốt nhất phải cố đọc được tài liệu tiếng Anh. Tiếng Anh trong phần Help của hầu hết (nếu không muốn nói là tất cả) các chương trình đều viết rất đơn giản. Tôi nghĩ vấn đề chỉ là không biết nghĩa của từ. Cái này thì bạn phải cố gắng thôi. Chỉ trở ngại ban đầu chút ít rồi sẽ suôn sẻ thôi mà.

Tôi đã tham khảo khá nhiều tài liệu TV. Thiển nghĩ chỉ có tài liệu của nhóm SAMIS là viết đầy đủ và bài bản nhưng để viết được như vậy thì tác giả phải có thời gian nghiền ngẫm. Như thế khi sách phát hành thì vấn đề đã hết "hot" rồi.

Còn những tài liệu TV khác thì tôi nghĩ họ chỉ dịch từ tài liệu tiếng Anh nhưng tôi thực sự nghi ngờ trình độ dịch của tác giả vì càng đọc càng không hiểu và càng thấy đó không phải là ngôn ngữ mà người Việt hay dùng!?!? Chắc tác giả không bao giờ đọc lại dù chỉ một lần những gì họ đã cho in.

---------
Nếu các bạn thấy Buff tui nó sai xin vui lòng bỏ qua. :)

saldon
09-07-2003, 15:54
đợi khi nào Saldon dịch ra xong thì nhờ Vikhoa type lại và submit lên cho ba` kon cùng xem.......mà nè....... hình như Bonbon- Ngoc Quang- webmaster ben Zideanart có bài hướng dẫn Flash từ cơ bản đến nâng cao bằng tiếng Việt do Ngọc Quang biên soạn đó, các bạn hãy tìm Ngoc Quang mà hỏi thử xem.........Saldon nhớ Ngoc quang đã tưng post cái đó trong forum.........bên Zideanart.....nhưng lại kô nhớ chỗ nào

Còn Saldon đang tự học và dịch lại chỉ là phần chuyên sâu của Flash mà thôi, đang dịch mấy cái actioncript

VO VAN ANH KHOA
06-09-2003, 13:44
Sau ta ko dùng phần mềm dịch từ anh sang việt AVTran rất hửu ích cho dân ghiền thiết kế .

namth
10-09-2003, 14:17
họ không thể lấy dữ liệu của bạn khi bạn không cho phép.Bạn cho ai đó là quyền của bạn
Nhưng đã tham gia diễn đàn cùng nhau chia sẻ thì sao bạn lại nói câu đồ qúy chứ
Đúng không các bạn.Các máy chỉ lấy dữ liệu qua thư mục share trong kazza thôi ngoài ra không lấy ở đâu được cả đâu mà bạn lo

FlasH-lee
13-12-2003, 17:48
Trời đất ơi, dùng EVTrans sao được. Bạn dùng một lúc là thấy tức anh ách ngay. Nó chỉ dành để dịch những câu đại loại như "I love U" thôi bạn ạ. Tức là rất ngắn ý mà, khi đó thì ghép nghĩa của từng từ vào nó mới ra câu chứ còn giáo trình Flash toàn từ chuyên ngành mà bạn dùng EVT thì .... hic... híc...
Kinh nghiệm là cứ ngồi đọc khoảng 100 trang, dùng hết các từ điển mà tra. Sau khi đọc hết khoảng 100 trang thì chuyện đọc cũng dễ thôi, như kiểu trẻ em lớp 1 đọc báo Nhân dân ý. Nhưng quan trọng là vừa đọc vừa làm theo. Nhanh nhất đấy.

boy_buon
13-12-2003, 21:42
Các bác chưa biết nhiều về kazza rồi, dùng kazza chỉ sợ mỗi cái là download nhầm virus thôi, nếu máy bảo mật tốt thì khỏi lo. Còn người khác có sục xạo được máy mình hay ko thì do mình thôi. Trong utility kèm theo của kazza có chương trình P2P manger, vào đó và thiết lập các chế độ. Ví dụ như hẹn giờ thì mở cửa "đón khách", hay để người khác lúc nào cũng có thể vào share folder của mình. Hoặc kô chia sẻ folder đó với ai cả. Thế thì bố nó cũng chẳng vào được đâu.
Còn khi search thì có rất nhiều advance ví dụ như khi đã tìm được thứ mình cần, và thấy thằng đó có nhiều thứ hay quá, thì chọn phần tìm thêm trong kho của nó ấy. Hoặc là tìm kiếm theo định dạng và kích cỡ file. Nói chung là làm vài lần cho quen đi. Tui cũng lâu rồi ko nhớ nữa.

VO VAN ANH KHOA
14-12-2003, 13:41
down phan mem lam flash , nhung dao nay khi intal doi hoi phai co code moi cho phep su dung phan mem ko biet ban nao co no ko cho minh xin phan mem lam flash di .

heroligan
17-12-2003, 22:57
Mua cuốn Flash MX Bible Robert Reinhart có 49 do My a` ! hay lam .........

Khoaxxx
19-12-2003, 20:10
Có 49$ hả, rẻ dữ hôn. Tui có cuốn đó mà có tốn xu nào đâu? Trong này cũng có nhiều người có cuốn đó và nhiều cuốn khác, nếu chịu khó hỏi thì sẽ có người share cho ^_^

heroligan
22-12-2003, 21:42
Làm sao hay thế ? down o đâu thế Khoa*** ? co' CD không ?

novavn
24-12-2003, 20:19
Lên google search ra mà xem, nhiều lắm

tvacbk
25-01-2008, 14:56
không ai có ebook tiếng Việt à, chán quá!!!

LanAnh
25-01-2008, 20:40
Dù bằng tiếng Việt thì bạn cũng cần phải có một chút từ tiếng Anh sẽ học được nhiều hơn bạn à!

duybis
07-02-2008, 11:37
P2P thì có nhiều soft để down mà, emule, lime wire . . . . .