PDA

View Full Version : Ở đâu ?

batchung
12-02-2004, 13:02
Ở đâu không bao giờ có sự hiện diện của dốt nát ?
Mời bạn giải đáp bằng kiến thức tiếu lâm độc đáo nhất .
Bác sĩ Trương T. Tường Vy Alum Rock SJ CA bảo trợ tặng thưởng 100USD .
BC cám ơn bác sĩ .

Nheo
12-02-2004, 15:03
ở trong đầu của Nheo...hehe...hắn thông minh lém...

batkhachienbai
14-02-2004, 11:15
Tât' nhiên la` o nha` me. vo* cua? dôt' nat' chu*' o đâu.

So Lo
14-02-2004, 17:01
Câu đố này là sao?
như vậy thì có cả đống lời giải rồi.

batchung
15-02-2004, 08:10
Tât' nhiên la` o nha` me. vo* cua? dôt' nat' chu*' o đâu.
Câu này chơi chữ rất thú . Nick của bạn là "batkhachienbai" nghe oai lắm nên nếu bạn không giải ra , chắc khó ai có thể giải được .
Các bạn giải theo hướng chơi chữ và trào phúng là tốt nhất .

batchung
16-02-2004, 09:06
Có một khoa học gia suốt đời tận tụy , miệt mài nghiên cứu nhưng đến cuối đời vẫn không có được phát minh nào sáng giá để được cả thế giới ngưỡng mộ như hoài bão thời sinh viên .
Nếu là nhà văn nổi tiếng , bạn nói gì trào phúng sâu sắc nhất khi tới thăm nông trại của nhà khoa học ?
T/t : 20 U S D .
Hôm qua Batchung và em gái Nangchieu (Viết trong thoiaotrang.com) mang một số ấn bản câu đố mới sáng tác vào trường . Hai anh em rất cảm kích vì được các bạn khích lệ sáng tác và còn nhận được tiền tặng thưởng tổng cộng 442 đô la dành cho các câu đố sáng tác viết trên net .
Batchung và Nangchieu chân tình cám ơn các bạn sinh viên Stanford .
Thể theo lời yêu cầu của các bạn trong trường , BC sẽ giải đáp câu đố trên vào ngày 04-24-04 .
Câu đố nào có ngày giải đáp T/t được nâng lên 50 U S D .

QueenRock
18-02-2004, 17:32
nhiều chỗ lắm, ở hoang mạc nè, đảo hoang nè, ở mặt trăng, Sao Hỏa nè ... tóm lại là ở chỗ nào không có người he he

batkhachienbai
28-02-2004, 05:58
Người bạn đó nói rằng :"Đừng buồn anh àh .Phát minh nổi tiếng nhất của anh là sự phát minh ra những cái mà không ai có thể nhìn thấy được "

batchung
01-03-2004, 18:29
Người bạn đó nói rằng :"Đừng buồn anh àh .Phát minh nổi tiếng nhất của anh là sự phát minh ra những cái mà không ai có thể nhìn thấy được "
Tuy chưa đề cập gì đến Anh ngữ , khoa hoc và nông trại nhưng nội lưc trào phúng của bạn rất thâm hậu .
Bạn có 1 ĐT . Tất cả 26 đô la tặng thưởng .