PDA

View Full Version : Dân số và nghề nghiệp

batchung
11-02-2004, 12:19
Bạn hãy cho biết dân số gia tăng ảnh hưởng đến nghề nào nhiều nhất và tại sao ?
Một số bạn sinh viên S.F. nghĩ rằng mình đang theo học nghành này nên phấn khởi tặng thưởng :
Michael Tran $20 . Nadine Pham $20 . Jack Le $20 . Tổng cộng 60 U S D .
BC cám ơn các bạn .

batchung
12-02-2004, 12:44
Một số bạn sinh viên S.F. nghĩ rằng mình đang theo học nghành này nên phấn khởi tặng thưởng :
BC cám ơn các bạn .
Câu đố này có lời giải đáp trào phúng nên nó cũng có thể để ở bên CƯỜI .

So Lo
14-02-2004, 17:15
hhehhee, tự nhiên có cái vụ thưởng này mà sao không thấy ai tham gia vậy ta?
theo tớ thì câu trả lời chỉ là tương đối thôi, làm sao có câu trả lời nào gọi là chính xác?
tớ nghĩ là nghề bác sĩ triệt sản, hehhe, vì khi đó chắc đắt hàng lắm ah`?

batchung
07-03-2004, 15:18
hhehhee, tự nhiên có cái vụ thưởng này mà sao không thấy ai tham gia vậy ta?
theo tớ thì câu trả lời chỉ là tương đối thôi, làm sao có câu trả lời nào gọi là chính xác?
tớ nghĩ là nghề bác sĩ triệt sản, hehhe, vì khi đó chắc đắt hàng lắm ah`?
Ban trả lời có lý nhưng chưa gây cười .

hoasung_aoque
09-03-2004, 02:24
dân số tăng ...mah mọ cứ thích theo "tự nhiên " theo kiểu Chúa thì nghề triệt sản đóng cửa hàng cái ...rụp :lol:
.
Dân số tăng --> đồng nghĩa nhiều người sẽ chết .
Tôi nghĩ là nghề Làm quan tài wa' :D
.
nhưng tôi đòng ý với ý kiến của so lo ...câu này quá nhiều đáp án (nhưng tìm sao ra đáp án đúng với của BC mah kiếm cơm thì mới quan trọng )
.
hèm ...nói tới đây thì phải tìm hiểu con người của người ra đối ,xem có cái thứ "tiếng nói chung " nào chứ đáp kiểu này mò kim đáy bể quá

batchung
14-05-2004, 20:01
dân số tăng ...mah mọ cứ thích theo "tự nhiên " theo kiểu Chúa thì nghề triệt sản đóng cửa hàng cái ...rụp :lol:
.
Dân số tăng --> đồng nghĩa nhiều người sẽ chết .
Tôi nghĩ là nghề Làm quan tài wa' :D
.
nhưng tôi đòng ý với ý kiến của so lo ...câu này quá nhiều đáp án (nhưng tìm sao ra đáp án đúng với của BC mah kiếm cơm thì mới quan trọng )
.
hèm ...nói tới đây thì phải tìm hiểu con người của người ra đối ,xem có cái thứ "tiếng nói chung " nào chứ đáp kiểu này mò kim đáy bể quá
Bạn dùng từ kiếm cơm nghe vui tính quá .
Cái thú của câu đố là ai cũng giải được nhưng chỉ có một người giải sâu sắc và trào trúng nhất .
Cách của bạn cũng thú đấy .

bichvan
15-05-2004, 19:34
BC cám ơn các bạn .

dân số gia tăng --> ảnh hưởng đến nhà toán học nhất :p
thống kê cũng toán, mưu sinh cũng tính, nhân loại học chắc cũng chẳng tránh khỏi
ngay cả ông làm quan tài cũng phải học toán :D để đo hihi

batchung
21-05-2004, 18:21
Bạn có lý . Bạn còn cao kiến nào khác không ?

bizi
01-06-2004, 06:56
Ảnh hưởng đến...nhà thơ là nhiều nhất.
Nhà thơ là mấy người thích có một chỗ yên lặng thư giản đặng mà làm thơ :),dân số nhiều quá chẳng còn chỗ thì chỉ có nước "chạy lên non" như Tú Xương hôi2 xưa.Mà không biết đến chừng non cũng đầy miệng ra đấy thì không biết cụ Tú sẽ chạy đi đâu nhỉ??
PS:bizi là tên dốt văn nổi tiếng và cũgn ghét ba cái vụ chữ nghĩa này nhất,nhưng thấy batchung nhiệt tình quá nên tham gia vào cho vui,không cần giải thuởng gì hết,hôm nào batchung khỏe thì dắt boz đố vui mình đi ăn 1 chầu thì đa tạ đa tạ

batchung
01-06-2004, 15:45
Các nhà thơ sẽ cảm kích bạn .
BC ở SJ , CA , USA .
Không biết BIZI ở đâu mà mời đây ?

batkhachienbai
29-06-2004, 17:01
BC cám ơn các bạn .

Nghề làm mát ,vì dân số tăng càng nhanh thì chổ ở càng hẹp nên mọi người đều cần dịch vụ "mát " như tươi mát ,tắm mát ,mát xa ,quần áo mát mẻ ...

batchung
01-07-2004, 21:05
Nghề làm mát ,vì dân số tăng càng nhanh thì chổ ở càng hẹp nên mọi người đều cần dịch vụ "mát " như tươi mát ,tắm mát ,mát xa ,quần áo mát mẻ ...

Bạn sẽ nhanh chóng trở thành triệu phú với dịch vụ đa diện này .

daem0n
01-07-2004, 23:43
Dân số đông thì người chết cũng nhiều, làm mai táng được á.

potoleme
03-07-2004, 05:36
Theo ngu ý của tại hạ thì dân số tăng nhanh ảnh hưởng đến nghề sản xuất bao cao su nhất, lý do: dân số tăng nhanh thì chính phủ phải có biện pháp cải thiện tình hình mà cải thiện thì phải có phương pháp vận động sinh đẻ có kế hoạch mà phương pháp tốt nhất là sử dụng bao cao su, vì vậy ai làm nghề này sẽ phát tài đấy nhỉ...

daem0n
03-07-2004, 12:19
Nếu đã nói đến BCS thì cũng phải nói đến "vòng tránh thai", thuốc diệt chuột, ý quên, thuốc diệt tinh trùng nữa, hehe.

batchung
11-07-2004, 02:49
Các bạn đều có lý nhưng chưa bạn nào trúng .

pizza@
11-07-2004, 09:07
BC cám ơn các bạn .
Dân số tăng=>đất chật, người đông, kiếm tiền khó khăn=>nghề nào đc nhiều người nghĩ tới nhất??? Chắc là nghề in tiền giả rùi! Người ta đi làm cũng chỉ vì kiếm tiền, ko kiếm được tiền thiệt thì kiếm tiền giả xài tạm vzậy...

To batchung: nghe nói anh đang bị bệnh nặng àh? Bi giờ anh làm nhiều việc tốt như vậy mai mốt chắc sẽ có "hậu" lắm! Anh có hay lên tamlinh.net ko, trang này hay lắm! "To be or not to be" chỉ là 2 trang thái khác nhau của một con người mà thôi, mỗi trạng thái đều có 1 thế giới riêng, nếu ko còn phù hợp với thế giới này nữa thì người ta "di cư" đến thế giới kia hay ngược lại. Nhiều người sợ hãi đến lúc "chuyển tiếp" (giữa 2 trạng thái) của mình nhưng đó ko phải là điều đáng sợ nhất, điều đáng sợ nhất là khi người ta ko chuẩn bị gì cho chuyến đi xa của mình. Mình chúc cho batchung luôn vui vẻ trong cuộc sống và trên đoạn đường mà batchung phải đi nhé...

bizi
11-07-2004, 14:28
A,hôm nay đọc lại cái câu hỏi của batchung mới thấy batchung hỏi nghiêng về phần nghiên cứu hơn là đố vui.Vậy thì:
dân số tăng ảnh hưởng nhiều nhất đến nghề(hay ngành) giao thông và xây dựng.Vì nhu cầu đi lại di chuyển là thứ thiết yếu và luôn phát sinh,hầu như tất cả mọi người ai cần phải đi đây đi đó và cần 1 chỗ để sinh sống,tuy vậy chỗ ở là vấn đề cấp thiết nhưng lại không phải thứ luôn phát sinh,các thứ nhu cầu còn lại của con người cũng tươgn tự như vậy.

batchung
15-07-2004, 03:46
Dân số tăng=>đất chật, người đông, kiếm tiền khó khăn=>nghề nào đc nhiều người nghĩ tới nhất??? Chắc là nghề in tiền giả rùi! Người ta đi làm cũng chỉ vì kiếm tiền, ko kiếm được tiền thiệt thì kiếm tiền giả xài tạm vzậy...

To batchung: nghe nói anh đang bị bệnh nặng àh? Bi giờ anh làm nhiều việc tốt như vậy mai mốt chắc sẽ có "hậu" lắm! Anh có hay lên tamlinh.net ko, trang này hay lắm! "To be or not to be" chỉ là 2 trang thái khác nhau của một con người mà thôi, mỗi trạng thái đều có 1 thế giới riêng, nếu ko còn phù hợp với thế giới này nữa thì người ta "di cư" đến thế giới kia hay ngược lại. Nhiều người sợ hãi đến lúc "chuyển tiếp" (giữa 2 trạng thái) của mình nhưng đó ko phải là điều đáng sợ nhất, điều đáng sợ nhất là khi người ta ko chuẩn bị gì cho chuyến đi xa của mình. Mình chúc cho batchung luôn vui vẻ trong cuộc sống và trên đoạn đường mà batchung phải đi nhé...
Nghề in tiền giả có cái thú trào phúng .
Cám ơn bạn đã hỏi thăm và giới thiệu net .
Ngày di cư của BC sắp đến nơi rồi .
BC đã nhiều lần nằm mơ thấy thế giới bên kia . Hân hoan lắm .