PDA

View Full Version : Bình luận kết quả tìm kiếm...?

superthin
14-12-2009, 23:52
Mình muốn hỏi các bạn là mình dự định làm một trang web chuyên bình luận kết quả tìm kiếm của các công cụ tìm kiếm thông dụng như Gú Gồ, Cu Yêu, Yá Hù, Bi Ngờ, Cờ Lút Ty,...,

Dĩ nhiên để có thể bình luận thì phải có trích dẫn (lắm lúc là 100% kết quả tìm kiếm ở trang nào đấy trong loạt kết quả) thì có bị Google hoặc các máy tìm kiếm khác liệt vào hạng chôm chỉa thông tin của trang web khác và loại bỏ ra khỏi danh sách tìm kiếm?

Nhiều lúc tìm kiếm thấy có những kết quả tìm kiếm rất thú vị, lúc khác lại cảm thấy khá ngớ ngẩn, buồn cười, hoặc có những tình huống bất ngờ,... như vậy có thể mang ra để bình luận chơi cùng bạn bè.

Ví dụ: bố mình tìm kiếm về ông Nông Đức Mạnh thì tìm được khá nhiều kết quả liên quan đến nhà nông trồng tre trúc để làm mành trúc nào đó. Hoặc mình tìm chỉ mình hổ (trong một lần xem ti vi thấy cọp vồ chết người ở khu du lịch Đại nam) để tìm hiểu về các giống hổ, thì Google cứ đề nghị / gợi ý mình tìm về Hồ Chí Minh, điều này thật là ngớ ngẩn,...

Ai có hứng thú tham gia làm một trang web như vậy cùng mình không? Chuyên bàn về các kết quả tìm kiếm từ các máy tìm kiếm.

khucthuydu
15-12-2009, 08:49
ý tưởng tốt và khả thi. Bổ sung thêm bình luận về website có keyword top1 hehe... viết cho hay làm bà con tưởng thiệt. Những nguyên nhân nào làm cái website đó hơn cái thứ 2 thứ 3.v.v.v......