PDA

View Full Version : Làm ơn giúp em sửa lại Win Vista tiếng TQ!

lecuong0111
05-12-2009, 17:37
Em đi Trung quốc công tác, mượn cái laptop của cô em vợ (HP dv5). Sang đến nơi dùng thấy bị lỗi. Em rycovery lại nhưng được 80% thì bị lỗi. Em mang máy ra quán cài lại Win Vista thì chỉ có bản tiếng Trung Quốc, bây giờ dùng khổ quá. Mong các bác giúp em làm sao cài lại được bản Win Vista tiếng Anh. Em chưa dùng Vista bao giờ lên hơi gà(máy của em có Key bản quyền Vista). Mong các bác giúp đỡ! Thank!

kiettt
05-12-2009, 17:57
Không tìm được vista tiếng Anh bên đó sao bạn không thử tìm XP, xài đỡ thời gian đi, khi nào về nhà thì tính tiếp.

VỚi lại recovery nửa chừng mà bị lỗi thì có khả năng ổ cứng laptop có vấn đề.

lecuong0111
05-12-2009, 18:07
Không tìm được vista tiếng Anh bên đó sao bạn không thử tìm XP, xài đỡ thời gian đi, khi nào về nhà thì tính tiếp.

VỚi lại recovery nửa chừng mà bị lỗi thì có khả năng ổ cứng laptop có vấn đề.

Ở bên này tìm khắp nơi không có 1 cái đĩa cài Win tiếng Anh nào cả. Mang máy ra quán nó cũng bảo là bị lỗi, nó làm lại ổ rồi cài Win bản tiếng Trung vào luôn. Em muốn làm lại máy bản tiếng Anh để khi về còn trả lại máy cho cô em vợ, Mang cái máy toàn tiếng Trung về trả nó thì ngại lắm.

Ku Long
05-12-2009, 18:12
Ở bên này tìm khắp nơi không có 1 cái đĩa cài Win tiếng Anh nào cả.
Sao anh không thử down 1 bản trên mạng mà phải đi mua nhỉ ?

USALaptop.vn
05-12-2009, 18:33
Em đi Trung quốc công tác, mượn cái laptop của cô em vợ (HP dv5). Sang đến nơi dùng thấy bị lỗi. Em rycovery lại nhưng được 80% thì bị lỗi. Em mang máy ra quán cài lại Win Vista thì chỉ có bản tiếng Trung Quốc, bây giờ dùng khổ quá. Mong các bác giúp em làm sao cài lại được bản Win Vista tiếng Anh. Em chưa dùng Vista bao giờ lên hơi gà(máy của em có Key bản quyền Vista). Mong các bác giúp đỡ! Thank!

bạn cho cái mã chính xác đi bạn, bên mình có nhiều bộ reco cho dòng dv5 không biết có thể reco lại cho bạn được không.

lecuong0111
05-12-2009, 20:35
bạn cho cái mã chính xác đi bạn, bên mình có nhiều bộ reco cho dòng dv5 không biết có thể reco lại cho bạn được không.

Máy của em là : HP Pavilion dv5 Intel® Core™ 2 Duo processor T5800 2.0 Ghz. VGA GeForce 9200M GS. Ram 4 Gb. HDD :250 Gb. Mong các bác giúp đỡ! Thank!